PDA

View Full Version : vui lòng cho em hỏi vết thương băng bó 1 giờ tiếp xúc với máu

Harry
16-01-2014, 20:44
Hiện em có vấn đề thắc mắc
1) em bị́ vết thương, đã băng bó sau 1 h, em co tiếp xuć vơí máu cú̉a người nhiễm hiv vây em có cân đùng pep hay không? Em caḿ ơn

songchungvoi_HIV
16-01-2014, 20:51
1) em bị́ vết thương, đã băng bó sau 1 h, em co tiếp xuć vơí máu cú̉a người nhiễm hiv vây em có cân đùng pep hay không? Em caḿ ơn
Ủa vết thương băng là vết thương kính, vậy lấy đây ra con đường xâm nhập???????. Nếu vết thương đó k băng lại mà vết thương k chảy máu là vết thương đóng niêm mạc, thì vẫn k phải là con đường cho HIV xâm nhập

Harry
16-01-2014, 22:03
Gởi anh, em vấn lo, hiv thâm nhập qua đường maú, thấ̉m thâú nên cóthế̉qua lớp băng cá nhân p

songchungvoi_HIV
16-01-2014, 22:05
Gởi anh, em vấn lo, hiv thâm nhập qua đường maú, thấ̉m thâú nên cóthế̉qua lớp băng cá nhân p
Rách việc. Giải thích vậy mà bác vẫm k hiểu nữa songchung bó tay.

Tuanmecsedec
16-01-2014, 22:07

Vết thương bạn đã băng bó 1 giờ thì niêm mạc đóng cửa rồi, yên tâm đi.

Harry
17-01-2014, 17:09
Anh ơi cho em hỏi nếu dich âm đạo dinh́ lên dương vật vây
̣ em co nguy cơ lây nhiễm không anh?

songchungvoi_HIV
17-01-2014, 17:19
Mún có nguy cơ khi và chỉ khi DV bạn k có BCS và ngâm hẳn trong cái thau chứ dịch AD. Còn đính dịch như bạn nói k hề có nguy cơ

Tuanmecsedec
17-01-2014, 18:44

HIV chỉ có khả năng lây nhiễm quan hệ trực tiếp không an toàn thôi bạn.

Harry
19-01-2014, 14:41
Cho em hỏi thêm câu nữa, bạn em đi cắt tóc , lúc cạo có xướt một vệt đỏ, vậy có cần dùng pep không anh ? em nghĩ có thể chủ tiệm ko thay lưỡi dao , nên trên lưỡi dao cạo có thể có vài chú virus

Tuanmecsedec
19-01-2014, 14:43
Cho em hỏi thêm câu nữa, bạn em đi cắt tóc , lúc cạo có xướt một vệt đỏ, vậy có cần dùng pep không anh ? em nghĩ có thể chủ tiệm ko thay lưỡi dao , nên trên lưỡi dao cạo có thể có vài chú virus

Việc hớt tóc thì bạn yên tâm đi,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

HIV/AIDS.
19-01-2014, 14:45
Trường hợp này không có nguy cơ nên bạn ko cần dùng PEP

Harry
19-01-2014, 14:48
Việc hớt tóc thì bạn yên tâm đi,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Có nguy cơ cao không anh ? vết thương khoảng bao sâu thì hiv mới xâm nhập qua cơ thể được vậy anh ? em thấy cạo mà vết màu đỏ là có nguy cơ chạm tới máu rồi anh ơi

Tuanmecsedec
19-01-2014, 14:50
Có nguy cơ cao không anh ? vết thương khoảng bao sâu thì hiv mới xâm nhập qua cơ thể được vậy anh ? em thấy cạo mà vết màu đỏ là có nguy cơ chạm tới máu rồi anh ơi

Đã trả lời không có nguy cơ mà hỏi có nguy cơ cao không anh.Bạn yên tâm việc hớt tóc không làm lây nhiễm HIV cho dù tông tơ đó có lột da đầu bạn.Nếu hớt tóc bị lây nhiễm HIV thì trên thế giới này nhiễm hết rồi.

HIV/AIDS..
19-01-2014, 14:55
Cạo tóc cạo râu gì đó em cứ yên tâm, nếu không thay dao cạo nó lụt nhách làm sao mà cạo cho em được. nếu không phải là 1 vết thương hở chảy máu mà chỉ ửng đỏ thôi thì không sao đâu em.

