PDA

View Full Version : Anh chị diễn đàn giúp em với ạ

Metmoi12345
02-08-2021, 21:24
Dạ thưa anh chị trên diễn đàn,em có 1 số câu hỏi mong anh chị giúp e với ạ.

Cách đấy 5 tháng e có quan hệ với gmd có sử dụng bao khi quan hệ và gmd có quan hệ bằng miệng với thằng nhỏ của em.
Lúc quan hệ với gmd khi đổi tư thế e thấy vẫn còn bcs và và quan hệ được tầm 5p e lại đổi tư thế và lúc rút ra định cho vào tiếp thì gmd bảo tuột và e có chạy ra vệ sinh luôn và rửa với xà phòng 2 lần rồi quay vào cho gmd quan hệ bằng miệng được tầm 5p thì e dậy đi về và có tiếp tục rửa xà phòng tiếp.
Sau 54 ngày từ khi quan hệ với gmd e có đi test nhanh ở y tế dự phòng tỉnh kết quả âm tính.
Đến bây giờ là 5 tháng đang dịch covib e cũng chưa đi xn lại được.
A/c diễn đàn cho e hỏi liệu e có an toàn với hiv và các bệnh khác không,dạo gân đây e có để ý thấy ở bắp chân có nổi 1 ban đỏ hồng hình tròn không gồ gề cũng k lở loét gì nhưng nửa tháng nay vẫn chưa hết ạ.
Và đầu dương vật e thỉnh thoảng lại nổi mần đỏ vài hôm sau thì lại tự hết ạ
A/c diên đàn giải thích những thắc mắc của em với ạ e cảm ơn anh chị.

Metmoi12345
02-08-2021, 22:03
https://drive.google.com/file/d/1Z_pi1YphBbEYPvSt_RF-5JcYZ89TmRF-/view?usp=drivesdk
Dạ đây là nốt ban e bị nửa tháng ở chân mà k thấy lành ạ không biết phải bị GM không nữa,mong anh chị diên đàn quản trị viên giúp e giải đáp các thắc mắc với ạ.

Tuanmecsedec
03-08-2021, 06:07
https://drive.google.com/file/d/1Z_pi1YphBbEYPvSt_RF-5JcYZ89TmRF-/view?usp=drivesdk
Dạ đây là nốt ban e bị nửa tháng ở chân mà k thấy lành ạ không biết phải bị GM không nữa,mong anh chị diên đàn quản trị viên giúp e giải đáp các thắc mắc với ạ.

Giang mai xét nghiệm thì mới biết bạn,còn HIV sau 54 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì khả qua cao không nhiễm rồi,bây giờ đã 5 tháng thì bạn có thể đi xét nghiệm giải tỏa tâm lý.

Metmoi12345
03-08-2021, 08:19
Dạ e cảm ơn a tuấn đã trả lời e.
E vẫn còn thắc mắc là e có đọc và xem về Gm thì thường thấy có các vết loét và nổi ban toàn thân,vậy trường hợp có 1 chỉ xuất hiên 1 nốt như vậy liệu có an toan k ạ, và cách sử trí của e khi có qh với gmd rửa với xà phòng liên tục vậy có giảm bớt được nhiêu khả năng lây bệnh nếu cô gái đó có bệnh k ạ.
Mong a chị diện tl giúp e với ạ,e có gd rồi mà đợt dịch này e k đi xn đc mà ở nhà có qh = miệng với vợ e sợ vợ e bị lây cái gì của e thì chết.

Charles
03-08-2021, 08:48
Dạ e cảm ơn a tuấn đã trả lời e.
E vẫn còn thắc mắc là e có đọc và xem về Gm thì thường thấy có các vết loét và nổi ban toàn thân,vậy trường hợp có 1 chỉ xuất hiên 1 nốt như vậy liệu có an toan k ạ, và cách sử trí của e khi có qh với gmd rửa với xà phòng liên tục vậy có giảm bớt được nhiêu khả năng lây bệnh nếu cô gái đó có bệnh k ạ.
Mong a chị diện tl giúp e với ạ,e có gd rồi mà đợt dịch này e k đi xn đc mà ở nhà có qh = miệng với vợ e sợ vợ e bị lây cái gì của e thì chết.

Giang mai phải XN mới biết được bạn. Còn việc bạn vệ sinh sau quan hệ không làm tăng hay giảm nguy cơ.

Metmoi12345
03-08-2021, 09:05
Giang mai phải XN mới biết được bạn. Còn việc bạn vệ sinh sau quan hệ không làm tăng hay giảm nguy cơ.

