PDA

View Full Version : xét nghiệm combo hiv đầu tuần 11 âm tính(71 ngày)

nguoi la tung yeu
12-01-2014, 14:13
chào các anh các chị,em tên minh,22 tuổi,đến từ nghệ an,các đây gần 3 tháng em có quan hệ với bạn gái,bạn gái em rất lăng nhăng,em sợ bi hiv,sau 11 tuần ( 70 ngày) em có lên trung tâm y tế dư phong nghện an tex nhanh âm tính
sau đó 1,5 ngày ( 71 ngày) em bắt xe ra hà nội xét nghiệm combo tại 21 trung liệt,kết quả âm tính với ag/ab elisas,
anh chị cho em hỏi là kết quả đầu tuần 11 âm tính của em đã an toàn chưa ạ,có phải xét nghiệm nua ko ạ.em cám ơn

Tuanmecsedec
12-01-2014, 14:21
chào các anh các chị,em tên minh,22 tuổi,đến từ nghệ an,các đây gần 3 tháng em có quan hệ với bạn gái,bạn gái em rất lăng nhăng,em sợ bi hiv,sau 11 tuần ( 70 ngày) em có lên trung tâm y tế dư phong nghện an tex nhanh âm tính
sau đó 1,5 ngày ( 71 ngày) em bắt xe ra hà nội xét nghiệm combo tại 21 trung liệt,kết quả âm tính với ag/ab elisas,
anh chị cho em hỏi là kết quả đầu tuần 11 âm tính của em đã an toàn chưa ạ,có phải xét nghiệm nua ko ạ.em cám ơn

Hai lần bạn xét nghiệm 11 tuần âm tính thì bạn yên tâm đã an toàn.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)Chủ đề: 11 tuần ( 76 ngày ) Âm tính ! (http://www.diendanhiv.vn/threads/7515-11-tuan-76-ngay-Am-tinh)Chủ đề: em xét nghiệm tex nhanh 11 tuần âm tính,anh chị cho ý kiến (http://www.diendanhiv.vn/threads/7510-em-xe-t-nghie-m-tex-nhanh-11-tua-n-am-ti-nh-anh-chi-cho-y-kie-n)

Charles
12-01-2014, 14:26

Sau 11 tuần âm tính bạn yên tâm đã an toàn, vì nếu có chú virut nào thì thời gian này đã lòi ra rồi.

nguoi la tung yeu
12-01-2014, 14:38
Sau 11 tuần âm tính bạn yên tâm đã an toàn, vì nếu có chú virut nào thì thời gian này đã lòi ra rồi.
vâng,em định cuói năm 2014 lấy vợ mà bị hiv chắc chết mất,cô bạn gái cũ em rất lăng nhăng,mà bạn gái hiện tạ của em bắt đi khám sức khỏe tổng quát với chịu làm đám cưới

Tuanmecsedec
12-01-2014, 14:40
vâng,em định cuói năm 2014 lấy vợ mà bị hiv chắc chết mất,cô bạn gái cũ em rất lăng nhăng,mà bạn gái hiện tạ của em bắt đi khám sức khỏe tổng quát với chịu làm đám cưới

Bạn hoàn toàn yên tâm.

HIV/AIDS..
12-01-2014, 15:21
Em đã an toàn rồi. Trước khi cưới nên khám sức khỏe tiền hôn nhân là tốt em à.

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 15:42
Sau 11 tuần nguy cơ xn Ag/Ab Eliza = AT là hoàn toàn an toàn rùi. chúc mừng bạn. Với KQ này bạn k cần XN lại

nguoi la tung yeu
12-01-2014, 16:07
Sau 11 tuần nguy cơ xn Ag/Ab Eliza = AT là hoàn toàn an toàn rùi. chúc mừng bạn. Với KQ này bạn k cần XN lại
anh à, em vừa lên điễn đàn đọc, thì có thấy xét nghiệm combo elisa tuần 11 ko hiệu quả,vậy nên em tính cho lần tex nhanh đầu tuần 11 đã an toàn chưa anh,tex nhanh hiv đầu tuần 11 đã an toàn chưa ạ

trungan1987
12-01-2014, 16:11
anh à, em vừa lên điễn đàn đọc, thì có thấy xét nghiệm combo elisa tuần 11 ko hiệu quả,vậy nên em tính cho lần tex nhanh đầu tuần 11 đã an toàn chưa anh,tex nhanh hiv đầu tuần 11 đã an toàn chưa ạ
bạn đọc ở đâu... cho mình đường link ih...
Test nhanh đầu tuần 11... có nghĩa bạn mới đc có 10 tuần ah... 12 tuần bạn làm 1 lần nữa cho đúng với khuyến cáo... ( kết quả ko thay đổi...)

nguoi la tung yeu
12-01-2014, 16:14
em thấy mấy cái topic nói combo chỉ có hiệu quả từ 4 đến 6 tuần,nên em thấy sợ,em xét nghiệm ở đầu tuần 11,chính xác 72 ngày,vậy tex nhanh 11 tuần an toàn chưa ạ

Tuanmecsedec
12-01-2014, 16:18
em thấy mấy cái topic nói combo chỉ có hiệu quả từ 4 đến 6 tuần,nên em thấy sợ,em xét nghiệm ở đầu tuần 11,chính xác 72 ngày,vậy tex nhanh 11 tuần an toàn chưa ạ

HIV Combo tìm cả kháng nguyên và kháng thể,vì vậy bạn xét nghiệm 11 tuần,nếu bạn thực sự nhiễm thì phương pháp này vẫn tìm ra kháng thể.

