PDA

View Full Version : Trường hợp hy hữu, em mong được sự tư vấn của các anh chị

tan_phong
31-07-2013, 12:35
Chào anh Tuấn & mọi người,

Em cũng không biết trình bày nguy cơ của em thế nào vì em ko biết nó có khả năng xảy ra hay không ? Tất cả cũng tại bia rượu mà ra. Em xin nói ra ở đây. Mong anh Tuấn & mọi người đừng mắng em tội nghiệp em vì em đang hoang mang lắm.

Hôm tối thứ 2 vừa rồi (29-07-2013). Em nhậu với bạn ở Hai Bà Trưng, sau khi xong, em chạy từ Hai Bà Trưng quẹo Võ Thị Sáu về & có quẹo qua Nguyễn Thông mua đồ ăn gần ga Sài Gòn. Sau đó em đi đường Nguyễn Phúc Nguyên về. Nhưng bắt đầu từ lúc này. Em bắt đầu vào trạng thái say xỉn + ngủ gật đến nỗi ko còn nhớ gì :( Chỉ nhớ đến khi em giật mình chợt tỉnh lại thì mình đã ở vòng xoay Lý Thái Tổ (ngã bảy), rồi em tạm dừng xe lại vì mệt wá, mắt lại lim dim, gục qua gục lại & bị té xe wa 1 bên, lúc này em tỉnh lun, sau đó em dựng xe lên & chạy về nhà lun :(

Những điều em hoang mang ở đây là :

1. Đoạn đường từ Nguyễn Phúc Nguyên về đến vòng xoay Lý Thái Tổ, em không nhớ em chạy về bằng cách nào ? bằng đường nào ? & trong thời gian đó có chuyện gì xảy ra với em ko ? Tức là em sợ CÓ NHỮNG KẺ MUỐN ĐÂM KIM TIÊM VÀO NGƯỜI ĐI ĐƯỜNG ĐỂ TRẢ THÙ ĐỜI. Em sợ em đã bị thằng nào đó chạy xe theo đâm vào em nhưng do xỉn quá nên em ko còn cảm giác gì nữa :( Hoặc có những lúc em dừng xe lại 1 chút để nghỉ mệt thì sợ có ai đó đếm đâm kim tiêm vào em mà em ko bít :(

2. Lúc em bị té xe ở vòng xoay Lý Thái Tổ, em có bi trầy, tróc da ở cánh tay, nhưng say wá nên em ko kiểm tra mặt đất chỗ em té có kim tiêm hay ko ? em nhớ mang máng tay em chỉ bị xước, ko chảy máu

3. Từ vòng xoay Lý Thái Tổ, em đi Hùng Vương về nhưng nhiều lúc vẫn mơ mơ màng màng. Đến khúc bệnh viện Phạm Ngọc Thạch, trường Hùng Vương (khu có gà hay pede đứng đường), lúc đang gật gù thì có 1 thằng chạy xe bên cạnh kiu hỏi "đi không anh", em giật mình tỉnh lại & sợ wá chạy lun về nhà. Cái em sợ là trong lúc em đang gật gù đó, no có làm gì em ko ??? như đâm kim tiêm ? :(

Khi về nhà em có kiềm tra khắp người nhưng ko thấy có vết nào giống kim tiêm đâm, hay có khi nào vết đâm nhỏ wá em ko nhận ra ko ?

Em có suy nghĩ chuyện bị cướp bằng kim tiêm. Nhưng có lẽ ko phải cướp vì em ko bị mất laptop, ko mất điện thoại hay ví. Em chỉ sợ khả năng bị trả thù đời

Em sợ lắm rồi, sau này em ko dám nhậu kiểu này nữa. Em xin mọi người tư vấn giúp em, liệu với những gì em kể ở trên, em có nguy cơ gì ko ạ ? Em mong mọi người hiểu cho em, đừng nói em hoang tưởng suy nghĩ lung tung vì mọi chuyện đều co thể xảy ra mà phải ko ạ ?

Em xin cảm ơn anh Tuấn & các anh chị trước.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
31-07-2013, 13:51
Chào bạn. Như bạn nói trong tiêu đề của bạn, trường hợp này đúng là hi hữu, bản thân tôi đánh giá là hoang tưởng, vì thực tế khi có kim đâm vào người (nhất là lại có va chạm mạnh như té xe va vào kim tiêm) bạn KHÔNG THỂ KHÔNG BIẾT, trừ khi bạn gục tại chỗ và không còn nhận thức được những gì xung quanh (chết lâm sàng).

