PDA

View Full Version : cho em hoi a

nguoitrongxadoan
11-06-2022, 23:09
em và bạn gái quen nhau. tháng trước bạn ấy có đi hiến máu, và hôm trước em có QH không an toàn ngay lúc bạn ấy bị đau bụng kinh, em quan hệ có máu vậy em có bị H không ạ, em lo quá

Nguyen Ha
12-06-2022, 00:31
em và bạn gái quen nhau. tháng trước bạn ấy có đi hiến máu, và hôm trước em có QH không an toàn ngay lúc bạn ấy bị đau bụng kinh, em quan hệ có máu vậy em có bị H không ạ, em lo quá

Quan hệ không an toàn là có nguy cơ, nếu không tin tưởng bạn gái của mình thì nên đi xét nghiệm.

Tuanmecsedec
12-06-2022, 06:15

Bạn dùng từ BẠN GÁI mà lo sợ mình bị lây nhiễm HIV,như vậy với tình cảm này thì làm sao bền lâu.Quan hệ tình dục không an toàn là có nguy cơ.

Charles
12-06-2022, 06:16

QHTD không an toàn là là có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác. Nếu không tin tưởng bạn tình mà còn trong 72h vàng thì uống PEP. Nếu đã quá 72h thì chờ XN.

nguoitrongxadoan
13-06-2022, 00:37
Do em đọc nhiều bài viết có những cặp vk ck qh không an toàn mà ck bị mà vk không bị mà vk bị ck không bị, hỏi ra thì không biết từ đâu ra, nên em cũng hơi lo sợ ạ.

Charles
13-06-2022, 06:23
Do em đọc nhiều bài viết có những cặp vk ck qh không an toàn mà ck bị mà vk không bị mà vk bị ck không bị, hỏi ra thì không biết từ đâu ra, nên em cũng hơi lo sợ ạ.

Đúng là có chuyện đó, vì khi QHTD không an toàn là có nguy cơ (tức có thể bị lây có thể không bị lây) chứ không phải cứ QHTD không an toàn là 100% sẽ bị lây. Giờ việc bạn cần lo là uống thuốc phòng ngừa cho kịp thời chứ không phải chỉ ngồi lo lắng, nếu coi thường không chịu uống thuốc phơi nhiễm mà không may dính trưởng lúc đó ân hận cũng đã muộn.