PDA

View Full Version : hỏi về khả năng lây nhiễm hiv,quan hệ gái làng chơi không dùng bao cao su

khovigai
16-01-2014, 06:53
Mình muốn hỏi thế này.
Ngày 6/1 mình có quan hệ với gái làng chơi.
Thời gian quan hệ cũng rất ngắn. Nhưng lại không dùng BCS.
Không đau rát, không có xây xước cơ quan sinh dục của cả 2 người. Chỉ có dịch sinh dục.
Vậy cho mình hỏi, khả năng bị lây nhiễm HIV của mình là bao nhiêu phần trăm ?
Đến hôm nay đã quá 72h để có thể dùng thuốc chống phơi nhiễm thì có cần sử dụng loại thuốc nào không ?
Tính đến ngày bao nhiêu thì mình có thể làm xét nghiệm máu để kiểm tra có nhiễm HIV hay không ?

Tuanmecsedec
16-01-2014, 06:55
Mình muốn hỏi thế này.
Không đau rát, không có xây xước cơ quan sinh dục của cả 2 người. Chỉ có dịch sinh dục.
Đến hôm nay đã quá 72h để có thể dùng thuốc chống phơi nhiễm thì có cần sử dụng loại thuốc nào không ?
Tính đến ngày bao nhiêu thì mình có thể làm xét nghiệm máu để kiểm tra có nhiễm HIV hay không ?

Trường hợp bạn có nguy cơ.Ngoài việc trầy xước dương vật,vi rút còn xâm nhập niêm mạc lổ tiểu.Nói chung hành vi bạn quan hệ tình dục không an toàn là đường lây nhiễm các bệnh tình dục trong đó có HIV.Thời gian dùng thuốc phơi nhiễm sau khi có nguy cơ từ 2>6 giờ và không được quá 72 giờ.Như vậy thời gian bạn đã qua 72 giờ không còn dùng được nữa.Bạn cần xét nghiệm sau 12 tuần.

khovigai
16-01-2014, 06:58
Trường hợp bạn có nguy cơ.Ngoài việc trầy xước dương vật,vi rút còn xâm nhập niêm mạc lổ tiểu.Nói chung hành vi bạn quan hệ tình dục không an toàn là đường lây nhiễm các bệnh tình dục trong đó có HIV.Thời gian dùng thuốc phơi nhiễm sau khi có nguy cơ từ 2>6 giờ và không được quá 72 giờ.Như vậy thời gian bạn đã qua 72 giờ không còn dùng được nữa.Bạn cần xét nghiệm sau 12 tuần.

Anh Tuấn cho em hỏi thêm,nếu sau 6 tuần em đi xét nghiệm được không, mà ra kết quả ÂT,thì tỉ lệ an toàn là bao nhiêu phần trăm ?

Tuanmecsedec
16-01-2014, 07:02
Anh Tuấn cho em hỏi thêm,nếu sau 6 tuần em đi xét nghiệm được không, mà ra kết quả ÂT,thì tỉ lệ an toàn là bao nhiêu phần trăm ?

Nếu bạn xét nghiệm 6 tuần âm tính thì kết quả có tính hiệu cao an toàn tuần 12.Nếu bạn ở TPHCM đến Hòa Hảo xét nghiệm sau 4 tuần phương pháp HIV Combo.

khovigai
16-01-2014, 07:09
Nếu bạn xét nghiệm 6 tuần âm tính thì kết quả có tính hiệu cao an toàn tuần 12.Nếu bạn ở TPHCM đến Hòa Hảo xét nghiệm sau 4 tuần phương pháp HIV Combo.

Em ở Bắc Ninh có phương pháp hiv combo không anh Tuấn.

Tuanmecsedec
16-01-2014, 07:11
Em ở Bắc Ninh có phương pháp hiv combo không anh Tuấn.

Hình như ở Bắc Ninh không có cơ sở làm phương pháp HIV Combo.

khovigai
16-01-2014, 07:14
Hình như ở Bắc Ninh không có cơ sở làm phương pháp HIV Combo.

em cám ơn anh,6 tuần em làm một lần cầu trời cho con qua nạn này,từ nay con xin chừa không đi chơi bậy nữa.

HIV/AIDS
16-01-2014, 07:58
ở BN bạn có thể xuống HN 21 trung liệt hoặc Bv Hồng Ngọc làm combo

songchungvoi_HIV
16-01-2014, 08:48
Mình muốn hỏi thế này.
Bạn QHTD k BCS là có nguy cơ. Bạn chờ đủ 4 tuần XN HIV = Combo Ag/Ab sau đó chốt ở 12 tuần = HIV tìm kháng thể
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.

caocongbinhthuan
16-01-2014, 12:49
trường hợp của bạn có nguy cơ... rất tiếc cho bạn vì đã đến diễn đàn sau 72h... nếu gmd ko có hiv thi bạn ko sao... trong thời gian đợi để xét nghiệm bạn đừng suy nghĩ nhìu cứ tập trung vào công việc gia đình, giải trí lành mạnh... nhất là vui vẻ đón tết..... và ko được tạo thêm nguy cơ mới....chúc bạn may mắn...