PDA

View Full Version : Đầu Dương vật có biểu hiện lạ khi quan hệ với GMD

dktknam01
02-08-2021, 12:22
Dạ em chào anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn ạ . Cảm ơn anh chị đã đọc chủ đề của em.
Em xin vào thẳng vấn đề ạ
5/5 : em có QHTD với GMD và vó OS và sử dụng bao cao su khi quan hệ âm hộ . Sau đó về em phát hiện trên đầu dương vật của mình có một vết nhẵn, nông, có màu hồng thịt. Ít ngày sau là tự khỏi.
1/6 : em tiế tục đi QHTD với GMD tiếp và vẫn OS và sử dụng BCS quan hệ âm hộ . Nhưng dau hôm đó vết nhẵn này càng ngày càng đậm, thi thoảng có mụn mủ màu trắng ở xung ưuanh và phía trong phần nhẵn, lở đó. Mỗi khi uống rượu bia thì phần đó lại trở nên đậm và dễ thấy hơn.
5/7 : em có đi khám ở BV da liễu TP . HCM và có test HIV ( 1/2 AB ), GIANG MAI ( TPHA, RPR ) , LẬU ( PCR ) thì tất cả đều là âm tính . Thì bác sĩ có tư vấn cho em là bị viêm quy đầu và uống thuốc tây tới giờ vẫn chưa khỏi và vẫn bị hiện tượng có mụn và mủ dương vật, mỗi lần đi tiểu là em có bị buốt nhẹ. Em kiểm tra lỗ sáo thì thấy có một vết mụn viêm nhỏ
17/7 : em có test que AB/AG HIV của phòng khám G-Link sau nguy cơ gần nhất 46 ngày thì kết quả đọc mắt thường thì âm tính ( em lo lắng sai vì trong thời gian này em đang sử dụng thuốc kháng sinh liều cau để chữa viêm quy đầu ạ )
- Anh chị cho em hỏi là em có khả năng em bị HIV không a ( do em sợ lây qua vết viêm nông của em bằng đường miệng ạ )
- Và kết quả của Lậu và Giang Mai em xét nghiệm như vậy sau 1 tháng đã an toàn chưa
- Xin anh chị cho em lời khuyên về vấn đề viêm của em tới giờ và vẫn chưa khỏi ạ
Thực sự ở Sg vừa ở trong khu cách ly, vừa nặng vấn đề tâm lý này làm em rất stress. Mong anh chị tư vấn cho em ạ
Em cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
02-08-2021, 14:15
Dạ em chào anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn ạ . Cảm ơn anh chị đã đọc chủ đề của em.
Em xin vào thẳng vấn đề ạ
5/5 : em có QHTD với GMD và vó OS và sử dụng bao cao su khi quan hệ âm hộ . Sau đó về em phát hiện trên đầu dương vật của mình có một vết nhẵn, nông, có màu hồng thịt. Ít ngày sau là tự khỏi.
1/6 : em tiế tục đi QHTD với GMD tiếp và vẫn OS và sử dụng BCS quan hệ âm hộ . Nhưng dau hôm đó vết nhẵn này càng ngày càng đậm, thi thoảng có mụn mủ màu trắng ở xung ưuanh và phía trong phần nhẵn, lở đó. Mỗi khi uống rượu bia thì phần đó lại trở nên đậm và dễ thấy hơn.
5/7 : em có đi khám ở BV da liễu TP . HCM và có test HIV ( 1/2 AB ), GIANG MAI ( TPHA, RPR ) , LẬU ( PCR ) thì tất cả đều là âm tính . Thì bác sĩ có tư vấn cho em là bị viêm quy đầu và uống thuốc tây tới giờ vẫn chưa khỏi và vẫn bị hiện tượng có mụn và mủ dương vật, mỗi lần đi tiểu là em có bị buốt nhẹ. Em kiểm tra lỗ sáo thì thấy có một vết mụn viêm nhỏ
17/7 : em có test que AB/AG HIV của phòng khám G-Link sau nguy cơ gần nhất 46 ngày thì kết quả đọc mắt thường thì âm tính ( em lo lắng sai vì trong thời gian này em đang sử dụng thuốc kháng sinh liều cau để chữa viêm quy đầu ạ )
- Anh chị cho em hỏi là em có khả năng em bị HIV không a ( do em sợ lây qua vết viêm nông của em bằng đường miệng ạ )
- Và kết quả của Lậu và Giang Mai em xét nghiệm như vậy sau 1 tháng đã an toàn chưa
- Xin anh chị cho em lời khuyên về vấn đề viêm của em tới giờ và vẫn chưa khỏi ạ
Thực sự ở Sg vừa ở trong khu cách ly, vừa nặng vấn đề tâm lý này làm em rất stress. Mong anh chị tư vấn cho em ạ
Em cảm ơn anh chị

