PDA

View Full Version : Xét nghiệm combo ag/ab 28 ngày âm tính tại trung tâm HH Q10

lukhach
10-02-2022, 00:04
Chào anh chị BQT,

em muốn hỏi về nguy cơ của em như sau

Ngày 10/01/2022 em đi nhậu ở nhà bạn và lúc đi vệ sinh em bước vào bụi cỏ để đi. Khi quay trở ra thì bạn em nói chỗ đó là kim tiêm nhiều lắm nhưng em lại không để ý có bị đâm trúng hay không (em mang dép lào)
Đến khoảng ngày 25/01 em bắt đầu có các triệu chứng như nhức mỏi tay chân, tiêu chảy, sụt tầm 1kg, mất ngủ, phát ban ngứa cả người (đến nay vẫn chưa hết)

Ngày 07/02/2022 (đúng 28ngày/4tuần) em đi xét nghiệm HIV Combo Ag/Ab tại trung tâm Hoà Hảo Q10 cho ra kết quả Neg S/co 0.060 (bs tư vấn em là âm tính, hẹn xét nghiệm lại sau 2 tháng)

Vậy anh chị cho em hỏi với kết quả như vậy em đã an toàn chưa?

và có trường hợp nào lật kèo khi xét nghiệm lại ở 8 tuần và 12 tuần không ạ?

Em cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
10-02-2022, 06:52
Chào anh chị BQT,

em muốn hỏi về nguy cơ của em như sau

Ngày 10/01/2022 em đi nhậu ở nhà bạn và lúc đi vệ sinh em bước vào bụi cỏ để đi. Khi quay trở ra thì bạn em nói chỗ đó là kim tiêm nhiều lắm nhưng em lại không để ý có bị đâm trúng hay không (em mang dép lào)
Đến khoảng ngày 25/01 em bắt đầu có các triệu chứng như nhức mỏi tay chân, tiêu chảy, sụt tầm 1kg, mất ngủ, phát ban ngứa cả người (đến nay vẫn chưa hết)

Ngày 07/02/2022 (đúng 28ngày/4tuần) em đi xét nghiệm HIV Combo Ag/Ab tại trung tâm Hoà Hảo Q10 cho ra kết quả Neg S/co 0.060 (bs tư vấn em là âm tính, hẹn xét nghiệm lại sau 2 tháng)

Vậy anh chị cho em hỏi với kết quả như vậy em đã an toàn chưa?

và có trường hợp nào lật kèo khi xét nghiệm lại ở 8 tuần và 12 tuần không ạ?

Em cảm ơn anh chị

Bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa,vì bạn không có nguy cơ chỉ lo lắng suy diễn thôi.

lukhach
10-02-2022, 13:48
Chào anh Tuấn,

em sợ khi bước vào kim đâm hoặc quẹt trầy mấy phần dép không che được như ngón chân hay phần bên hông chân thì có nguy cơ không ạ?

em cảm ơn anh

Tuanmecsedec
10-02-2022, 14:22
Chào anh Tuấn,

em sợ khi bước vào kim đâm hoặc quẹt trầy mấy phần dép không che được như ngón chân hay phần bên hông chân thì có nguy cơ không ạ?

em cảm ơn anh

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

lukhach
11-02-2022, 10:10
Dạ em cảm ơn anh Tuấn ạ