PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giúp em với ạ

Quangnamtran
10-10-2021, 23:27
Xin chào mọi người. E là Nam nhưng có qhe tình dục vs 1 bạn Nam khác. E là nguời cho ạ. Trong lúc đầu quan hệ chẳng may lúc đầu em không sử dụng bao cao su khoảng 20-30 giây ạ. Sau đó e có rút ra và đeo bao qhe tiếp ạ. Bạn kia có nói là sử dụng prep và bạn nói là đang sử dụng ACRIPTEGA mà e lên mạng tìm hiểu đó là ARV. E có cần sử dụng thuốc sau phơi nhiễm không ạ. Mong mọi người tư vấn giúp e với ạ. e đang rất lo lắng ạ

Tuanmecsedec
11-10-2021, 06:55
Xin chào mọi người. E là Nam nhưng có qhe tình dục vs 1 bạn Nam khác. E là nguời cho ạ. Trong lúc đầu quan hệ chẳng may lúc đầu em không sử dụng bao cao su khoảng 20-30 giây ạ. Sau đó e có rút ra và đeo bao qhe tiếp ạ. Bạn kia có nói là sử dụng prep và bạn nói là đang sử dụng ACRIPTEGA mà e lên mạng tìm hiểu đó là ARV. E có cần sử dụng thuốc sau phơi nhiễm không ạ. Mong mọi người tư vấn giúp e với ạ. e đang rất lo lắng ạ

Trường hợp của bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Charles
11-10-2021, 07:54

Bạn là người cho nên không có nguy cơ trong trường hợp này.

Quangnamtran
11-10-2021, 09:00
A/c cho e hỏi là ACRIPTEGA là thuốc điều trị HIV hay là thuốc dự phòng HIV v ạ

Charles
11-10-2021, 09:19
A/c cho e hỏi là ACRIPTEGA là thuốc điều trị HIV hay là thuốc dự phòng HIV v ạ

Vừa điều trị vừa dự phòng bạn.

Quangnamtran
11-10-2021, 09:35
Vừa điều trị vừa dự phòng bạn.
Ad cho e hỏi là nó dự phòng trước hay sau phơi nhiễm v ạ.

Charles
11-10-2021, 09:46
Ad cho e hỏi là nó dự phòng trước hay sau phơi nhiễm v ạ.

Bạn lưu ý không được hỏi sai mục đích chủ đề.

Còn về thuốc nếu bạn muốn tìm hiểu thì click vào chủ đề dưới đây xem:

Chủ đề: Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (https://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)