Bạn không có nguy cơ HIV vì vậy yên tâm kết quả đó.

dktknam01
02-08-2021, 14:22
Bạn không có nguy cơ HIV vì vậy yên tâm kết quả đó.
Anh cho em hỏi là : vấn đề GM và lậu của em đã xét nghiệm sau 1 tháng và kết quả âm tính, em đã yên tâm được với kết quả này chưa ạ

em cần làm thêm xét nghiệm bệnh nào được không ạ

và lần cuối là anh có kinh nghiệm gì về viêm bao quy đầu không ạ . Em uống kháng sinh mà vẫn chưa hết ạ

Tuanmecsedec
02-08-2021, 14:24
Anh cho em hỏi là : vấn đề GM và lậu của em đã xét nghiệm sau 1 tháng và kết quả âm tính, em đã yên tâm được với kết quả này chưa ạ

em cần làm thêm xét nghiệm bệnh nào được không ạ

và lần cuối là anh có kinh nghiệm gì về viêm bao quy đầu không ạ . Em uống kháng sinh mà vẫn chưa hết ạ

Lậu thì yên tâm rồi,còn giang mai khi nào sau 1 tháng xét nghiệm âm tính bằng phương pháp TPHA thì mới yên tâm.

dktknam01
02-08-2021, 14:31
Dạ . sau 1 tháng nguy cơ em đã xét nghiệm GIANG MAI ( TPHA và RPR )
đủ yên tâm chưa a
em có nói ở chủ đề ban đầu của em ạ

Tuanmecsedec
02-08-2021, 14:33
Dạ . sau 1 tháng nguy cơ em đã xét nghiệm GIANG MAI ( TPHA và RPR )
đủ yên tâm chưa a
em có nói ở hủ dề ạ

Vậy yên tâm rồi.

dktknam01
02-08-2021, 14:46
Vậy yên tâm rồi.
Vậy vấn đề viêm loét quy đầu nhẹ , tắt đèn không thấy mà GMD BJ thì an toàn với HIV đúng không ạ. Em sợ HIV lây qua vết viêm của em ạ

Tuanmecsedec
02-08-2021, 15:17
Vậy vấn đề viêm loét quy đầu nhẹ , tắt đèn không thấy mà GMD BJ thì an toàn với HIV đúng không ạ. Em sợ HIV lây qua vết viêm của em ạ

Với HIV thì tư vấn cho bạn rồi nhé.

dktknam01
02-08-2021, 19:29
Dạ . Em cảm ơn anh Tuấn nhiều.
Em muốn hỏi câu cuối giúp cả em và các bạn. Là uống kháng sinh liều cao có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không ạ. Và nếu ảnh hưởng thì sẽ có KQ là Dương tính giả chứ không vó Âm tính giá đúng không anh!!!

Tuanmecsedec
02-08-2021, 20:22
Dạ . Em cảm ơn anh Tuấn nhiều.
Em muốn hỏi câu cuối giúp cả em và các bạn. Là uống kháng sinh liều cao có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không ạ. Và nếu ảnh hưởng thì sẽ có KQ là Dương tính giả chứ không vó Âm tính giá đúng không anh!!!

Chỉ dương tính giả chứ không có âm tính giả.

dktknam01
03-08-2021, 17:06
Dạ anh Tuấn . Em mới đi xét nghiệm HIV DETERMINE 1/2 ở BV DA LIỄU VỀ
sau nguy cơ 9 tuần ( 63 ngày ) . Vậy em cần đợi đủ 12 tuần để chốt không ạ . Em cảm ơn Anh

Tuanmecsedec
03-08-2021, 18:32
Dạ anh Tuấn . Em mới đi xét nghiệm HIV DETERMINE 1/2 ở BV DA LIỄU VỀ
sau nguy cơ 9 tuần ( 63 ngày ) . Vậy em cần đợi đủ 12 tuần để chốt không ạ . Em cảm ơn Anh

Có cần xét nghiệm nữa hay không thì bạn tự ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn đi bạn.

