PDA

View Full Version : Mong a trả lời giúp em ạ

Qưerty123456
19-10-2021, 11:00
Em chào anh ạ. Cách đây 1 tuần em có đi cắt tóc và trong lúc gội đầu thì nhân viên có lấy que nặn mụn để nặn mụn trên mặt cho em. Em k biết nhân viên họ có vệ sinh que nặn mụn trước khi nặn cho em không và em cũng k để ý khi nặn có bị chảy máu k nữa ạ. Từ hôm đó đến giờ em có hay bị chóng mặt không biết em có nguy cơ nhiễm HIV k ạ? Em có vợ đang cho con bú nên e rất hoang mang ạ. Mong a trả lời giúp em ạ!

Charles
19-10-2021, 13:34
Em chào anh ạ. Cách đây 1 tuần em có đi cắt tóc và trong lúc gội đầu thì nhân viên có lấy que nặn mụn để nặn mụn trên mặt cho em. Em k biết nhân viên họ có vệ sinh que nặn mụn trước khi nặn cho em không và em cũng k để ý khi nặn có bị chảy máu k nữa ạ. Từ hôm đó đến giờ em có hay bị chóng mặt không biết em có nguy cơ nhiễm HIV k ạ? Em có vợ đang cho con bú nên e rất hoang mang ạ. Mong a trả lời giúp em ạ!

Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
19-10-2021, 14:37

Không có sao bạn.

Qưerty123456
20-10-2021, 07:14
Kể cả trong trường hợp khi nặn mụn em bị chảy máu hoặc nhân viên họ không tiệt trùng que nặn mụn hoặc que nặn mụn có dính máu của những khách trước đó thì em có nguy cơ bị lây nhiễm HIV k ạ

Tuanmecsedec
20-10-2021, 07:15
Kể cả trong trường hợp khi nặn mụn em bị chảy máu hoặc nhân viên họ không tiệt trùng que nặn mụn thì em
cũng k có nguy cơ bị lây nhiễm HIV đúng k ạ?

Không nguy cơ.

Qưerty123456
20-10-2021, 10:44
Nhưng từ dợt đó đến giờ em hay thường xuyên bị chóng mặt. A cho em hỏi đó có phải biểu hiện nhiễm HIV k ạ?

Thanh Hiep
20-10-2021, 10:45
Nhưng từ dợt đó đến giờ em hay thường xuyên bị chóng mặt. A cho em hỏi đó có phải biểu hiện nhiễm HIV k ạ?
Những gì bạn kể không có nguy cơ với hiv. Hiv chỉ có xét nghiệm thôi bạn, chóng mặt có thể do bạn bị huyết áp hoặc thiếu máu.