PDA

View Full Version : Có nguy cơ ko ạ?

Toilabonbon
23-05-2022, 18:55
10 ngày trước con của em (2 tuổi) được ông nội đưa đi bộ chơi ( Đi có mang dép xốp).
Hôm nay em nhìn dưới lòng bàn chân của con em thấy 1 vết bầm nhỏ bằng đầu kim.em có lấy tay bóp thì ko ra máu và soi kính lúp thì ko có vết đâm.

Em có hỏi ông nội bé có đạp hay khóc ko thì ông nội nói ko.
Em có kiểm tra dép thì ko thấy lỗ nào hết
Cho hỏi nếu có bị kim quẹt hay đâm thì có nguy cơ ko ạ?

Cho em hỏi vết bầm bằng đầu kim là bị gì ạ?

Nguyen Ha
23-05-2022, 19:11
10 ngày trước con của em (2 tuổi) được ông nội đưa đi bộ chơi ( Đi có mang dép xốp).
Hôm nay em nhìn dưới lòng bàn chân của con em thấy 1 vết bầm nhỏ bằng đầu kim.em có lấy tay bóp thì ko ra máu và soi kính lúp thì ko có vết đâm.

Em có hỏi ông nội bé có đạp hay khóc ko thì ông nội nói ko.
Em có kiểm tra dép thì ko thấy lỗ nào hết
Cho hỏi nếu có bị kim quẹt hay đâm thì có nguy cơ ko ạ?

Cho em hỏi vết bầm bằng đầu kim là bị gì ạ?

Nếu là kim đâm sẽ rất đau và bé sẽ khóc, người lớn sẽ phát hiện ra ngay. Trường hợp này ko phải do kim đâm.

Toilabonbon
23-05-2022, 19:14
Nếu là kim đâm sẽ rất đau và bé sẽ khóc, người lớn sẽ phát hiện ra ngay. Trường hợp này ko phải do kim đâm.

Cảm ơn ad.
Ad cho mình hỏi nếu kim đâm dưới lòng bàn chân thì có vết bầm ko ạ.

Nguyen Ha
23-05-2022, 19:18
Cảm ơn ad.
Ad cho mình hỏi nếu kim đâm dưới lòng bàn chân thì có vết bầm ko ạ.

Bất kể vật gì dù là viên đá hoặc bé đi tới chỗ ko bằng phẳng cũng có thể tạo ra vết bầm.

Toilabonbon
23-05-2022, 19:23

Bất kể vật gì dù là viên đá hoặc bé đi tới chỗ ko bằng phẳng cũng có thể tạo ra vết bầm.

Cảm ơn ad.
Ad cho hỏi nếu nghiện vứt kim tiêm dính xi lanh thời gian khoảng 5-8 tiếng thì có nguy cơ ko ad.

Toilabonbon
08-06-2022, 18:43

Cho mình hỏi kim + xilanh nằm ngoài trời từ 5_8h thì virus chết chưa ạ?

Tuanmecsedec
08-06-2022, 19:28
Cho mình hỏi kim + xilanh nằm ngoài trời từ 5_8h thì virus chết chưa ạ?

Chết queo rồi bạn.

Toilabonbon
26-06-2022, 21:07
Ở đây có ai nhiễm Hiv do đạp kim tiêm ko?

Nguyen Ha
27-06-2022, 06:43
Ở đây có ai nhiễm Hiv do đạp kim tiêm ko?

Đạp như thế nào mới gọi là đạp và bị.