PDA

View Full Version : Em hơi lo lắng ạ ,nhờ bqt tư vấn giúp !

Minh Tran
14-06-2021, 17:57
Em chào mn ạ !
Chuyện là em có quan hệ với một bạn đồng giới.
Sau đó 5 ngày thì em bảo bạn ấy thử test nhanh tại nhà và bạn ấy phát hiện 2 vạch ,vạch chữ T hiện lên mờ ,nhưng vẫn thấy !
Em và bạn đó có hôn sâu và hôn nhiều lần ,bạn đó có oral sex cho e và khi quan hệ thì e có dùng bao ạ !
Bạn ấy là người nhận khi quan hệ ! Lúc oral sex thì bạn ấy làm nhẹ nhàng và không có oral nhiều ! Khi xuất thì em có kiểm tra bcs lại thì thấy bcs vẫn tốt và an toàn ,kg rách gì ! Sau đó em và bạn đó kiểm tra thì dương vật và miệng ,họng của 2 đứa kg bị loét hay viêm gì cả !
Vậy xin Bqt tư vấn giúp em ,em có nguy cơ mắc HiV không ạ !
Em cảm ơn !

Tuanmecsedec
14-06-2021, 18:52
Em chào mn ạ !
Sau đó 5 ngày thì em bảo bạn ấy thử test nhanh tại nhà và bạn ấy phát hiện 2 vạch ,vạch chữ T hiện lên mờ ,nhưng vẫn thấy !
Em và bạn đó có hôn sâu và hôn nhiều lần ,bạn đó có oral sex cho e và khi quan hệ thì e có dùng bao ạ !
Bạn ấy là người nhận khi quan hệ ! Lúc oral sex thì bạn ấy làm nhẹ nhàng và không có oral nhiều ! Khi xuất thì em có kiểm tra bcs lại thì thấy bcs vẫn tốt và an toàn ,kg rách gì ! Sau đó em và bạn đó kiểm tra thì dương vật và miệng ,họng của 2 đứa kg bị loét hay viêm gì cả !
Em cảm ơn !

Không có nguy cơ HIV bạn.

Minh Tran
14-06-2021, 18:59
Dạ ,theo anh thì e có nên xét nghiệm combo sau 14 ngày để cho chắc không ạ ?

Tuanmecsedec
14-06-2021, 21:07
Dạ ,theo anh thì e có nên xét nghiệm combo sau 14 ngày để cho chắc không ạ ?

14 ngày 100% không chính xác cho 1 nguy cơ thật sự.

Minh Tran
14-06-2021, 23:10
Dạ,ý em là có cần phải đi xét nghiệm kg a ? Em cảm ơn a đã tư vấn ạ !

Charles
15-06-2021, 06:32
Em chào mn ạ !
Em cảm ơn !

Dạ,ý em là có cần phải đi xét nghiệm kg a ? Em cảm ơn a đã tư vấn ạ !

Quan trọng khi quan hệ trực tiếp bạn đã dùng BCS, bao không sự cố gì là không có nguy cơ. Hôn sâu và oral sex có nguy cơ với các bệnh tình dục khác, nhưng với HIV thì không sao. Vì vậy bạn không cần XN HIV trong trường hợp này. Vấn đề bạn cần lo là kiểm tra các bệnh tình dục khác.