dktknam01
07-08-2021, 00:35
Gửi Anh Tuấn và anh chị trong diễn đàn
Em đã được Anh Tuấn tư vấn là không có nguy cơ HIV nhưng em muốn hỏi lại anh là sau 12 tuần ( 84 ngày ) hay là 3 tháng ( 90 ngày ) thì em nên làm đủ 3 phương pháp để khẳng định hay chỉ cần test nhanh 1/2 ( ab ) để an tâm gạt bỏ vấn đề tâm lý và chốt ạ
- Em xét nghiệm viêm gan B sau 3 tháng có nguy cơ thì em nên sử dụng phương pháp nào ạ.
em cảm ơn anh Tuấn và anh chị trong diễn đàn ạ.
- ngoài lậu, giang mai, viêm gan B ra thì em cần xét nghiệm thêm bệnh nào liên quan đến quan hệ tình dục ạ !!!
Chúc anh chị ngủ ngon, thật nhiều sức khoẻ để an toàn trong mùa dịch ạ

Tuanmecsedec
07-08-2021, 06:17
Em đã được Anh Tuấn tư vấn là không có nguy cơ HIV nhưng em muốn hỏi lại anh là sau 12 tuần ( 84 ngày ) hay là 3 tháng ( 90 ngày ) thì em nên làm đủ 3 phương pháp để khẳng định hay chỉ cần test nhanh 1/2 ( ab ) để an tâm gạt bỏ vấn đề tâm lý và chốt ạ
- Em xét nghiệm viêm gan B sau 3 tháng có nguy cơ thì em nên sử dụng phương pháp nào ạ.
- ngoài lậu, giang mai, viêm gan B ra thì em cần xét nghiệm thêm bệnh nào liên quan đến quan hệ tình dục ạ !!!

Tính 12 tuần là 84 ngày thôi bạn.

Charles
07-08-2021, 06:41

Sau 12 tuần (84 ngày), HIV và các bệnh tình dục bạn XN phương pháp nào cũng được.

dktknam01
20-08-2021, 16:59
Anh Tuấn ơi anh Tuấn ơi.
Hôm nay em mới nhớ ra là nguy cơ ngày 1.6 em QHTD không bao sao cu và quan hệ tầm 5p ạ
giờ em đang đợi ngay thứ 84 để chốt mà SG ra nghị quyết 86 . Có thể ngfay 84 em không ra đường đi xét nghiệm được.
em muốn hỏi lại anh là quan hệ dương vật- âm đạo 5p không bcs và xét nghiệm determine sau 63 ngày đã an tâm được chưa ạ
hôm nay em nổi hạch ở sau tai và nó nhức nên em lo quá anh ơi. Em stress muốn điên mất ạ. không ăn uống được gì cả anh ạ

dktknam01
20-08-2021, 17:28
Sau 63 ngày ( 9 tuần ) phương pháp Determine ( 1/2 ) có an tâm được nhiều hok a . Em stress quá đi mất a tuấn ơi

Tuanmecsedec
20-08-2021, 18:15
Sau 63 ngày ( 9 tuần ) phương pháp Determine ( 1/2 ) có an tâm được nhiều hok a . Em stress quá đi mất a tuấn ơi

Yên tâm cao rồi bạn.

dktknam01
20-08-2021, 18:24
Liệu có khả năng lật hok a . E muốn chốt cái cho yên tâm mà nghị quyết 86 ra em hok chốt được . Mai em tranh thủ chạy qua 81 ngày test ab hay là ab/ag để chốt yên tâm hơn ạ . Cảm ơn anh nhiều

dktknam01
20-08-2021, 18:34
Anh Tuấn ơi . Anh có thể cho em % về độ yên tâm được hok

Tuanmecsedec
20-08-2021, 19:55
Anh Tuấn ơi . Anh có thể cho em % về độ yên tâm được hok

Tư vấn cho bạn rồi,bạn tự tìm hiểu chính box này.

dktknam01
30-08-2021, 00:41
Dạ. Vì topic cũ của em đã vi phạm nội quy của diễn đàn nên em tạo Topic này mong anh chị trong diễn đàn tue vấn giúp em ạ
SG dịch rất căng thẳng nhưng vì em quá lo lắng nên sáng nay em dậy từ 4g sáng qua tới bệnh viện da liễu TP.HCM để xét nghiệm HIV determine sau nguy cơ đủ 84 ngày. Liệu em đã chốt được chưa và có cần đợi đủ 90 ngày để làm xét nghiệm tiếp không ạ
Một lần nữa xin nhờ Anh Tuấn, Anh Chales, Anh Namhaysongtot, Chị Nguyen Ha, Anh songchungvoiHiv, và anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn anh chị ạ