PDA

View Full Version : 40h mới dùng thuốc avocomb tapblet như vậy có sao ko?

Elnino10
18-01-2014, 18:59
Mình có quán hệ ko an toàn vs 1 cô gmd , ko biết cô ấy nhiễm HIV/AISD hay ko , vi lo lắng nên mình cũng có đi sét nhiệm lúc đc 40h kết qả âm tính . Bác sĩ kê cho mình 1 lọ thuốc có tên avocomb tapblet giá 4 triêu 5 bảo trc 72h vẫn còn hi vọng . Dùng thuốc trong vòng 1 tháng mỗi ngày 2 viên cách nhau đúng 12h ko đc qá , kiêng bia rượu .
Nếu trong chường hợp có gmd kia bị nhiễm HIV/AISD thì mình còn hi vọng ko ?
Mình hay ăn vặt , hút thuốc , uống nc ngọt như vậy ko sao chứ ?
Chơi thể thao có ảnh hưởng gì không ?
sinh hoạt thế nào là hợp lí ?

Tuanmecsedec
18-01-2014, 19:02
Mình có quán hệ ko an toàn vs 1 cô gmd , ko biết cô ấy nhiễm HIV/AISD hay ko , vi lo lắng nên mình cũng có đi sét nhiệm lúc đc 40h kết qả âm tính . Bác sĩ kê cho mình 1 lọ thuốc có tên avocomb tapblet giá 4 triêu 5 bảo trc 72h vẫn còn hi vọng . Dùng thuốc trong vòng 1 tháng mỗi ngày 2 viên cách nhau đúng 12h ko đc qá , kiêng bia rượu .

Thuốc phơi nhiễm dùng cho những trường hợp có nguy cơ về lây nhiễm HIV.Nếu dùng trước 72 giờ dùng đúng và đủ thì thành công rất cao.Trong thời gian điều trị bạn hạn chế rượu bia và có thể uống nước hoặc nước mát nhiều.

Hút thuốc lá ,ăn vặt, uống nước ngọt..... không làm mất tác dụng của thuốc.

Elnino10
18-01-2014, 19:10
Thuốc phơi nhiễm dùng cho những trường hợp có nguy cơ về lây nhiễm HIV.Nếu dùng trước 72 giờ dùng đúng và đủ thì thành công rất cao.Trong thời gian điều trị bạn hạn chế rượu bia và có thể uống nước hoặc nước mát nhiều.

Hút thuốc lá ,ăn vặt, uống nước ngọt..... không làm mất tác dụng của thuốc.
vậy cho mình hỏi dùng như thế nào là đúng và đủ ?

Charles
18-01-2014, 19:11

Bạn QHTD không an toàn với GMD là có nguy cơ và quyết định sử dụng phơi nhiễm trong trường hợp này là đúng.
Sử dụng thuốc phơi nhiễm trước 72h vàng và tuân thủ đúng, đủ thì thành công rất cao.

Bạn tham khảo thêm Chủ đề: Hỏi về thuốc phơi nhiễm hiv Avocomb tablets (http://diendanhiv.vn/threads/6781-Hoi-ve-thuoc-phoi-nhiem-hiv-Avocomb-tablets)

Tuanmecsedec
18-01-2014, 19:12

ĐÚNG có nghĩa là bạn chọn giờ nhất định uống suốt,tránh sai giờ.ĐỦ có nghĩa là bạn uống đủ phác đồ thuốc theo khuyến cáo 4 tuần.

Charles
18-01-2014, 19:12

1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.

Elnino10
18-01-2014, 19:14
Cảm ơn mọi người rất nhiều

Tuanmecsedec
18-01-2014, 19:19
Cảm ơn mọi người rất nhiều

Bạn có thể tìm hiểu thêm ở đây :

Chủ đề: Xin tư vấn về thời gian uống thuốc Avocomb tablets (http://www.diendanhiv.vn/threads/1645-Xin-tu-van-ve-thoi-gian-uong-thuoc-Avocomb-tablets)Chủ đề: Thuốc phơi nhiễm hiv AVOCOMB TABLETS (http://diendanhiv.com.vn/threads/5852-Thuoc-phoi-nhiem-hiv-AVOCOMB-TABLETS)Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm không bao cao su , bác sĩ lẫn mộ người tư vấn ạ! (http://diendanhiv.com.vn/threads/1085-Quan-he-voi-gai-mai-dam-khong-bao-cao-su-bac-si-lan-mo-nguoi-tu-van-a)

Elnino10
21-01-2014, 18:24
Mình dùng pep đều 8h30 + 20h30 , 20h30 mình có lịch đá bòng 1 tuần 2 đến->3 trận . Mình có thể đi đá bt đc chứ , có nguy hiểm gì ko
tuy hơi ngớ ngẩn nhưng tư vấn hộ mình vs :(

HIV/AIDS.
21-01-2014, 18:27
Mình dùng pep đều 8h30 + 20h30 , 20h30 mình có lịch đá bòng 1 tuần 2 đến->3 trận . Mình có thể đi đá bt đc chứ , có nguy hiểm gì ko
Hoạt động thể thao rất tốt

trungan1987
21-01-2014, 18:27
Bạn uống và vẫn đá bình thường... ko ảnh hưởng j cả...

Elnino10
21-01-2014, 18:30
Cảm ơn mọi người

HIV/AIDS..
21-01-2014, 19:35
Đi đá bóng hay thể thao không ảnh hưởng đến pep, nhưng ngược lại nếu pep có tác dụng phụ đôi khi bạn sẽ mệt mõi, chóng mặt...không thể chơi thể thao sung như lúc bình thường được. còn nếu ko gặp tác dụng phụ thì ok thôi.