PDA

View Full Version : E đang điều trị ARV nhưng có người muốn xin con

songtiepvicon
22-03-2022, 12:04
Chào BQT, tôi bị nhiễm hiv và đang điều trị ARV ổn định được 2 năm nay rồi, tôi đã lập gia đình. Gần đây tôi có gặp lại người yêu cũ và cô ấy rất muốn quan hệ và xin tôi một đứa con rồi cô ấy sẽ sang định cư bên Nhật, cô ấy ko biết tôi bị nhiễm HIV, tôi cũng muốn cho cô ấy, nhưng lại ko muốn cho cô ấy biết tôi bị nhiễm HIV, tải lượng virut của tôi dưới ngưỡng phát hiện, liệu giờ tôi quan hệ và xuất vào bên trong liệu có lây nhiễm cho cô ấy lo và sau này nếu chẳng may có con thì có lây sang con ko. Câu chuyện tôi hoàn toàn thực tế và nghiêm túc, rất mong anh chị giải đáp xớm nhất cho tôi

Charles
22-03-2022, 13:27
Chào BQT, tôi bị nhiễm hiv và đang điều trị ARV ổn định được 2 năm nay rồi, tôi đã lập gia đình. Gần đây tôi có gặp lại người yêu cũ và cô ấy rất muốn quan hệ và xin tôi một đứa con rồi cô ấy sẽ sang định cư bên Nhật, cô ấy ko biết tôi bị nhiễm HIV, tôi cũng muốn cho cô ấy, nhưng lại ko muốn cho cô ấy biết tôi bị nhiễm HIV, tải lượng virut của tôi dưới ngưỡng phát hiện, liệu giờ tôi quan hệ và xuất vào bên trong liệu có lây nhiễm cho cô ấy lo và sau này nếu chẳng may có con thì có lây sang con ko. Câu chuyện tôi hoàn toàn thực tế và nghiêm túc, rất mong anh chị giải đáp xớm nhất cho tôi

Người có HIV khi điều trị ARV tải lượng dưới ngưỡng thì giảm nguy cơ lây nhiễm cho người khác, nhưng không phải tuyệt đối, tức bạn vẫn có khả năng lây cho người khác.

Tuanmecsedec
22-03-2022, 14:05

Bạn không thể quan hệ mà không cho cô ấy biết về mình.Nếu cô ấy biết bạn có HIV mà chấp nhận thì vẫn có thể mang thai được.Vì có cách uống thuốc phòng ngừa,đằng này nếu bạn không cho biết mà quan hệ thì với cô ấy vẫn có khả năng bị lây nhiễm.

songtiepvicon
22-03-2022, 19:40
Vâng, tôi cảm ơn anh chị đã cho lời khuyên