Nguyen Ha
31-07-2013, 14:43
Văn miêu tả của bạn rất cụ thể tới từng chi tiết mà bạn vẫn không biết rõ bạn đã bị như thế nào thì ai biết. Toàn những suy diễn hoang tưởng.

tan_phong
31-07-2013, 17:10
Em xin cảm ơn anh TieuBao & chị Hà ạ. Nhưng có đúng kim tiêm đâm thì sẽ rất đau đến mức có cảm giác dù đang say rượu ngủ gục không ạ ? Em sợ có ai chọt kim tiêm 1 cái vào người em rồi rút ra nhanh, vậy thì sao mình có cảm giác được ạ ?

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
31-07-2013, 17:42
Haha trên diễn đàn có 1 bạn hoảng quá cũng mua kim về tự chọc đấy, không khuyến khích nhưng nếu xoắn bạn thử xem :D Yên tâm đi bạn ko sao đâu, xoắn quá thì lại phải đi xn tốn tiền tốn máu lắm đấy :D

Nguyen Ha
31-07-2013, 17:52
Em xin cảm ơn anh TieuBao & chị Hà ạ. Nhưng có đúng kim tiêm đâm thì sẽ rất đau đến mức có cảm giác dù đang say rượu ngủ gục không ạ ? Em sợ có ai chọt kim tiêm 1 cái vào người em rồi rút ra nhanh, vậy thì sao mình có cảm giác được ạ ?

Không thể "giả sử" như thế được.
Này nhé, nếu bị phẫu thuật thì phải gây tê và gây tê chỗ đau thôi còn người vẫn biết bs họ đang làm gì mình. Chứ nếu mà bị đâm như thế phải tỉnh rượu ngay.
Thôi đừng suy diễn hoang tưởng nữa, ko tốt cho thần kinh đâu bạn ạ.

CrisM
31-07-2013, 19:18
Có nên chuyển vào box kì thị không smod Nguyên Hà nhỉ? E đang phân vân!

DanOng_HayNoiKhong_GMD
01-08-2013, 14:28
Có trả thù đời cũng phải kiếm mấy em xinh tươi trả thù, kiếm bác làm gie` =]], vote cho vào box kỳ thị :D

tan_phong
03-08-2013, 14:14
Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em. Mặc dù cũng còn lo lắm nhưng cũng bớt rồi. Em nghe nói ở Hòa Hảo có xét nghiệm combo cho kết quả chính xác sau 4 tuần phải không ạ ? Cho em hỏi trường hợp của em thì có cần phải làm xét nghiệm combo này sau 4 tuần không ạ (giờ em chỉ mới gần 1 tuần) ? Và 3 tháng sau em có cần xét nghiệm lần nữa không ạ ? Em chỉ mún xn cho xả stress & yên tâm hơn thôi :(

ntqn1992
03-08-2013, 14:36
1 Cuốn tự truyện rất hay, cảm ơn bạn. :brick:

mong cống hiến
04-08-2013, 13:13
Ông này học ĐH KHXH&NV hả sao viết văn hay và có lớp lang dữ há. ông có nguy cơ cao lắm đó. Nguy cơ ......bị xe hung có tỉ lệ tử vong cao 1000 lần so với H, còn cái vụ đâm kim tiêm thì đừng có mơ, không vui tí nào.

tan_phong
05-08-2013, 00:12
Cảm ơn mọi người đã tư vấn. Bị mọi người trách nhưng em thấy rất vui vì những lời trách của mọi người làm em thấy bớt lo nhiều rồi :)

Tuanmecsedec
05-08-2013, 07:40
Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em. Mặc dù cũng còn lo lắm nhưng cũng bớt rồi. Em nghe nói ở Hòa Hảo có xét nghiệm combo cho kết quả chính xác sau 4 tuần phải không ạ ? Cho em hỏi trường hợp của em thì có cần phải làm xét nghiệm combo này sau 4 tuần không ạ (giờ em chỉ mới gần 1 tuần) ? Và 3 tháng sau em có cần xét nghiệm lần nữa không ạ ? Em chỉ mún xn cho xả stress & yên tâm hơn thôi :(

Bạn không cần thiết phải mất tiền xét nghiệm về vấn đề bạn kể.