PDA

View Full Version : Em cần tư vấn ạ

dktdl
20-10-2021, 10:48
Hôm nay e đi nặn mụn thì thấy ngoài spa xài cây nặn với dao mổ em không thấy lấy trong bịch ra thì e hỏi nặn cho e chảy máu thì nguy cơ HIV không ạ ? sát khuẩn cồn có đủ để đẩy virus HIV ra khỏi cây không ạ ? e cảm ơn

Thanh Hiep
20-10-2021, 10:50
Hôm nay e đi nặn mụn thì thấy ngoài spa xài cây nặn với dao mổ em không thấy lấy trong bịch ra thì e hỏi nặn cho e chảy máu thì nguy cơ HIV không ạ ? sát khuẩn cồn có đủ để đẩy virus HIV ra khỏi cây không ạ ? e cảm ơn
Nặn mụn không có nguy cơ với hiv. Sát khuẩn cồn thì hiv ngủm củ tỏi rồi bạn

dktdl
20-10-2021, 11:33
Nặn mụn không có nguy cơ với hiv. Sát khuẩn cồn thì hiv ngủm củ tỏi rồi bạn
kể cả chưa sát khuẩn thì có nguy cơ không ạ?

Thanh Hiep
20-10-2021, 13:28
kể cả chưa sát khuẩn thì có nguy cơ không ạ?
không có nguy cơ bạn

Tuanmecsedec
20-10-2021, 14:14

Không có sao bạn.

dktdl
08-11-2021, 09:56
Không có sao bạn.
Mấy máy hút mụn , bình hút các thứ cũng không sao ạ?e sợ lỡ người ta xài lại thì có sao k ạ

Charles
08-11-2021, 10:01
Mấy máy hút mụn , bình hút các thứ cũng không sao ạ?e sợ lỡ người ta xài lại thì có sao k ạ

Không sao bạn.

dktdl
08-11-2021, 21:42
Không sao bạn.
Dạ tại e thấy giờ người ta xài cái lọ chân không hút máu độc ra , mà không biết lọ đó có xài lại không. em làm sáng sớm, người đầu tiên . Nếu có nguời trước thì máu cũng đã khô hoàn toàn và bất hoạt rồi đúng k ạ?

Tuanmecsedec
09-11-2021, 05:15
Dạ tại e thấy giờ người ta xài cái lọ chân không hút máu độc ra , mà không biết lọ đó có xài lại không. em làm sáng sớm, người đầu tiên . Nếu có nguời trước thì máu cũng đã khô hoàn toàn và bất hoạt rồi đúng k ạ?

Cho dù thế nào thì HIV không tồn tại được như vậy bạn.

Charles
09-11-2021, 07:43

Kể cả dùng lại cũng không có nguy cơ.