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 16:12
HIV k lây qua việc cạo râu, cắt tóc, Bạn của bạn k có nguy cơ trong trường hợp này, bạn của bạn k cần dùng PEP khi k có nguy cơ

Harry
22-01-2014, 20:48
Anh ơi , hôm bữa em có tiếp xúc với gái masage , được kích dục bằng tay , tay nguoi72 đó chạm vào dượng vật ( ko có da bảo vệ ) sau đó em được tắm rửa có vết thương ở chân , từ đó đến nay gần 6 ngày , nay em có sưng hạch ở cằm, cảm thấy đau họng muốn sốt. Vậy em có bị dình con virus nào ko anh ơi ? đang lo quá ? Mong các anh giải đáp giúp , em tính qua tết đi xét nghiệm .

Tuanmecsedec
22-01-2014, 20:50
Anh ơi , hôm bữa em có tiếp xúc với gái masage , được kích dục bằng tay , tay nguoi72 đó chạm vào dượng vật ( ko có da bảo vệ ) sau đó em được tắm rửa có vết thương ở chân , từ đó đến nay gần 6 ngày , nay em có sưng hạch ở cằm, cảm thấy đau họng muốn sốt. Vậy em có bị dình con virus nào ko anh ơi ? đang lo quá ? Mong các anh giải đáp giúp , em tính qua tết đi xét nghiệm .

Như vậy có nguy cơ gì đâu mà lo lắng bạn.

Harry
22-01-2014, 21:00
Sưng hạch bạch huyết ở dưới cằm anh ơi, có dâu hiệu của virus nên em lo lắng , có thể do sơ xuất tiếp xúc mà bị dính , hơn nữa tỏng nguoi72 lại muốn cảm và sốt

Tuanmecsedec
22-01-2014, 21:18
Sưng hạch bạch huyết ở dưới cằm anh ơi, có dâu hiệu của virus nên em lo lắng , có thể do sơ xuất tiếp xúc mà bị dính , hơn nữa tỏng nguoi72 lại muốn cảm và sốt

Thời tiết mấy hôm nay dễ bị bệnh lắm bạn.Bạn yên tâm khi được tư vấn.

Harry
22-01-2014, 22:27
Vây hoàn toàn ko có nguy cơ hả anh,? Em tinh́ qua tết đi xet́ nghiệm :-P caḿ ơn anh

Tuanmecsedec
22-01-2014, 22:29
Vây hoàn toàn ko có nguy cơ hả anh,? Em tinh́ qua tết đi xet́ nghiệm :-P caḿ ơn anh

Hoàn toàn không có nguy cơ bạn.

songchungvoi_HIV
23-01-2014, 09:26
kích dục bằng tay , tay người đó chạm vào dượng vật ( ko có da bảo vệ ) sau đó em được tắm rửa có vết thương ở chân => Chả có liên quan ăn nhậu gì đến con http://nhansuvietnam.vn/news_pictures/18/szyic1227344940.jpg

Harry
23-01-2014, 09:44
Anh ơi má̀ sao sańg nay thức dạy em thấy sốt nhẹ va viêm hong, sưng hach ở dưới căḿ̀, có khi nào tay người đó bị chảy maú dinh́ tới em không anh? y

Nguyen Ha
23-01-2014, 09:48
Anh ơi má̀ sao sańg nay thức dạy em thấy sốt nhẹ va viêm hong, sưng hach ở dưới căḿ̀, có khi nào tay người đó bị chảy maú dinh́ tới em không anh? y
Do bạn stress thôi, trường hợp của bạn không có nguy cơ, đừng lo lắng nữa.

Harry
24-01-2014, 11:10
Cho em hỏi nếu tay dinh́ maú chạm vào dương vật vậy có lây hay không? Xin caḿ ơn

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 11:12
Cho em hỏi nếu tay dinh́ maú chạm vào dương vật vậy có lây hay không? Xin caḿ ơn
Mún có nguy cơ khi vết thương bạn k còn chảy máu bạn cố tình dùng ngón tay dấy vào vết thương cho chảy máu trở lại rùi đổ máu của người khác vào vết thương bạn vừa làm cho chảy máu trở lại mới có nguy cơ

Harry
24-01-2014, 12:43
Em chưa hiểu ý anh, vâỵ́maú đổ lên dương vật có nguy cơ ko anh?

