PDA

View Full Version : chất lượng xét nghiệm

sohai05
11-01-2014, 17:10
ACE cho em liệu xét nghiệm ở phòng mạch tư nhân có đảm bảo chất lượng chính xác như bệnh viện nhà nước ko?

songchungvoi_HIV
11-01-2014, 17:12
ACE cho em liệu xét nghiệm ở phòng mạch tư nhân có đảm bảo chất lượng chính xác như bệnh viện nhà nước ko?
Bạn yên tâm, tư hay nhà nước như nhau, đôi khi tư máy móc còn tân tiến hơn cả nhà nước áh

ptsu3
11-01-2014, 17:13
Bạn yên tâm, tư hay nhà nước như nhau, đôi khi tư máy móc còn tân tiến hơn cả nhà nước áh

ấy ấy ,a H ơi e XN ở BV nhà nước đây có khi nào máy móc không tân tiến bằng BV tư ko , liệu có sai xót ko ? Huhu !

songchungvoi_HIV
11-01-2014, 17:15
ấy ấy ,a H ơi e XN ở BV nhà nước đây có khi nào máy móc không tân tiến bằng BV tư ko , liệu có sai xót ko ? Huhu !
Máy củ hay mới nhưng XN HIV vẫn là các sinh phẩm áh.

Tuanmecsedec
11-01-2014, 17:18

Không hiểu bạn hỏi là ý gì.Chỉ biết trả lời cho bạn là dù xét nghiệm ở đâu,nếu kết quả âm tính thì yên tâm.Nhưng kết qủa có phản ứng thì phải xét nghiệm lại các cơ sở có trang bị máy móc theo quy định của Bộ y tế và nơi đó phải được công nhận mẩu máu dương tính HIV theo luật định.Còn bất cứ nơi khác thì không có quyền khẳng định mẩu máu dương tính HIV.

sohai05
11-01-2014, 17:19
chắc là phòng mạch phải có giấy phép hành nghề của nhà nước mới làm được phải ko a? mà họ làm cũng phải uy tín nên mình ko cần phải lo phải ko a?

Tuanmecsedec
11-01-2014, 17:21
chắc là phòng mạch phải có giấy phép hành nghề của nhà nước mới làm được phải ko a? mà họ làm cũng phải uy tín nên mình ko cần phải lo phải ko a?

Mở phòng mạch hay phòng khám bệnh thì phải có giấy phép của nhà nước chứ,bạn hỏi lạ nhễ.Chẳng nhẽ ông thợ sửa xe cũng mở phòng mạch được.

sohai05
11-01-2014, 17:23
hehe...tại lo quá nên vậy đó mấy anh

songchungvoi_HIV
11-01-2014, 17:29
hehe...tại lo quá nên vậy đó mấy anh
Nếu sợ tự mua que về thử đê: oraquick test