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 16:20
Kháng nguyên sinh ra từ tuần 2 đến 5 tuần là biến mất. Kháng thể sinh ra từ tuần 3 và đến suốt đời nếu một người nhiễm HIV, thì XN với bất kỳ PP nào tìm kháng thể vẫn luôn cho DT HIV. 11 tuần XN Ag/Ab => kháng thể = AT là an toàn
Bạn xem biểu đồ kháng nguyên và kháng thể:
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

nguoi la tung yeu
12-01-2014, 16:28
Kháng nguyên sinh ra từ tuần 2 đến 5 tuần là biến mất. Kháng thể sinh ra từ tuần 3 và đến suốt đời nếu một người nhiễm HIV, thì XN với bất kỳ PP nào tìm kháng thể vẫn luôn cho DT HIV. 11 tuần XN Ag/Ab => kháng thể = AT là an toàn
Bạn xem biểu đồ kháng nguyên và kháng thể:
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

hihi,em hiểu rồi,cảm ơn anh,có thể yên tam lấy vợ được rồi,nhưng em thấy thắc mắc,nếu 11 tuần mà em xét nghiệm tex nhanh liệu có chuẩn ko ạ,nghĩa là xét nghiệm anti hiv ấy,em xét nghiệm combo ở tuần 11 có phải là phí tiền đúng ko ạ,vì giá nó 300k liề,còn em làm tex nhanh có 60k thôi

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 16:31
hihi,em hiểu rồi,cảm ơn anh,có thể yên tam lấy vợ được rồi,nhưng em thấy thắc mắc,nếu 11 tuần mà em xét nghiệm tex nhanh liệu có chuẩn ko ạ,nghĩa là xét nghiệm anti hiv ấy,em xét nghiệm combo ở tuần 11 có phải là phí tiền đúng ko ạ,vì giá nó 300k liề,còn em làm tex nhanh có 60k thôi
Uhm, XN PP gì vẫn chính xác sau 11 tuần

Tuanmecsedec
12-01-2014, 16:33

Theo nghiên cứu xét nghiệm HIV Combo (Ag/Ab) khi phát minh ra phương pháp này thì dùng cho những người có thể không chờ đợi được 3 tháng và để thu nhập số người nhiễm sớm HIV,đây là vấn đề giúp cho phòng chống HIV.Bạn xét nghiệm 11 tuần âm tính phương pháp này thì yên tâm đi.

trungan1987
12-01-2014, 16:36
Nếu bạn xn ở tuần 11 thì dùng combo hay test nhanh vẫn như nhau bạn ah... vì lúc này tìm kháng thể...
Bạn xem biểu đồ bạn cũng thấy rùi đó... ở tuần 11 kháng thể rất cao...

nguoi la tung yeu
12-01-2014, 16:38
hihi, ở tuần 11 thì xét nghiem phương pháp gì cũng chuẩn,nhưng ko nhất thiết làm combo đúng ko à,làm combo phi tiền quá,em nghĩ lại cũng tiếc,mất cong ra hà nội nữa,11 tuần làm tex nhanh anti là chuẩn rồi phải ko ạ?

và gio em hiểu roi,em đã có thêm nhiều kiến thức về hiv,cảm ơn các anh nhé,hj. vậy em có phải đi xét nghiệm nữa ko anh,vì cuối năm nay bạn gái hiện tại cũng bắt cả 2 đi khám sức khỏe rồi với cưới,hic

Tuanmecsedec
12-01-2014, 16:39
hihi, ở tuần 11 thì xét nghiem phương pháp gì cũng chuẩn,nhưng ko nhất thiết làm combo đúng ko à,làm combo phi tiền quá,em nghĩ lại cũng tiếc,mất cong ra hà nội nữa,11 tuần làm tex nhanh anti là chuẩn rồi phải ko ạ?

và gio em hiểu roi,em đã có thêm nhiều kiến thức về hiv,cảm ơn các anh nhé,hj. vậy em có phải đi xét nghiệm nữa ko anh,vì cuối năm nay bạn gái hiện tại cũng bắt cả 2 đi khám sức khỏe rồi với cưới,hic

Bạn hoàn toàn yên tâm đi.