PDA

View Full Version : Tư vấn giúp em với ạ

Buonnhi
30-03-2022, 22:28
Em đang điều trị arv , hôm nay em vô tình làm đứt tay chảy 1 giọt máu xuống nền nhà , khoảng 15p sau con em chạy dẫm vào máu đó , chân cháu bị xước 1 vệt dài 1cm có rơm rớm máu , liệu con em có sao ko ạ , em thất trách quá quên ko lau giọt máu đó đi ạ .
Cho em hỏi thêm , em có cạo lông màu bằng dao lam , chỉ bị chảy chút máu bằng đầu tăm dính vào đó , con em vô tình cầm vào dao lam đó chảy máu , cháu có bị sao ko ạ ?

Tuanmecsedec
31-03-2022, 06:15
Em đang điều trị arv , hôm nay em vô tình làm đứt tay chảy 1 giọt máu xuống nền nhà , khoảng 15p sau con em chạy dẫm vào máu đó , chân cháu bị xước 1 vệt dài 1cm có rơm rớm máu , liệu con em có sao ko ạ , em thất trách quá quên ko lau giọt máu đó đi ạ .
Cho em hỏi thêm , em có cạo lông màu bằng dao lam , chỉ bị chảy chút máu bằng đầu tăm dính vào đó , con em vô tình cầm vào dao lam đó chảy máu , cháu có bị sao ko ạ ?

Không có sao bạn.

Buonnhi
31-03-2022, 11:21
Cho em hỏi thêm đang điều trị ARV mà tải lượng thấp , đáp ứng thuốc tốt , thì khả năng lây nhiễm cho người khác là thấp đúng ko ạ , những hoạt động sinh hoạt hàng ngày mà vô tình làm chảy máu rơi rớt ra nhà nếu chẳng may dẫm vào thì tỉ lệ lây nhiễm thấp đúng ko ạ

Tuanmecsedec
31-03-2022, 13:31
Cho em hỏi thêm đang điều trị ARV mà tải lượng thấp , đáp ứng thuốc tốt , thì khả năng lây nhiễm cho người khác là thấp đúng ko ạ , những hoạt động sinh hoạt hàng ngày mà vô tình làm chảy máu rơi rớt ra nhà nếu chảy may dẫm vào thì tỉ lệ lây nhiễm thấp đúng ko ạ

Đúng rồi bạn.

Buonnhi
31-03-2022, 13:39
Đúng rồi bạn.
Em cảm ơn anh rất nhiều .