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 12:51
Em chưa hiểu ý anh, vâỵ́maú đổ lên dương vật có nguy cơ ko anh?
Bạn lấy máu ở đâu ra đổ lên DV?????? DV mà bạn nói phải là DV k có áo giáp và đưa vào AD mới có nguy cơ

Harry
24-01-2014, 14:25
Ý em sợ́tay cô gaí massage có dinh́ maú, cô ta chạm vào dương vật mà ko có da bảo vệ, vậy có nguy cơ ko anh?

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 14:30
Ý em sợ́tay cô gaí massage có dinh́ maú, cô ta chạm vào dương vật mà ko có da bảo vệ, vậy có nguy cơ ko anh?
Muốn có nguy cơ thì DV k áo giáp nằm trong AD có máu. Còn lại k có nguy cơ. Sợ có nghĩ là tưởng tượng. Suy diễn, cho dù có vẫn k có nguy cơ

Harry
26-01-2014, 15:53
Anh ơi cho em hỏi tay em nổi một dãy mụn với lại gần đây tiêu chảy liên tục vậy có phải đấu hiệu cuả hiv ko anh?

Tuanmecsedec
26-01-2014, 15:55
Anh ơi cho em hỏi tay em nổi một dãy mụn với lại gần đây tiêu chảy liên tục vậy có phải đấu hiệu cuả hiv ko anh?

Mụn là do nóng cơ thể trong người thôi bạn.Tiêu chảy đôi lúc do ăn uống(bị ngộ độc) Hoặc do Stress cũng gây ra tiêu chảy.

Harry
26-01-2014, 16:54
Anh ơi cho em hỏi giớ̀ xet́ nghiệm đươc chuâ anh, giờ em còn phat́ ban nhỏ liti, rồi mụn cung liti lun anh

songchungvoi_HIV
26-01-2014, 16:56
Anh ơi cho em hỏi giớ̀ xet́ nghiệm đươc chuâ anh, giờ em còn phat́ ban nhỏ liti, rồi mụn cung liti lun anh
Bạn k có nguy cơ với HIV XN chi cho tốn máu tốn tiền, để tiền đó tết tiến lên, xì dách đê

Tuanmecsedec
26-01-2014, 16:56

Bạn muốn xét nghiệm khi nào là tùy bạn chứ.Bạn được tư vấn rồi mà vẫn xoắn vậy.

Harry
26-01-2014, 17:13
Cho em hỏi bị nhiễm bao lâu có triệu chứng, sao em có nguy cơ 2 tuần mà có triệu chứng lẹ vậy anh?

songchungvoi_HIV
26-01-2014, 17:17
Cho em hỏi bị nhiễm bao lâu có triệu chứng, sao em có nguy cơ 2 tuần mà có triệu chứng lẹ vậy anh?
Lẹ mau gì tất cả là do bạn quá ám ảnh HIV, nhìn ai cũng nhiễm rùi nhìn lại thấy máu bắn vào mắt do hoang tưởng, chứ làm gì có nguy cơ mà triệu chứng với triệu đô

Harry
26-01-2014, 18:18
Lẹ mau gì tất cả là do bạn quá ám ảnh HIV, nhìn ai cũng nhiễm rùi nhìn lại thấy máu bắn vào mắt do hoang tưởng, chứ làm gì có nguy cơ mà triệu chứng với triệu đô

Chắc anh nhầm rồi, em bị maú dinh́ trên dương vật khi đi masmassage mà

songchungvoi_HIV
26-01-2014, 18:20
Chắc anh nhầm rồi, em bị maú dinh́ trên dương vật khi đi masmassage mà
Thì cũng k có nguy cơ

Harry
02-02-2014, 07:45
Anh ơi, nhiệt miệng có liên quan gì tới hiv ko anh? sao em tự́nhiên nổi 3 nốt nhiệt miê miệng, không biết có phải bunǵ̀phát không

songchungvoi_HIV
02-02-2014, 09:08
Anh ơi, nhiệt miệng có liên quan gì tới hiv ko anh? sao em tự́nhiên nổi 3 nốt nhiệt miê miệng, không biết có phải bunǵ̀phát không
Nhiệt miệng có liên quan đền cắn hột dưa trong ba ngày Xuân nhiều quá => Nóng trong người uống trà Dr Thanh => thanh lọc giải nhiệt k lo bị nóng

HIV/AIDS.
02-02-2014, 09:17
Chịu khó ăn nhiều rau và đồ mát quá, chứ NHiệt miệng thì cò liên quan ji đến HIV

Charles
02-02-2014, 09:33

Nhiệt miệng là do nóng trong người, không liên quan gì đến HIV.

