PDA

View Full Version : mọi người cho em hỏi về vấn đề đi cấp cứu sơ cứu vết thương

nguyenthanhhuy
14-01-2014, 20:26
hôm vừa rồi em bị tai nạn giao thông và có chày tay chân . khi sơ cứu vết thương thì bé điều dưỡng nó có lấy kéo cắt miếng da bị chày của em ra . nhưg khi em nhìn dưới nền nhà thì lại thấy có nhìu máu ở dưới nền nhà . em sợ là nếu cây kéo đó dính máu của người bị nhiễm H rồi nếu em dùng như vậy có khả năng bị nhiễm k ạ . em cảm ơn

Tuanmecsedec
14-01-2014, 20:31
hôm vừa rồi em bị tai nạn giao thông và có chày tay chân . khi sơ cứu vết thương thì bé điều dưỡng nó có lấy kéo cắt miếng da bị chày của em ra . nhưg khi em nhìn dưới nền nhà thì lại thấy có nhìu máu ở dưới nền nhà . em sợ là nếu cây kéo đó dính máu của người bị nhiễm H rồi nếu em dùng như vậy có khả năng bị nhiễm k ạ . em cảm ơn

Bạn nói vô lý quá.Nếu bạn vào bệnh viện thì bạn sao nằm ở dưới mà có cái vụ nền nhà.Mà bệnh viện làm gì để máu tùm lum.

Nói chung trường hợp của bạn là không có nguy cơ ,do suy diễn chuyện không có thật.

Charles
14-01-2014, 20:36

Đồ dùng dụng cụ của bệnh viện luôn được khử trùng và cất giữ sạch sẽ chứ đâu phải là đồ chơi mà bạn nghĩ sợ này sợ nọ. Bạn kỳ thị nên suy diễn thôi.

nguyenthanhhuy
14-01-2014, 20:47
em cảm ơn !