PDA

View Full Version : Cần ac tư vấn trk khi đi xét nghiệm

CacCuPhuHo
25-07-2021, 17:50
Ngày mai là e đủ 6 tuần nên đi xét nghiệm lại. Em muốn hỏi anh chị e đang dùng kháng sinh mạnh điều trị trào ngược dạ dày và viêm amidan hốc mủ. Liệu những thuốc đấy có ảnh hưởng đến kq xet nghiệm HIV ko ạ. Chỉ những thuốc chuyên kháng virus HIV ms ảnh hưởng tới kq thôi đúng ko ạ.
E xin chân thanh cảm ơn

Tuanmecsedec
25-07-2021, 17:55
Ngày mai là e đủ 6 tuần nên đi xét nghiệm lại. Em muốn hỏi anh chị e đang dùng kháng sinh mạnh điều trị trào ngược dạ dày và viêm amidan hốc mủ. Liệu những thuốc đấy có ảnh hưởng đến kq xet nghiệm HIV ko ạ. Chỉ những thuốc chuyên kháng virus HIV ms ảnh hưởng tới kq thôi đúng ko ạ.
E xin chân thanh cảm ơn

Khi nào ngưng kháng sinh 24 giờ mới đi xét nghiệm.

Charles
26-07-2021, 07:01
E xin chân thanh cảm ơn

Bạn ngưng kháng sinh 24 giờ hãy XN tránh phản ứng giả.

CacCuPhuHo
26-07-2021, 07:34
Bạn ngưng kháng sinh 24 giờ hãy XN tránh phản ứng giả.

Trước khi đi xn cần lưu ý những gì vậy các a. Có phải nhịn đói hoặc ko đc hút thuốc ko ạ

Tuanmecsedec
26-07-2021, 07:45
Trước khi đi xn cần lưu ý những gì vậy các a. Có phải nhịn đói hoặc ko đc hút thuốc ko ạ

Ăn uống hay hút thuốc không ảnh hưởng xét nghiệm HIV.