PDA

View Full Version : Hỏi về khả năng lây nhiễm.

Joker3979
05-04-2022, 12:43
Em xin chào BQT,các bác sỹ và tất cả thành viên trong diễn đàn.
Mọi người cho em hỏi về khả năng lây nhiễm các bệnh truyền nhiễm như hiv,giang mai,sùi mào gà,lậu...qua bồn cầu nhà vệ sinh có cao không ạ,nhất là sùi mào gà và giang mai.Em vừa tình cờ đọc được bài báo có nói có khả năng lây nhiễm các bệnh nói trên qua bồn cầu nhà vệ sinh,mà em cũng thường xuyên sử dụng nhà vệ sinh công cộng nên hơi lo lắng.
Em rất mong nhận được sự tư vấn của bác sỹ và tất cả thành viên diễn đàn.Em xin cảm ơn.

Tuanmecsedec
05-04-2022, 13:46
Em xin chào BQT,các bác sỹ và tất cả thành viên trong diễn đàn.
Mọi người cho em hỏi về khả năng lây nhiễm các bệnh truyền nhiễm như hiv,giang mai,sùi mào gà,lậu...qua bồn cầu nhà vệ sinh có cao không ạ,nhất là sùi mào gà và giang mai.Em vừa tình cờ đọc được bài báo có nói có khả năng lây nhiễm các bệnh nói trên qua bồn cầu nhà vệ sinh,mà em cũng thường xuyên sử dụng nhà vệ sinh công cộng nên hơi lo lắng.
Em rất mong nhận được sự tư vấn của bác sỹ và tất cả thành viên diễn đàn.Em xin cảm ơn.

Nếu lo lắng vệ sinh công cộng thì xã hội này tiêu hết rồi bạn,bạn cứ hình dung có ai mà không sử dụng vệ sinh công cộng khi ra đường.Bạn động não lên sẽ không hỏi hay lo lắng vấn đề này.Động não lên bạn.