PDA

View Full Version : Chuyển giới nam sang nữ là người nhận bị rách bao

Emlacogai
20-01-2022, 09:59
Dạ em chào anh chị ạ, xin lỗi vì làm phiền anh chị nha
Anh chị làm ơn cho em hỏi...em là người chuyển giới từ nam sang nữ, có dùng Prep được một thời gian rồi, hôm nọ em có quan hệ tình dục, do dương vật người đó to quá với lại Qh thời gian lâu quá nên bị rách BCS, rách lúc nào em ko biết luôn ạ vì dương vật người đó to quá nên em chỉ có cảm giác đau quá thôi, ko cảm nhận được khi BCS bị rách :( đến khi xong rồi rút ra e mới biết, BCS rách hẵn ra luôn, bắn tinh vào trong âm đạo em luôn ạ huhu 😓
Em thì có uống Prep mỗi ngày, nhưng cái ngày mà cách ngày xảy ra nguy cơ 7 hôm, em bị nôn ra thuốc (do e bị ngộ độc nên nôn cả ngày, vừa uống Prep khoản 10p sau là e nôn ra vị đắng nên e biết e nôn ra thuốc, mà e lại ko có uống bù, ngu ngốc quá hicc 😥) Em nôn ra vậy là coi như mất 1 ngày, mà e lại bị nguy cơ như thế nữa, liệu Prep có bảo vệ đc em không ạ??

Charles
20-01-2022, 10:24
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0mm 5.4pt 0mm 5.4pt; mso-para-margin:0mm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->
Anh chị làm ơn cho em hỏi...em là người chuyển giới từ nam sang nữ, có dùng Prep được một thời gian rồi, hôm nọ em có quan hệ tình dục, do dương vật người đó to quá với lại Qh thời gian lâu quá nên bị rách BCS, rách lúc nào em ko biết luôn ạ vì dương vật người đó to quá nên em chỉ có cảm giác đau quá thôi, ko cảm nhận được khi BCS bị rách đến khi xong rồi rút ra e mới biết, BCS rách hẵn ra luôn, bắn tinh vào trong âm đạo em luôn ạ huhu.
Em thì có uống Prep mỗi ngày, nhưng cái ngày mà cách ngày xảy ra nguy cơ 7 hôm, em bị nôn ra thuốc (do e bị ngộ độc nên nôn cả ngày, vừa uống Prep khoản 10p sau là e nôn ra vị đắng nên e biết e nôn ra thuốc, mà e lại ko có uống bù, ngu ngốc quá hicc. Em nôn ra vậy là coi như mất 1 ngày, mà e lại bị nguy cơ như thế nữa, liệu Prep có bảo vệ đc em không ạ??

Như bạn kể là có nguy cơ.

Việc bạn uống Prep mỗi ngày chỉ làm giảm nguy cơ lây nhiễm chứ không phải 100% bảo vệ bạn tránh bị lây nhiễm HIV. Vì vậy giờ bạn có nguy cơ cần uống thuốc chống phơi nhiễm cho nguy cơ này theo phác đồ 28 ngày kể từ khi có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-01-2022, 12:53
Anh chị làm ơn cho em hỏi...em là người chuyển giới từ nam sang nữ, có dùng Prep được một thời gian rồi, hôm nọ em có quan hệ tình dục, do dương vật người đó to quá với lại Qh thời gian lâu quá nên bị rách BCS, rách lúc nào em ko biết luôn ạ vì dương vật người đó to quá nên em chỉ có cảm giác đau quá thôi, ko cảm nhận được khi BCS bị rách :( đến khi xong rồi rút ra e mới biết, BCS rách hẵn ra luôn, bắn tinh vào trong âm đạo em luôn ạ huhu ������
Em thì có uống Prep mỗi ngày, nhưng cái ngày mà cách ngày xảy ra nguy cơ 7 hôm, em bị nôn ra thuốc (do e bị ngộ độc nên nôn cả ngày, vừa uống Prep khoản 10p sau là e nôn ra vị đắng nên e biết e nôn ra thuốc, mà e lại ko có uống bù, ngu ngốc quá hicc ������) Em nôn ra vậy là coi như mất 1 ngày, mà e lại bị nguy cơ như thế nữa, liệu Prep có bảo vệ đc em không ạ??

Bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm HIV.