PDA

View Full Version : anh tuấn tư vấn giúp em đang điều trị phơi nhiễm có lây người khác không

emtruaroi
14-01-2014, 20:02
em đang điều trị phơi nhiễm hiv nhưng có nguy cơ lây qua người khác khi quan hệ k an toàn không anh

Tuanmecsedec
14-01-2014, 20:08
em đang điều trị phơi nhiễm hiv nhưng có nguy cơ lây qua người khác khi quan hệ k an toàn không anh

Bạn đang điều trị, chưa biết thế nào thì BUỘC phải bảo vệ cho người khác đến khi bạn có kết quả cuối cùng an toàn.

HIV/AIDS..
14-01-2014, 20:36
Em phải dùng bcs bảo vệ nếu qhtd, vì hiện nay em cũng chưa chốt lại bằng xét nghiệm. Tuy nhiên theo nghiên cứu thì khi dùng arv ở người có h thì giảm nguy cơ lây cho người khác. Nói như thế không phải là khuyến khích em qhtd không an toàn với người khác, nhưng anh chỉ thông tin thêm cho em có thêm ít kiến thức mà thôi.

Charles
14-01-2014, 20:42

Bạn đang điều trị phơi nhiễm nghĩa là bạn đang có nguy cơ và chưa xác định được, vì vậy bạn nên có biện pháp an toàn khi QHTD. Cố gắng đợi kết quả XN cuối cùng nha bạn.

emtruaroi
14-01-2014, 21:25
em biết rồi mấy anh nhưng em lỡ qh với ng iu k sử dụng an toàn em chủ quan là đang phơi nên không có nguy cơ mấy anh nói giúp em với em đang dùng pep qh co lây h cho ng đó không anh em xin cám ơn

emtruaroi
14-01-2014, 21:32
mấy anh chốt cho em với lần này em sẽ rút kinh nghiệm như tiều đề trên ng iu em có nguy cơ không mấy anh

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 21:58
Đang điều trị PEP thì phải an toàn cho người khác, vì chưa rõ trắng đen, khi nào XN ở 24 tuần kết thì lúc đó bạn thích làm gì cũng đc

emtruaroi
14-01-2014, 22:08
nhưng em lỡ qh rồi mấy anh cho em biết đang dùng pet qh có lây ng khác không anh

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 22:13
nhưng em lỡ qh rồi mấy anh cho em biết đang dùng pet qh có lây ng khác không anh
Thật ra với songchung có thể cho bạn câu trả lời. Nhưng songchung k thể giải đáp. Còn các Mod khác ai có ý gì thì xin mời.

HIV/AIDS
14-01-2014, 22:32
bạn không quan tâm đến sk của ny bạn. việc làm của bạn rất đáng trách. việc bạn hỏi có nguy cơ không mình xin trả lời ngay là có nguy cơ. tuy nhiên bạn đang dùng pep thì nguy cơ sẽ giảm xuống.

emtruaroi
14-01-2014, 22:37
dạ em xin cám ơn nhưng nguy cơ thấp đúng không anh em hứa sẽ không có lần sau liệu lần này thoát đc không anh

emtruaroi
15-01-2014, 18:29
mấy anh trả lời cho e

Charles
15-01-2014, 18:42
dạ em xin cám ơn nhưng nguy cơ thấp đúng không anh em hứa sẽ không có lần sau liệu lần này thoát đc không anh

Thoát hay ko thì fải xn mới khẳng định được chứ chúng tôi đâu khẳng định đc bây giờ.