Dạ ý e là khi biết mình bị tuột bao phát hiện sớm đấy ạ,chứ không phải là xong trận rồi mới vệ sinh ạ

Charles
03-08-2021, 09:27
Dạ ý e là khi biết mình bị tuột bao phát hiện sớm đấy ạ,chứ không phải là xong trận rồi mới vệ sinh ạ

Nếu BCS bị tuột bạn phát hiện dừng lại ngay thì không có nguy cơ. Trường hợp của bạn khi thực hiện hành vi quan hệ bằng miệng là có nguy cơ với các bệnh tình dục khác rồi.

Metmoi12345
03-08-2021, 09:53
Dạ e cảm ơn anh chị ạ

Metmoi12345
03-08-2021, 20:06
A chị ơi cho e hỏi với ạ,hôm nay e có đến gặp 1 a bs làm ở trung tâm y tế dự phòng tỉnh có mở thêm phòng khám ngoài và e có trình bày hết những nguy cơ của e và a ấy có xem toàn thân e để xem có bệnh không,e cũng bảo a có test loại gì thì làm hết cho e yên tâm thì a cũng bảo không làm sao hết nên k cần phải xét nghiệm gì cả thích thì làm còn a khuyên không cần làm,vậy theo anh chị trên diễn đàn liệu e đã an toàn chưa ạ,mà a ấy bảo xn hiv cứ phải 6 tháng mới chắc.
Mong anh chị diễn đàn giúp e với ạ

Tuanmecsedec
03-08-2021, 20:20
A chị ơi cho e hỏi với ạ,hôm nay e có đến gặp 1 a bs làm ở trung tâm y tế dự phòng tỉnh có mở thêm phòng khám ngoài và e có trình bày hết những nguy cơ của e và a ấy có xem toàn thân e để xem có bệnh không,e cũng bảo a có test loại gì thì làm hết cho e yên tâm thì a cũng bảo không làm sao hết nên k cần phải xét nghiệm gì cả thích thì làm còn a khuyên không cần làm,vậy theo anh chị trên diễn đàn liệu e đã an toàn chưa ạ,mà a ấy bảo xn hiv cứ phải 6 tháng mới chắc.
Mong anh chị diễn đàn giúp e với ạ

Bạn hỏi ở đâu kệ bạn,muốn hỏi thì đến đó mà hỏi.Còn vấn đề của bạn đã tư vấn rồi,đừng bao giờ tham gia diễn đàn mà nói đi tư vấn chổ này chổ kia nói vậy,cứ đến đó mà hỏi đừng lên đây hỏi nữa.

Metmoi12345
03-08-2021, 20:33
Bạn hỏi ở đâu kệ bạn,muốn hỏi thì đến đó mà hỏi.Còn vấn đề của bạn đã tư vấn rồi,đừng bao giờ tham gia diễn đàn mà nói đi tư vấn chổ này chổ kia nói vậy,cứ đến đó mà hỏi đừng lên đây hỏi nữa.

Dạ e xl a tuấn ý của e không phải là không tin tưởng chỗ này mà hỏi lại chỗ khác,ý của e là e muốn a ấy làm xét nghiệm các bệnh khác nhưng a ấy nói không cần xét nghiệm e mới thắc mắc,e và ấy cũng biết nhau nên có thể a ấy vừa trêu vừa thật nên e muốn lên hỏi lại các a chị trên diên đàn có kinh nghiệm hơn e để e biết ạ chứ e cũng bị tâm lý lắm ạ cũng vì chỗ e và a ấy quen biết mãi đến hôm này e mới dám ra hỏi,e có gì sai mog anh chị cho e xin lỗi ạ.

Đã 1 Lần Sai
04-08-2021, 15:40
Dạ e xl a tuấn ý của e không phải là không tin tưởng chỗ này mà hỏi lại chỗ khác,ý của e là e muốn a ấy làm xét nghiệm các bệnh khác nhưng a ấy nói không cần xét nghiệm e mới thắc mắc,e và ấy cũng biết nhau nên có thể a ấy vừa trêu vừa thật nên e muốn lên hỏi lại các a chị trên diên đàn có kinh nghiệm hơn e để e biết ạ chứ e cũng bị tâm lý lắm ạ cũng vì chỗ e và a ấy quen biết mãi đến hôm này e mới dám ra hỏi,e có gì sai mog anh chị cho e xin lỗi ạ.

Các anh cũng đã tư vấn cho bạn rồi. Mình cũng trải qua 1 lần như bạn. Bây giờ để giải tỏa tâm lý cho bản thân thì cách tốt nhất là bạn nên tìm đến những trung tâm xét nghiệm lớn, như mình làm ở Medlatec. Cứ làm đầy đủ: 1 cái HIV, 1 cái Giang Mai TPPA định tính, 1 cái HPV pcr, 1 cái Lậu-chlamydia PCR, HCV, HBV, HSV nữa. Tuy hơi tốn kém nhưng nhận kết quả về mà nó âm hết thì khỏi phải suy nghĩ nhiều nữa. Lần sau chừa