PDA

View Full Version : QHTD có BCS, OS không BCS !

trinhtanthanh
21-04-2021, 12:14
Chào anh Tuanmecsedec và các anh chị tư vấn viên trên diễn đàn!
Em có lên diễn đàn của mình và đọc được nhiều bài về OS là hành vi không có nguy cơ lây nhiễm HIV do nước bọt làm bất hoạt virus. Nhưng trường hợp của em là đã QHTD có BCS trước đó (BCS không rách, không thủng), sau đó mới OS không bao.
Do có lo lắng nên sau 22 ngày em đến Hòa Hảo làm Hiv Combo Ag/ab : 0.09 (NEG)
Em không biết hành vi như vậy có được xem là nguy cơ không ạ ? vì em sợ lúc QHTD trước đó tạo ra vết xước li ti, sau đó OS thì có nguy cơ.
Và em có cần phải xét nghiệm hiv combo Ag/ab sau 28 ngày hoặc sau 3 tháng không ạ ?
Em cảm ơn các anh/chị !

Tuanmecsedec
21-04-2021, 13:53
Chào anh Tuanmecsedec và các anh chị tư vấn viên trên diễn đàn!
Em có lên diễn đàn của mình và đọc được nhiều bài về OS là hành vi không có nguy cơ lây nhiễm HIV do nước bọt làm bất hoạt virus. Nhưng trường hợp của em là đã QHTD có BCS trước đó (BCS không rách, không thủng), sau đó mới OS không bao.
Do có lo lắng nên sau 22 ngày em đến Hòa Hảo làm Hiv Combo Ag/ab : 0.09 (NEG)
Em không biết hành vi như vậy có được xem là nguy cơ không ạ ? vì em sợ lúc QHTD trước đó tạo ra vết xước li ti, sau đó OS thì có nguy cơ.
Và em có cần phải xét nghiệm hiv combo Ag/ab sau 28 ngày hoặc sau 3 tháng không ạ ?
Em cảm ơn các anh/chị !

Với HIV thì bạn không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.