PDA

View Full Version : Máu tay rơi vào mắt

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 14:37
Em chào Anh Tuấn chị Hà Anh hiếu và các mor em có nguy cơ thế này :
hôm em đi đám cưới của chú có ra sau vườn để chặt cây và đi 3 người lúc chặt nhánh cây vì cao nên phải leo lên mà Anh kia leo không phải em lúc leo lên kêu em đưa dao và em có ngước mặt lên nhìn để đưa tay Anh đó bị lũng 1 lỗ lúc nào em không biết máu tay rơi vào mắt em vì phải ở đó canh lấy cây nên em không rữa nước chỉ dụi mắt thôi lúc xuống em thấy tay Anh đó máu chãy xung quanh tay cũng nhiều ma em nghe nói Anh đó mới bị HIV em lo quá nên lên đây nhờ Anh chị

Tuanmecsedec
14-01-2014, 14:41
hôm em đi đám cưới của chú có ra sau vườn để chặt cây và đi 3 người lúc chặt nhánh cây vì cao nên phải leo lên mà Anh kia leo không phải em lúc leo lên kêu em đưa dao và em có ngước mặt lên nhìn để đưa tay Anh đó bị lũng 1 lỗ lúc nào em không biết máu tay rơi vào mắt em vì phải ở đó canh lấy cây nên em không rữa nước chỉ dụi mắt thôi lúc xuống em thấy tay Anh đó máu chãy xung quanh tay cũng nhiều ma em nghe nói Anh đó mới bị HIV em lo quá nên lên đây nhờ Anh chị

Nếu bạn xác nhận máu tươi rơi vào mắt là có nguy cơ cao đấy (nếu máu đó có HIV).Vì niêm mạc mắt là niêm mạc sống.

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 14:43
Bạn hoang tưởng đến thế là cùng. Songchung cho bạn lảm thí nghiệm lại, bạn làm một điểm cố định nào đó để xác định vị trí, sao đó bạn leo lên cây, rùi bạn nhiểu vài giọt nước xuống cái điểm bạn cần nhỏ trúng, đố bạn làm được, songchung báy bạn làm sư phụ

Charles
14-01-2014, 15:07

Bạn xác định đúng là máu của người có Hiv rơi vào mắt bạn thì bạn có nguy cơ. Bạn bị từ bao giờ? Nếu chưa hết 72h thì nên đi tư vấn để được sử dụng PEP.

Nguyen Ha
14-01-2014, 15:07

Mí mắt phản xạ tự nhiên, khi có vật gì đó bay vào mắt, mí mắt sẽ nhắm lại ngay lập tức. Máu từ trên cao rơi xuống do bạn quá mơ hồ nên lo lắng thế thôi chứ như bạn kể máu ko thể rơi trúng mắt bạn được.

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 15:51
Vậy em phải làm sao người nói có nguy cơ người nói không em không biết sao nữa ...

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 15:59
Vậy em phải làm sao người nói có nguy cơ người nói không em không biết sao nữa ...
Nguy cơ hay k là bạn phải xác định. Bạn xác định xem có đúng là máu rơi vào mắt không, chứ bạn cứ tưởng tượng và hoài nguy thì dĩ nhiên BQT phải chia sẻ theo ý của từng tv BQT rùi. Nhưng với songchung thì khẳng định bạn k hề có nguy cơ, chỉ là do bạn hoang tưởng mà thui, bởi bạn chỉ ngước mặt lên, thì làm gì có chuyện mắt bạn đúng theo chiều rơi của máu???? Bạn có học về vật ký chứ. Tóc độ rơi từ độ cao k bao giờ rơi trúng điểm cần đến theo đường thẳng hàng được. Vận tốc rơi tự do mà. Bạn gác châm suy nghĩ đi. Xem có phải vậy k? Trừ khi bạn thấy giọt máu rơi bạn cố tình chạy theo hứng, may ra nó mới rơi vào mắt bạn

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 16:06
Mình khẳng định trúng mắt mình 1 cái rồi mình nhắm mắt lại rồi không bị cái nào nữa trường hợp em sao hjc

