PDA

View Full Version : khám sức khoẻ dính bông máu

trungnt
09-06-2022, 10:13
Em chào các anh ở diễn đàn ạ
chúc mọi người 1 ngày mới tốt lành
em mong các anh giai đáp giúp em 1 vấn đề em đang rất băn khoăn
hôm nay em đi khám sk, có lấy máu để xét nghiệm,
mọi chuyện k vđ gì cho đến khâu dịt bông, em thấy chị ytê gắp bông dịt vết thương, tuy nhiên bông dịt cho em thì em nhìn thấy mấy vảy máu( nó dạng vừa khô xong kết thành) đỏ hỏn, và khi bóc bông vứt đi thì em thấy vẩy dính đè đúng mũi kim để lại. ( em cám đoan các vảy máu này là từ ngoài vào k phải máu của em, vì em nhìn họ thao tác k hiểu sao lại cứ đờ người ra k xử lý ngay lúc dịt)
em biết là máu ra ngoài hiv bị yếu đi, nhưng nếu bị tiếp xúc trực tiếp vảy máu vừa khô vào đúng vết chích kim trên da có bị nguy cơ bị nhiễm HIV k ạ, vì dịt bông là phải ấn giữ rồi

em mong các anh tư vấn giúp em ạ,
em cám ơn các anh nhiều

Charles
09-06-2022, 10:36
Em chào các anh ở diễn đàn ạ
chúc mọi người 1 ngày mới tốt lành
em mong các anh giai đáp giúp em 1 vấn đề em đang rất băn khoăn
hôm nay em đi khám sk, có lấy máu để xét nghiệm,
mọi chuyện k vđ gì cho đến khâu dịt bông, em thấy chị ytê gắp bông dịt vết thương, tuy nhiên bông dịt cho em thì em nhìn thấy mấy vảy máu( nó dạng vừa khô xong kết thành) đỏ hỏn, và khi bóc bông vứt đi thì em thấy vẩy dính đè đúng mũi kim để lại. ( em cám đoan các vảy máu này là từ ngoài vào k phải máu của em, vì em nhìn họ thao tác k hiểu sao lại cứ đờ người ra k xử lý ngay lúc dịt)
em biết là máu ra ngoài hiv bị yếu đi, nhưng nếu bị tiếp xúc trực tiếp vảy máu vừa khô vào đúng vết chích kim trên da có bị nguy cơ bị nhiễm HIV k ạ, vì dịt bông là phải ấn giữ rồi

em mong các anh tư vấn giúp em ạ,
em cám ơn các anh nhiều

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

trungnt
09-06-2022, 10:47
Bạn yên tâm không có nguy cơ.
Dear anh, Giả sử k may dính đúng máu tươi của người lấy máu trước có nguy cơ k anh

Charles
09-06-2022, 11:04
Dear anh, Giả sử k may dính đúng máu tươi của người lấy máu trước có nguy cơ k anh

Hiv không có lây như vậy bạn.

trungnt
09-06-2022, 11:32
Vâng em cám ơn anh nhiều ạ
chúc anh và gia đình
luôn mạnh khoẻ, bình an ạ

Tuanmecsedec
09-06-2022, 13:29

Không có sao đâu bạn.

trungnt
09-06-2022, 15:57
Không có sao đâu bạn.
Vâng em cám ơn các anh rất nhiều
chúc các anh luôn mạnh khoẻ để giúp đỡ được nhiều người ạ!