PDA

View Full Version : Rất cần sự tư vấn của các Anh trong diễn đàn về quan hệ tình dục

hanhphucmaimai
14-01-2014, 08:12
Em xin chào tất cả các Anh, Chị .

Em và bạn trai đã quen nhau được 4 năm. Chúng em dự định qua tết sẽ làm đám cưới. Vì cả hai mới xin được việc làm ổn định .
Ngày hôm qua chúng em có quan hệ với nhau ( thường thì chúng em dùng BCS khi quan hệ. Vì chúng em dự định khi đám cưới xong sẽ sinh con. )

Nhưng hôm qua, bạn em không dùng BCS từ lúc đầu, anh ấy có cho vào được ba cái khi quan hệ, lúc ấy em sợ quá và nói anh ấy sử dụng BCS.

Anh ấy dừng lại vào đeo BCS vào.

Em muốn nhờ các anh tư vấn dùm em, như thế em có nguy cơ không ? Vì chúng em cũng chưa đi KHÁM SỨC KHỎE trước khi kết hôn .

Em rất mong sự tư vấn của các Anh

Chúc các anh chị trên diễn đàn được nhiều sức khỏe.

Em chân thành cảm ơn.

Tuanmecsedec
14-01-2014, 08:18

Em và bạn trai đã quen nhau được 4 năm. Chúng em dự định qua tết sẽ làm đám cưới. Vì cả hai mới xin được việc làm ổn định .
Ngày hôm qua chúng em có quan hệ với nhau ( thường thì chúng em dùng BCS khi quan hệ. Vì chúng em dự định khi đám cưới xong sẽ sinh con. )

Nhưng hôm qua, bạn em không dùng BCS từ lúc đầu, anh ấy có cho vào được ba cái khi quan hệ, lúc ấy em sợ quá và nói anh ấy sử dụng BCS.

Em muốn nhờ các anh tư vấn dùm em, như thế em có nguy cơ không ? Vì chúng em cũng chưa đi KHÁM SỨC KHỎE trước khi kết hôn .

Em chân thành cảm ơn.

Ngoài tinh dịch có vi rút còn có trong dịch.Thường khi người đàn ông hương phấn sẽ tiết ra một chất dịch rất ít,dịch này vẫn có vi rút.Nhưng theo những gì bạn kể chỉ (được 3 cái ) sau đó mang bao cao su vào quan hệ.Theo Tuanmecsedec thì không sao.

Charles
14-01-2014, 08:28

Em chân thành cảm ơn.

Quen nhau đã 4 năm và dự định còn làm đám cưới nữa mà các bạn lại không hiểu và tin tưởng nhau sao. Như vậy tốt nhất trước khi kết hôn cả hai nên đi XN kiểm tra tình hình sức khỏe để tin tưởng và sống hạnh phúc với nhau hơn.
Còn vấn đề mới quan hệ được 3 cái rồi mới đeo BCS thì theo mình vì bạn chưa sinh đẻ nên việc quan hệ còn hơi khó khăn đúng không, quá trình quan hệ sẽ cọ sát mạnh, như vậy vẫn có khả năng có nguy cơ (nếu như 1 trong 2 người có các bệnh lây qua đường tình dục).
Chúc các bạn sức khỏe và mãi hạnh phúc bên nhau.

hanhphucmaimai
14-01-2014, 08:58
Em xin cảm ơn lời tư vấn của Các Anh.

Chúng em sẽ đi kiểm tra sức khỏe theo như lời các Anh

Chúc các Anh , chị trên diễn đàn được nhiều sức khỏe và hạnh phúc .

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 13:25

Em chân thành cảm ơn.
Bạn ấy k dùng BCS và đưa vào AD 3 hay 4 cái bạn k có nguy cơ. Bạn yên tam trong trường hợp này

hanhphucmaimai
14-01-2014, 15:04
Bạn ấy k dùng BCS và đưa vào AD 3 hay 4 cái bạn k có nguy cơ. Bạn yên tam trong trường hợp này

Em cảm ơn lời tư vấn của Anh rất nhiều. Em cũng đọc và tìm hiểu một số bài của Anh trên Diễn Đàn. Em thật sự rất khâm phục Anh. !
Cuộc sống của tụi em vẫn còn khó khăn, hai đứa chưa dám đám cưới vì vẫn còn chưa dành dụm đủ tiền.
Vì yêu bạn em quá, nên hôm qua em chỉ muốn anh ấy hài lòng. ! Nhưng từ sáng tới giờ em lo lắng quá Anh à ! Gần tới tết rồi mà tâm trạng em như thế này ! Em không dám để bạn em biết .
Anh Hiếu ơi vậy là em không sao phải không Anh ? Em chỉ thắc mắc là tại sao Anh Doitan lại nói em có nguy cơ vậy Anh ?
Em xin lỗi làm phiền Anh nhiều, nhưng tại em lo quá anh à.
Rất mong được câu trả lời sớm của Anh !
Em chào Anh, và cảm ơn Anh thật nhiều

