PDA

View Full Version : Em đang lo lắng, nếu ở giai đoạn cửa sổ e phải làm gì

huymink465
17-06-2021, 18:26
Chào a chị.
cách đây 15 ngày (3/6) em có qhtd ko bao với GMD. Nhưng chủ yếu là 2 bên oral sex, đoạn cuối e có nhấp chưa đến 1 phút, và ko giữ lâu.
Hiện em thấy mệt mỏi, nổi hạch dưới cổ (chỉ nổi nửa ngày tự hết), hôm nay thấy người nóng lên, nh đo nhiệt kế nhiều lần chỉ có 37 độ.
Cũng ko biết có phải sau khi thấy hạch, em lo lắng, đêm ngủ chập chờn mới mệt ko. Và có 1 hôm truớc đó e phải làm đêm, sáng dậy muộn. nên giờ cũng có biểu hiện rất buồn ngủ.

vậy, anh cho em hỏi là đang ở trong giai đoạn cửa sổ này, thì em có thể làm gì hoặc chờ tới ngày nào có thể xn?
em cảm ơn.

Charles
17-06-2021, 18:56
Chào a chị.
cách đây 15 ngày (3/6) em có qhtd ko bao với GMD. Nhưng chủ yếu là 2 bên oral sex, đoạn cuối e có nhấp chưa đến 1 phút, và ko giữ lâu.
Hiện em thấy mệt mỏi, nổi hạch dưới cổ (chỉ nổi nửa ngày tự hết), hôm nay thấy người nóng lên, nh đo nhiệt kế nhiều lần chỉ có 37 độ.
Cũng ko biết có phải sau khi thấy hạch, em lo lắng, đêm ngủ chập chờn mới mệt ko. Và có 1 hôm truớc đó e phải làm đêm, sáng dậy muộn. nên giờ cũng có biểu hiện rất buồn ngủ.

vậy, anh cho em hỏi là đang ở trong giai đoạn cửa sổ này, thì em có thể làm gì hoặc chờ tới ngày nó có thể xn?
em cảm ơn.

Bạn nói rõ đoạn cuối có nhấp chưa đến 1 phút thì có dùng BCS hay không, nếu không dùng BCS thì thời gian chính xác là bao lâu?

huymink465
17-06-2021, 19:09
Em ko dùng bao a ạ. chắc chỉ khoảng mấy chục giây dươnh vật trong âm đạo a ạ.

Charles
17-06-2021, 19:12
Em ko dùng bao a ạ. chắc chỉ khoảng mấy chục giây dươnh vật trong âm đạo a ạ.

Bạn cần cung cấp chính xác chứ không phải "khoảng". Nếu không nhớ chính xác thì bạn chờ XN.

huymink465
17-06-2021, 19:19
Vâng,
sau 28 ngày là làm xn được rồi phải không ạ.

Tuanmecsedec
17-06-2021, 19:37
Vâng,
sau 28 ngày là làm xn được rồi phải không ạ.

Sau 28 ngày bạn làm xét nghiệm phương pháp HIV Ag/Ab.

huymink465
01-07-2021, 10:55
Chào a Tuấn và các Mod,
như em đã hỏi, thì hôm nay được 29 ngày sau ngày quan hệ có nguy cơ.
em đã xét nghiệm Combi PT tại medlatec, kết quả âm tính.
Vậy a Tuấn cho e hỏi, với kết quả này và nguy cơ như em mô tả lúc đầu thì liệu cần xn lại ko ạ? đương nhiên xn lại sau 3-6 tháng thì ăn chắc rồi. Nh e hỏi dựa trên cảm tính và kinh nghiệm của anh ạ.

Tuanmecsedec
01-07-2021, 14:12
Chào a Tuấn và các Mod,
như em đã hỏi, thì hôm nay được 29 ngày sau ngày quan hệ có nguy cơ.
em đã xét nghiệm Combi PT tại medlatec, kết quả âm tính.
Vậy a Tuấn cho e hỏi, với kết quả này và nguy cơ như em mô tả lúc đầu thì liệu cần xn lại ko ạ? đương nhiên xn lại sau 3-6 tháng thì ăn chắc rồi. Nh e hỏi dựa trên cảm tính và kinh nghiệm của anh ạ.

Sau 29 ngày bạn xét nghiệm HIV Combi PT âm tính là khả quan rất cao an toàn rồi bạn.

huymink465
02-07-2021, 07:06
Vâng, em cảm ơn a.