PDA

View Full Version : Nhờ các anh chị tư vấn giúp em. Thanks

Hoangnhann
15-12-2021, 12:13
Chào các anh chị.
Em có vài chuyện mong đc giải đáp ạ:
Chuyện là 3 htrc em đang dọn nhà thì vô tình em có đưa tay vào trong kẹt thì chạm phải 1c bông ráy tai có dính máu, thì lúc đó tay mà em dùng để chạm thì cũng bị thương có chảy máu. Vậy nếu như máu trên bông ráy tai đó của người bị HIV thì khi đụng trúng vào vết thương của em thì em có bị nhiễm HIV ko ạ. Em có cần đi XN gì ko ạ!
Mong là nhận đc lời phản hồi từ anh chị. Xin chân thành cảm ơn!

Charles
15-12-2021, 13:27
Chào các anh chị.
Em có vài chuyện mong đc giải đáp ạ:
Chuyện là 3 htrc em đang dọn nhà thì vô tình em có đưa tay vào trong kẹt thì chạm phải 1c bông ráy tai có dính máu, thì lúc đó tay mà em dùng để chạm thì cũng bị thương có chảy máu. Vậy nếu như máu trên bông ráy tai đó của người bị HIV thì khi đụng trúng vào vết thương của em thì em có bị nhiễm HIV ko ạ. Em có cần đi XN gì ko ạ!
Mong là nhận đc lời phản hồi từ anh chị. Xin chân thành cảm ơn!

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Hoangnhann
15-12-2021, 13:32
Anh có thể giải thích hộ em là tsao lại ko có nguy cơ ko ạ? Tại e có đọc 1 số bài nói là khi máu của ng nhiễm HIV khi đụng trúng vào vết thương của mình thì có nguy cơ bị lây nhiễm ấy ạ. Với lại vết thương của e là bị sẵn từ trc chứ ko phải chạm vào rồi mới bị

Tuanmecsedec
15-12-2021, 14:07
Anh có thể giải thích hộ em là tsao lại ko có nguy cơ ko ạ? Tại e có đọc 1 số bài nói là khi máu của ng nhiễm HIV khi đụng trúng vào vết thương của mình thì có nguy cơ bị lây nhiễm ấy ạ. Với lại vết thương của e là bị sẵn từ trc chứ ko phải chạm vào rồi mới bị

HIV 100% tồn tại môi trường ngoài bạn.Vấn đề của bạn ban quản trị tư vấn không sao.Nếu cảm thấy không tin thì đừng lên hỏi hoặc không tin thì đi xét nghiệm,vậy nhé.