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 15:10
Em cảm ơn lời tư vấn của Anh rất nhiều. Em cũng đọc và tìm hiểu một số bài của Anh trên Diễn Đàn. Em thật sự rất khâm phục Anh. !
Cuộc sống của tụi em vẫn còn khó khăn, hai đứa chưa dám đám cưới vì vẫn còn chưa dành dụm đủ tiền.
Vì yêu bạn em quá, nên hôm qua em chỉ muốn anh ấy hài lòng. ! Nhưng từ sáng tới giờ em lo lắng quá Anh à ! Gần tới tết rồi mà tâm trạng em như thế này ! Em không dám để bạn em biết .
Anh Hiếu ơi vậy là em không sao phải không Anh ? Em chỉ thắc mắc là tại sao Anh Doitan lại nói em có nguy cơ vậy Anh ?
Nguy cơ khi và chỉ khi bạn ấy xuất tinh trong AD, hoặc chưa xuất tinh nhưng thời gian QH kéo dài, trong thời gian này DV chưa xuất tinh nhưng tiết ra chất nhờn, và trong chất nhờn ấy có chứa HIV, Với điều kiện Bạn trai bạn nhịp lâu và ít nhất tần trên phút. Còn trong trường hợp này bạn k có nguy cơ, nhưng 2 bạn định tến tới hôn nhân thì cũng nên bảo nhau đi khám sức khỏe tổng quát trong đó có XN cả HIV, thì tốt cho cả 2. Vì hiện nay Nhà nước cũng đang khuyến cáo và mời gọi nên kiểm tra sức khỏe trước khi tiến tới hôn nhân

hanhphucmaimai
14-01-2014, 15:16
Nguy cơ khi và chỉ khi bạn ấy xuất tinh trong AD, hoặc chưa xuất tinh nhưng thời gian QH kéo dài, trong thời gian này DV chưa xuất tinh nhưng tiết ra chất nhờn, và trong chất nhờn ấy có chứa HIV, Với điều kiện Bạn trai bạn nhịp lâu và ít nhất tần trên phút. Còn trong trường hợp này bạn k có nguy cơ, nhưng 2 bạn định tến tới hôn nhân thì cũng nên bảo nhau đi khám sức khỏe tổng quát trong đó có XN cả HIV, thì tốt cho cả 2. Vì hiện nay Nhà nước cũng đang khuyến cáo và mời gọi nên kiểm tra sức khỏe trước khi tiến tới hôn nhân

Em cảm ơn Anh, và sẽ nghe theo lời tư vấn của Anh !
Mến chúc Anh và các bạn trên Diễn Đàn một năm mới thật nhiều sức khỏe , bình an và hạnh phúc .

Charles
14-01-2014, 15:20

Mình đã đọc kĩ bài của bạn, gạn lọc hết các chi tiết, khi hai người quan hệ với nhau mà bạn là nữ chưa qua sinh đẻ thì quá trình quan hệ sẽ có chút khó khăn, và khi quan hệ rất dễ gây xước sát bộ phận sinh dục, như vậy vẫn có thể dẫn tới nguy cơ (mặc dù rất thấp). Cũng mong là cả hai bạn không sao để sống hạnh phúc bên nhau.

hanhphucmaimai
16-01-2014, 21:10
Em xin chào Anh Hiếu, Anh Tuấn , Anh Doitan, và các Anh chị trên Diễn Đàn

Các anh ơi cho em xin hỏi một tí .

Ngày hôm qua đến giờ em lo lắng quá, em cũng đã nói thật và tâm sự hết nỗi lo lắng của mình cho bạn trai em nghe.
Anh ấy bảo em an tâm và đưa cho em tờ giấy khám sức khoẻ của Anh ấy ở Công ty.

Đợt khám sức khoẻ ấy em cũng biết nhưng không rõ Công ty Anh ấy cho khám gì. Trong đó Có cả xét nghiệm HIV .
Kết quả khám của bạn em là ÂM TÍNH vào ngày 29 tháng 10 năm 2013. Em thấy họ ghi là Test Elisa được phép của Sở Y Tế Thành phố.
Vì đợt đó Công ty có cho Khám Sức Khoẻ để chuẩn bị cho bạn em và một số người đi Nhật để học đào tạo

Như vậy em đã an tâm chưa các Anh, em chỉ biết và quan hệ với bạn em thôi. Vì chúng em sẽ xây dựng gia đình

Tâm trạng em buồn và lo lắng quá. Gần tết rồi sao lại thế này !

Em xin lỗi làm phiền các Anh,
Cảm ơn Anh Hiếu , Anh Tuấn , Anh Doitan và các Anh chị đã giúp em.
Em cảm ơn rất nhiều.

songchungvoi_HIV
16-01-2014, 21:13

Ngày hôm qua đến giờ em lo lắng quá, em cũng đã nói thật và tâm sự hết nỗi lo lắng của mình cho bạn trai em nghe.

