PDA

View Full Version : Giúp mình với sợ máu dính nhiễm hiv

Hieu Nguyen
12-01-2014, 10:23
Ság nay tôi đi đường thì bị dính máu của ai mà tôi k biết,khi về nhà thì máu đã khô rồi,tôi lấy móng tay khều ra & tôi thấy có 1 vết chấm đỏ trên chỗ da đó,k phải bị kim đâm,vì đâm thì mình sẽ biết ngay,tôi lấy cây Kim may đồ khều vết chấm đó ra thì bị chảy máu,tôi chỉ lo là máu kia xâm nhập vào vết thươg của mình.Mong các bạn tư vấn giúp mình.

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 10:26
Ság nay tôi đi đường thì bị dính máu của ai mà tôi k biết,khi về nhà thì máu đã khô rồi,tôi lấy móng tay khều ra & tôi thấy có 1 vết chấm đỏ trên chỗ da đó,k phải bị kim đâm,vì đâm thì mình sẽ biết ngay,tôi lấy cây Kim may đồ khều vết chấm đó ra thì bị chảy máu,tôi chỉ lo là máu kia xâm nhập vào vết thươg của mình.Mong các bạn tư vấn giúp mình.
Máu đó là của bạn áh, hay còn gọi là xì lỗ da, nên máu từ người bạn xì ra, chứ máu của ai. Yên tâm đê. Do bạn hoang tưởng thui

Tuanmecsedec
12-01-2014, 10:26

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.Mà ai cũng rảnh thiệt đem máu ra đường tùm lum :khi875437:

Hieu Nguyen
12-01-2014, 10:49
Không phải máu của tôi,tôi xem rất kỹ,da mình rất lành.Chỉ khi tôi khều máu kia ra,tôi mới thấy có 1 vết chấm đỏ,tôi cố nặn cũg không chảy máu,không phải máu của tôi đâu.Tôi lấy kim chích vào mới có máu của mình chảy ra.

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 10:58
Không phải máu của tôi,tôi xem rất kỹ,da mình rất lành.Chỉ khi tôi khều máu kia ra,tôi mới thấy có 1 vết chấm đỏ,tôi cố nặn cũg không chảy máu,không phải máu của tôi đâu.Tôi lấy kim chích vào mới có máu của mình chảy ra.
Một chấm máu thì k có gì lo, bạn yên tâm, Bạn cũng xác định rất rõ: k phải bị kim đâm,vì đâm thì mình sẽ biết ngay, đúng k? Nhưng vậy thì k cần lo như vậy. Mún có nguy cơ thì tại điểm tiếp xúc máu phải là vết thương sâ và rộng, chảy máu nhiều như kiểu cắt tiết gà. Và máu tiếp xúc cũng phải nhiều mới có nguy cơ.

Hieu Nguyen
12-01-2014, 11:18
Máu dính trên chân Em là của người khác,còn máu e nặn ra mới là của mình,e sợ máu kia + với máu của mình chắc tiêu em quá!"Máu Kia đã khô rồi".

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 11:24
Máu dính trên chân Em là của người khác,còn máu e nặn ra mới là của mình,e sợ máu kia + với máu của mình chắc tiêu em quá!"Máu Kia đã khô rồi".
Khô rùi HIV cũng quéo theo. Đã chia sẻ rất rõ cho bạn rùi, một tẹo máu như thế hem có con Ết nào sống trong đó, khi máu khô quéo. Và nếu nó có là máu tươi vẫn k có nguy cơ.
Mún có nguy cơ thì tại điểm tiếp xúc máu phải là vết thương xâm và rộng, chảy máu nhiều như kiểu cắt tiết gà. Và máu tiếp xúc cũng phải nhiều mới có nguy cơ.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
Bạn xem thêm:
Chủ đề: Nội sinh của da (http://diendanhiv.vn/threads/2957-Noi-sinh-cua-da)

HIV/AIDS..
12-01-2014, 11:54
Em đã xác định da em lành thì khi máu kia dính vào ko sao. Khi em dùng kim khều mới chảy máu thì máu ko rõ kia đã khô rồi nên không thể làm lây HIV được. Cứ yên tâm. Sau này ra đường nhớ gắn camera quan sát coi có ai rảnh lén lén chấm giọt máu của họ vào da em không nhé. Hihi. Khong nguy cơ nhe em trai.

Hieu Nguyen
12-01-2014, 23:22
E cảm ơn mấy a đã tv,vậy là k sao hả mấy anh

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 23:23
K trăng mà cũng k sao. Yên tâm những gì đã được chia sẻ

HIV/AIDS..
12-01-2014, 23:26
Tức là em không bị lây HIV trong trường hợp này. Em cứ yên tâm!

Hieu Nguyen
12-01-2014, 23:41
Cảm ơn mấy a ạ,chúc mấy a năm mới sức khoẻ,hạnh phúc nhé!!!