HIV/AIDS..
02-02-2014, 09:34

Em ơi cho anh hỏi cái em ơi. Em có bị hoang tưởng và có biet đọc tiếng Việt không em ơi. Mà nếu biết đọc thì co hiểu những gì đã được chia sẻ không em ơi. Chứ anh đọc thì thấy quá rõ rang rồi, em không có nguy cơ hiv em ơi. Triệu chứng đó do nóng trong người hoặc do thời tiết thôi em ơi. Làm gì mà xoắn như con ốc vậy em ơi.

Harry
07-02-2014, 21:21
Hic hic , dạo này bên cơ thể em có đau nhói ở các cơ + nách bị đau và có nguy cơ sưng , cho em hỏi vậy có phải sưng hạch bạch huyết không ? Em lo quá , không biết em có bị dính không với các nguy cơ trên.
Cho em hỏi hạch bạch huyết ở nách sao bao lâu thì nổi lên vậy mấy anh từ khi chạm vào thấy đau.

trungan1987
07-02-2014, 21:24
Hic hic , dạo này bên cơ thể em có đau nhói ở các cơ + nách bị đau và có nguy cơ sưng , cho em hỏi vậy có phải sưng hạch bạch huyết không ? Em lo quá , không biết em có bị dính không với các nguy cơ trên.
Cho em hỏi hạch bạch huyết ở nách sao bao lâu thì nổi lên vậy mấy anh từ khi chạm vào thấy đau.
Mấy cái đó có liên quan j đến H đâu bạn...
Bạn bị j thì bạn khám cái đó...
Bạn nên đọc lại những j các anh chị đã chia sẻ cho bạn...

Harry
07-02-2014, 22:03
Em tưởng sưng hạch bạch huyết là một dấu hiệu của H chứ anh

trungan1987
07-02-2014, 22:09
Em tưởng sưng hạch bạch huyết là một dấu hiệu của H chứ anh
Vì bạn xem nhìu thông tin... rùi bạn nghĩ ngợi lo sợ tùm lum nên lúc nào bạn cũng nghĩ là H... nhưng thật sự thì ko phải vậy... chẳng liên quan j hết bạn ah...

Harry
12-02-2014, 22:33
Cho en hoí̉ nănǵ̣mụn tiếp xúc với maú người nhiễm hiv có bị lây không cać anh mam

songchungvoi_HIV
12-02-2014, 22:38
Cho en hoí̉ nănǵ̣mụn tiếp xúc với maú người nhiễm hiv có bị lây không cać anh mam
Nặn mụn bằng que có lây HIV

Thứ tư, 29/1/2014 06:11 GMT

Chào bác sĩ, khoảng 6 tháng trước cháu vô tình sử dụng một que nặn mụn không rõ nguồn gốc.

Sau đó cháu bị sốt và viêm họng. (Cháu không nhớ chính xác bị trước hay sau khi nặn mụn, và 2 triệu chứng không cùng xảy ra). Vậy cháu có thể bị lây nhiễm HIV không? Cháu rất lo lắng tới tương lai của mình. (Hoàng Yên)

<tbody>

Ảnh minh hoạ: News.

</tbody>

Trả lời :

Chào em,

Thay vì lo lắng và hoang mang, tôi khuyên em nên đi làm xét nghiệm để kiểm tra. Kết quả xét nghiệm sẽ là câu trả lời chính xác và đáng tin cậy nhất. Việc xét nghiệm cũng hoàn toàn tiện lợi, nhanh chóng và bảo mật. Cá nhân tôi nghĩ, tình huống mà em chia sẻ, khả năng lây nhiễm là rất thấp.

Về trường hợp của em, thực tế nhiễm HIV không có biểu hiện gì điển hình và mang tính gợi ý, tình huống mà em nói rất có thể chỉ là sự tình cờ của một đợt cảm sốt hay viêm họng. Em không nên vì thế mà quy kết cho HIV.

Điều sau cùng tôi muốn nói, các vật dụng cá nhân, tốt nhất nên sử dụng riêng, vừa đảm bảo vệ sinh, vừa an toàn và tránh những lo ngại không cần thiết.

Bác sĩ Nguyễn Tấn Thủ

http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...v-2945590.html (http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/suc-khoe/tu-van/nan-mun-bang-que-co-lay-hiv-2945590.html)