PDA

View Full Version : Thời gian xét nghiện HIV

Adathoi
27-11-2021, 08:41
Em xin chào anh chị quản trị viên và mọi người ạ. Em muốn hỏi là xét nghiệm PCR thì sau bao lâu khi có nguy cơ dính H thì cho kết quả chính xác nhất ? Và còn những loại xét nghiệm nào thời gian ngắn và chính xác hơn không ạ. Em xin cảm ơn!

Charles
27-11-2021, 11:05
Em xin chào anh chị quản trị viên và mọi người ạ. Em muốn hỏi là xét nghiệm PCR thì sau bao lâu khi có nguy cơ dính H thì cho kết quả chính xác nhất ? Và còn những loại xét nghiệm nào thời gian ngắn và chính xác hơn không ạ. Em xin cảm ơn!

PCR thường không dùng XN chẩn đoán HIV cho người lớn, phương pháp này thường để XN cho trẻ nhỏ dưới 18 tháng tuổi và dùng đo tải lượng virus trên bệnh nhân có HIV.

Về thời gian XN cho một hành vi nguy cơ cho kết quả chính xác nhất thì dù XN phương pháp nào cũng phải sau 12 tuần mới chính xác 100%.

Tuanmecsedec
27-11-2021, 13:36

Bạn để sau 4 tuần xét nghiệm HIV Combo.

Adathoi
28-11-2021, 06:10
Dạ vâng em cảm ơn a

Adathoi
28-11-2021, 06:10
Bạn để sau 4 tuần xét nghiệm HIV Combo.

Cái đó tỷ pệ chính xác cao không ạ

Tuanmecsedec
28-11-2021, 06:36
Cái đó tỷ pệ chính xác cao không ạ

Chính xác cao bạn.