PDA

View Full Version : Nhờ anh Tuấn vào giải đáp giúp

BadBoy
30-07-2013, 17:38
Cách đây mấy hôm em có quan hệ tình dục không an toàn, bây giờ em rất lo lắng. Em đang định sau 45 ngày thì sẽ đi xét nghiệm HIV tự nguyện ở Ngôi nhà Tuổi Trẻ số 5 Nguyễn Quý Đức HN
Anh cho em hỏi là ở đó hiện nay người ta dùng phương pháp xét nghiệm gì và liệu sau 45 ngày em đi xét nghiệm nhận được kết quả âm tính thì em có thể yên tâm 100% hay không hay còn phải chờ để làm thêm xét nghiệm ở tháng thứ 3?
Cảm ơn a nhiều

Tuanmecsedec
30-07-2013, 18:13
Cách đây mấy hôm em có quan hệ tình dục không an toàn, bây giờ em rất lo lắng. Em đang định sau 45 ngày thì sẽ đi xét nghiệm HIV tự nguyện ở Ngôi nhà Tuổi Trẻ số 5 Nguyễn Quý Đức HN
Anh cho em hỏi là ở đó hiện nay người ta dùng phương pháp xét nghiệm gì và liệu sau 45 ngày em đi xét nghiệm nhận được kết quả âm tính thì em có thể yên tâm 100% hay không hay còn phải chờ để làm thêm xét nghiệm ở tháng thứ 3?
Cảm ơn a nhiều

45 ngày bạn có thể làm phương pháp xét nghiệm HIV Anti tìm kháng thể được rồi.

BadBoy
30-07-2013, 20:56
45 ngày bạn có thể làm phương pháp xét nghiệm HIV Anti tìm kháng thể được rồi.

phương pháp này phải đến bệnh viện đúng k a, nếu e k làm phương pháp này thì có tin tưởng 100% đc k

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
30-07-2013, 22:31
Một kết quả âm tính tại 6 tuần với pp tìm kháng thể là rất khả quan. Thực tế cho thấy chưa có ai (ít nhất là trên các diễn đàn HIV Việt Nam) âm tính sau 6 tuần mà 12 tuần lại dương tính cả. Chúc bạn may mắn và nhớ thông báo kết quả nhé :)