PDA

View Full Version : lấy cao răng ( vôi răng ) có nguy cơ lây nhiễm không?

Trần việt nam
03-05-2022, 14:59
các anh cho em hỏi, hôm qua em mới đi lấy cao răng ( vôi răng ) về thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ? lúc em đến khám là cuối ngày nên còn mỗi mình e làm,không biết người trước cách em bao lâu, đủ để virus chết ko ạ, tại e thấy họ để sẵn bao đựng dụng cụ khám bọ trong miệng zip khay đặt trên bàn, bộ đồ nghề lấy cao răng thì tong tủ tia cực tím lấy ra, em lo ngại nhất găng tay bác sĩ quên chưa thay hoặc dụng cụ đánh bóng dùng chung người khác vì lúc đánh bỏng răng em có rỉ máu ,các anh cho em hỏi chi tiết như trên có nguy cơ không ạ,cho em hỏi thêm chất đánh bóng răng trắng đó ức chế được virus hiv và viêm gan B không ạ!

Charles
03-05-2022, 15:06
các anh cho em hỏi, hôm qua em mới đi lấy cao răng ( vôi răng ) về thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ? lúc em đến khám là cuối ngày nên còn mỗi mình e làm,không biết người trước cách em bao lâu, đủ để virus chết ko ạ, tại e thấy họ để sẵn bao đựng dụng cụ khám bọ trong miệng zip khay đặt trên bàn, bộ đồ nghề lấy cao răng thì tong tủ tia cực tím lấy ra, em lo ngại nhất găng tay bác sĩ quên chưa thay hoặc dụng cụ đánh bóng dùng chung người khác vì lúc đánh bỏng răng em có rỉ máu , các anh cho em hỏi chi tiết như trên có nguy cơ không ạ!

Không có nguy cơ bạn.

Tuanmecsedec
03-05-2022, 18:50
các anh cho em hỏi, hôm qua em mới đi lấy cao răng ( vôi răng ) về thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ? lúc em đến khám là cuối ngày nên còn mỗi mình e làm,không biết người trước cách em bao lâu, đủ để virus chết ko ạ, tại e thấy họ để sẵn bao đựng dụng cụ khám bọ trong miệng zip khay đặt trên bàn, bộ đồ nghề lấy cao răng thì tong tủ tia cực tím lấy ra, em lo ngại nhất găng tay bác sĩ quên chưa thay hoặc dụng cụ đánh bóng dùng chung người khác vì lúc đánh bỏng răng em có rỉ máu ,các anh cho em hỏi chi tiết như trên có nguy cơ không ạ,cho em hỏi thêm chất đánh bóng răng trắng đó ức chế được virus hiv và viêm gan B không ạ!

Không có sao.