PDA

View Full Version : Herpes

Khongbietnoigi
18-01-2022, 17:26
Em chào mọi người . Vào ngày hôm qua 16/1 em có quan hệ tình dục với 1 bạn nữa và bị rách bao . Sau đó em có đưa bạn nữ đó đi xét nghiệm và được kết quả dương tính herpes . Bạn ý đã nói là 3 tháng qua không có quan hệ tình dục với ai nên em cũng tạm tin . Anh chị tư vấn cho em giờ khoảng bao lâu nữa em có thể xét nghiệm để phát hiện các bệnh . Herpes có thể chữa dứt điểm không ? . Nếu em bị herpes thì em nên khám và chữa trị ở đâu tại hà nội . Với em thấy có 2 cái xét nghiệm herpes thì 2 cái này khác nhau như nào

https://anhsieuviet.com/image/4922a3e6-de92-49d1-a538-e728b17b4271.LbaSiq

Tuanmecsedec
18-01-2022, 19:17
Em chào mọi người . Vào ngày hôm qua 16/1 em có quan hệ tình dục với 1 bạn nữa và bị rách bao . Sau đó em có đưa bạn nữ đó đi xét nghiệm và được kết quả dương tính herpes . Bạn ý đã nói là 3 tháng qua không có quan hệ tình dục với ai nên em cũng tạm tin . Anh chị tư vấn cho em giờ khoảng bao lâu nữa em có thể xét nghiệm để phát hiện các bệnh . Herpes có thể chữa dứt điểm không ? . Nếu em bị herpes thì em nên khám và chữa trị ở đâu tại hà nội . Với em thấy có 2 cái xét nghiệm herpes thì 2 cái này khác nhau như nào

https://anhsieuviet.com/image/4922a3e6-de92-49d1-a538-e728b17b4271.LbaSiq

Herpes điều trị hết bạn,chỉ sau 7 ngày kiểm tra được.

Khongbietnoigi
18-01-2022, 22:32
Anh cho em hỏi thêm là . Trong kia thì igg+ và igm- . Em đọc trên trang alobacsi thì ngta nói không mắc bệnh . Người thì kêu là không mắc bệnh . Có trang thì kêu là có mặc nhưng virus ẩn .

Tuanmecsedec
19-01-2022, 06:43
Anh cho em hỏi thêm là . Trong kia thì igg+ và igm- . Em đọc trên trang alobacsi thì ngta nói không mắc bệnh . Người thì kêu là không mắc bệnh . Có trang thì kêu là có mặc nhưng virus ẩn .

Chỉ số IgG phản ánh khả năng kháng nguyên tồn tại trong cơ thể của người bệnh. Vì vậy, khi chỉ số này dương tính chỉ cho biết bạn đã từng nhiễm H. Pylori. Tuy nhiên, kết quả này cũng không xác định được tại thời điểm làm xét nghiệm bạn có bị nhiễm hay không.

Thứ hai, vi khuẩn H. Pylori tồn tại trong cơ thể không đồng nghĩa với việc bạn mắc các bệnh về đường tiêu hóa. Tình trạng loét, viêm dạ dày hay các cơ quan đường ruột có thể do nhiều nguyên nhân gây ra, khuẩn H. pylori chỉ là một trong số những nguyên nhân gây bệnh đường ruôt.

Trong trường hợp IgG dương tính nhưng IgM âm tính, có nghĩa là cơ thể bạn đã có kháng thể IgG. Đồng nghĩa với việc bạn đã từng nhiễm khuẩn HP trước đó. Để biết bạn có đang nhiễm HP tại thời điểm xét nghiệm hay không, bác sĩ có thể chỉ định thực hiện thêm các xét nghiệm khác hoặc thực hiện xét nghiệm lại để theo dõi.

Trường hợp kết quả IgM và IgG cùng dương tính, kết luận được đưa ra bạn dương tính với H. pylori. Với kết quả này, nếu bạn không có triệu chứng của bệnh lý dạ dày thì chưa cần tiếp nhận điều trị. Nếu phát hiện kết quả dương tính và bạn có các biểu hiện thường xuyên buồn nôn, đau bụng, ợ hơi… thì nên kiểm tra bằng phương pháp nội soi