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 16:10
Mình khẳng định trúng mắt mình 1 cái rồi mình nhắm mắt lại rồi không bị cái nào nữa trường hợp em sao hjc
Nếu bạn xác định thì bạn quyết định, nếu còn trong 72 giờ thì bạn nên dùng PEP

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 16:13
Mình khẳng định rơi vào mắt mình rồi mình nhắm mắt lạ liền hjc lo quá còn 5 tháng nữa tới mình đám cưới ui xui qua huhu

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 16:16
Mình khẳng định rơi vào mắt mình rồi mình nhắm mắt lạ liền hjc lo quá còn 5 tháng nữa tới mình đám cưới ui xui qua huhu
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 16:22
Anh nói vậy em đọc không hỉu Anh giãi thích giùm em đi

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 16:39
Anh nói vậy em đọc không hỉu Anh giãi thích giùm em đi
Tài liệu rất rõ mà bạn k hiểu thì songchung hết cách, bạn đọc cho kỷ từng câu chữ bạn sẽ hiểu

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 16:53
Của em tiếp xúc không rộng . Và chỉ 1 con mắt thời gian thì em ko biết em mắt em không có tỗn thương gì em chỉ bị cận thị 3 độ. Em có nguy cơ không hjc vì em cận thị nhẹ nên không đeo kiếng

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 16:59
Của em tiếp xúc không rộng . Và chỉ 1 con mắt thời gian thì em ko biết em mắt em không có tỗn thương gì em chỉ bị cận thị 3 độ. Em có nguy cơ không hjc vì em cận thị nhẹ nên không đeo kiếng
Nếu bạn xác định thì bạn quyết định, nếu còn trong 72 giờ thì bạn nên dùng PEP => Nếu quá 72 giờ vàng bạn nên chờ 4 tuần XN Combo Ag/Ab

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 17:46
Combo 4 tuần xn ở đâu Anh có chính xác 4 tuần không và nguy cơ em cao không Anh

trungan1987
14-01-2014, 17:59
Combo 4 tuần xn ở đâu Anh có chính xác 4 tuần không và nguy cơ em cao không Anh
Cho mình hỏi bạn ở đâu...
Nếu bạn ở Thành phố thì bạn có thể đến bệnh viện Hòa Hảo để xn Combo...

Cogangvigiadinh
14-01-2014, 23:29
Cho em hỏi nguy cơ em cao không ạ và trường như em 1/1000 ko ạ em lo quá em ko muon di xn đâu

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 23:32
Cho em hỏi nguy cơ em cao không ạ và trường như em 1/1000 ko ạ em lo quá em ko muon di xn đâu
Bạn mún biết bạn có nguy cơ k thì đi hỏi trực tiếp người mà bạn cho là máu rơi trúng mắt bạn sẽ rõ

Cogangvigiadinh
15-01-2014, 09:21
Hỏi thế nào Anh chỉ em với

songchungvoi_HIV
15-01-2014, 09:25
ma em nghe nói Anh đó mới bị HIV => Đó bạn nói nà, vậy bạn hỏi anh ta xem, anh ơi em nghe nói anh bị nhiễm HIV hả. Hỏi vậy đó, rồi xem anh ta trả lời sao.

Cogangvigiadinh
15-01-2014, 10:08
Giờ em về quê rồi sao gặp được mà hỏi hjc em lo quá ko biết sao ko

songchungvoi_HIV
15-01-2014, 10:11
Giờ em về quê rồi sao gặp được mà hỏi hjc em lo quá ko biết sao ko
Thật sự thì với songchung bạn k hề có giọt máu nào rơi vào mắt hết, bạn tin hay k thì tùy, Nếu bạn vẫn xác định thì bạn xn sẽ rõ sau 4 tuần combo Ag/Ab

Tuanmecsedec
15-01-2014, 10:49
TheoTuanmecsedec quan sát thì trường hợp của thành viên này chỉ là suy diễn.Nhưng đối với tham vấn,khi thân chủ đưa ra thông tin thì cần chính xác,vì thông tin thế nào,người tham vấn sẽ đưa ra cách xử lý thế đó.