Đợt khám sức khoẻ ấy em cũng biết nhưng không rõ Công ty Anh ấy cho khám gì. Trong đó Có cả xét nghiệm HIV .
Kết quả khám của bạn em là ÂM TÍNH vào ngày 29 tháng 10 năm 2013. Em thấy họ ghi là Test Elisa được phép của Sở Y Tế Thành phố.
Vì đợt đó Công ty có cho Khám Sức Khoẻ để chuẩn bị cho bạn em và một số người đi Nhật để học đào tạo

Như vậy em đã an tâm chưa các Anh, em chỉ biết và quan hệ với bạn em thôi. Vì chúng em sẽ xây dựng gia đình

Em cảm ơn rất nhiều.
Như vậy với KQ AT này chứng tỏa bạn của bạn k hề có HIV.

hanhphucmaimai
16-01-2014, 21:20
Mình đã đọc kĩ bài của bạn, gạn lọc hết các chi tiết, khi hai người quan hệ với nhau mà bạn là nữ chưa qua sinh đẻ thì quá trình quan hệ sẽ có chút khó khăn, và khi quan hệ rất dễ gây xước sát bộ phận sinh dục, như vậy vẫn có thể dẫn tới nguy cơ (mặc dù rất thấp). Cũng mong là cả hai bạn không sao để sống hạnh phúc bên nhau.

Em xin chào Anh Tuấn, Anh Hiếu, Anh Doitan và các Anh Chị trên diễn đàn

Từ ngày hôm qua đến giờ tâm trạng em lo lắng quá, em đã tâm sự và nói hết nỗi lo của mình cho bạn trai em nghe.
Anh ấy bảo em an tâm và đưa cho em xem Hồ sơ Khám sức khoẻ của anh ấy vào ngày 29 / 10 / 2013.
Đợt khám đó em cũng biết nhưng không rõ Công ty anh ấy cho khám gì.
Vì bạn em được Công ty chuẩn bị cho đi học để đào tạo nghề
Trong đó có cả xét nghiệm HIV . Kết quả của bạn em là ÂM TÍNH theo phương pháp xét nghiệm là Elisa ( em thấy họ ghi như thế ạ ! )

Vậy các Anh cho em hỏi, như thế em đã an tâm chưa các Anh, em lo quá và suy nghĩ lung tung.
Sắp đến tết rồi mà tâm trạng em lại như thế này. Từ trước đến giờ em chỉ có biết bạn em và quan hệ với anh ấy thôi.
Em mong có cuộc sống thật bình yên, hạnh phúc

Rất mong lời tư vấn của các Anh để em lấy lại tinh thần.
Em cảm ơn các Anh thật nhiều.

hanhphucmaimai
16-01-2014, 21:22
Em xin lỗi anh Hiếu, vì hồi nãy em tưởng bài của em bị xóa , do em bấm nhầm nút

Như vậy là em AN TÂM rồi hả anh, em có phải đi xét nghiệm không Anh

Anh đừng giận em ! Tại em lo quá .
Em chúc Anh nhiều sức khỏe để giúp đỡ cho những bạn đang lâm vào tình cảnh như em.

Em cảm ơn Anh .

Tuanmecsedec
16-01-2014, 21:24

Em cảm ơn rất nhiều.

Vậy bạn yên tâm đi,không cần lo lắng nữa.

songchungvoi_HIV
16-01-2014, 21:24
Em xin lỗi anh Hiếu, vì hồi nãy em tưởng bài của em bị xóa , do em bấm nhầm nút

Như vậy là em AN TÂM rồi hả anh, em có phải đi xét nghiệm không Anh

Anh đừng giận em ! Tại em lo quá .
Em chúc Anh nhiều sức khỏe để giúp đỡ cho những bạn đang lâm vào tình cảnh như em.

Em cảm ơn Anh .
Ok bạn, bạn yên tâm đi, ngay từ đầu songchung phân tích rùi, bạn k có nguy cơ

ptsu3
16-01-2014, 21:28
ngày 29 / 10 / 2013.

Nếu như trong thời gian từ đó đến nay chắc chắn bạn trai của bạn không lăng nhăng và không làm gì có nguy cơ thì chắc chắn bạn có thể yên tâm.

Nhưng vấn đề ở đây , bạn trai của bạn đã XN và kết quả Âm Tính . Ngược lại người phải lo lắng ở đây là bạn trai của bạn vì chính bạn là người chưa Xét nghiệm và chưa có kết quả Xét nghiệm.

Nếu như không hết lo lắng vì sợ bạn trai nhiễm , thì bạn nên lo lắng vì chính mình đi .

Bạn trai của bạn tin tưởng bạn 100% vậy mà bạn cứ lên đây lo lắng trong khi người ta đã có kết quả Xét nghiệm Âm tính sao ? Nếu tôi là anh ấy , tôi sẽ rất thất vọng về sự ích kỉ của bạn .

hanhphucmaimai
16-01-2014, 21:48
Dạ em biết rồi , em sẽ ghi nhận lời của Anh.

Em xin cảm ơn tất cả các Anh .