PDA

View Full Version : Khả năng lây nhiễm Hiv

AugustHuynh
20-06-2022, 13:08
Chào anh chị, hôm qua em vừa gặp một bạn mới quen, bọn e có quan hệ với nhau. Trong khi quan hệ, e có hôn cổ và miệng có lướt qua 1-2 nốt mụn gì đó của bạn ấy. bọn e có quan hệ bằng miệng, rồi bạn ấy bảo e lấy dương vật của e cạ vào hậu của bạn, xong e cũng làm theo, chỉ cạ vào lên xuống 3-4 lần xong e ko làm nữa. Sau đó e có qh với bạn bên trong nhưng có sử dụng bcs, e sợ là nếu trước đó hành vị cạ của e làm dịch của bạn dính lên đầu dv ủa e rồi e đeo bao vào thì dịch đó sẽ tiếp xúc lâu với dv của e đúng ko ạ, nhưng e chỉ cạ bên ngoài thôi. Cho em hỏi em có nguy cơ không ạ. Lúc rút bao ra thì e ko thấy bị rách hay gì cả ạ 😞

Tuanmecsedec
20-06-2022, 13:37
Chào anh chị, hôm qua em vừa gặp một bạn mới quen, bọn e có quan hệ với nhau. Trong khi quan hệ, e có hôn cổ và miệng có lướt qua 1-2 nốt mụn gì đó của bạn ấy. bọn e có quan hệ bằng miệng, rồi bạn ấy bảo e lấy dương vật của e cạ vào hậu của bạn, xong e cũng làm theo, chỉ cạ vào lên xuống 3-4 lần xong e ko làm nữa. Sau đó e có qh với bạn bên trong nhưng có sử dụng bcs, e sợ là nếu trước đó hành vị cạ của e làm dịch của bạn dính lên đầu dv ủa e rồi e đeo bao vào thì dịch đó sẽ tiếp xúc lâu với dv của e đúng ko ạ, nhưng e chỉ cạ bên ngoài thôi. Cho em hỏi em có nguy cơ không ạ. Lúc rút bao ra thì e ko thấy bị rách hay gì cả ạ ������

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Charles
20-06-2022, 14:10
Chào anh chị, hôm qua em vừa gặp một bạn mới quen, bọn e có quan hệ với nhau. Trong khi quan hệ, e có hôn cổ và miệng có lướt qua 1-2 nốt mụn gì đó của bạn ấy. bọn e có quan hệ bằng miệng, rồi bạn ấy bảo e lấy dương vật của e cạ vào hậu của bạn, xong e cũng làm theo, chỉ cạ vào lên xuống 3-4 lần xong e ko làm nữa. Sau đó e có qh với bạn bên trong nhưng có sử dụng bcs, e sợ là nếu trước đó hành vị cạ của e làm dịch của bạn dính lên đầu dv ủa e rồi e đeo bao vào thì dịch đó sẽ tiếp xúc lâu với dv của e đúng ko ạ, nhưng e chỉ cạ bên ngoài thôi. Cho em hỏi em có nguy cơ không ạ. Lúc rút bao ra thì e ko thấy bị rách hay gì cả ạ

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ.

AugustHuynh
20-06-2022, 17:21
Anh chị cho em hỏi là, lúc e tiếp xúc ở vùng kín bạn đó e thấy có 1 vài vết lở, hình như vậy vì e nhìn ko rõ, nên e cũng ko biết đó là vết gì, có vết thì thâm có vết thì đóng mày, e ko biết đó có phải là dấu hiệu của bệnh sinh dục hay chỉ là mụn nên e rất lo ạ, vì sợ nên e cũng hạn chế tiếp xúc ko đưa miệng vào đó. cho e hỏi liệu e có gặp phải các nguy cơ khác không ạ.

Charles
20-06-2022, 17:33
Anh chị cho em hỏi là, lúc e tiếp xúc ở vùng kín bạn đó e thấy có 1 vài vết lở, hình như vậy vì e nhìn ko rõ, nên e cũng ko biết đó là vết gì, có vết thì thâm có vết thì đóng mày, e ko biết đó có phải là dấu hiệu của bệnh sinh dục hay chỉ là mụn nên e rất lo ạ, vì sợ nên e cũng hạn chế tiếp xúc ko đưa miệng vào đó. cho e hỏi liệu e có gặp phải các nguy cơ khác không ạ.

Bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác khi thực hiện hành vi quan hệ bằng miệng.

AugustHuynh
20-06-2022, 18:04
Vậy cho em hỏi là em phải xn các bệnh như lậu, giang mai và còn gì nữa không ạ? còn hiv thì không cần đúng không ạ :(

Tuanmecsedec
20-06-2022, 18:13
Vậy cho em hỏi là em phải xn các bệnh như lậu, giang mai và còn gì nữa không ạ? còn hiv thì không cần đúng không ạ :(

Theo dõi sùi mào gà.

Charles
20-06-2022, 18:23

Về HIV bạn không có nguy cơ nên không cần XN. Còn về các bệnh tình dục khác: Lậu bạn theo dõi nếu sau nguy cơ 7 ngày không thấy tiểu buốt và có mủ tức không bị; SMG thường có biểu hiện sau 10 - 90 ngày, bạn theo dõi nếu sau 90 ngày không có biểu hiện u sùi gì là không bị. Còn giang mai và gan B phải XN mới biết, sau 1 tháng bạn có thể kiểm tra các bệnh này.

AugustHuynh
20-06-2022, 19:12
Em cảm ơn các anh ạ, cho em hỏi ngoài hiv những bệnh nêu trên nếu chẳng may mắc phải thì vẫn có thể chữa khỏi đúng không ạ? vì một số trang mạng có bảo là không thể dứt được mà vẫn còn bệnh trong người.

Tuanmecsedec
20-06-2022, 19:39
Em cảm ơn các anh ạ, cho em hỏi ngoài hiv những bệnh nêu trên nếu chẳng may mắc phải thì vẫn có thể chữa khỏi đúng không ạ? vì một số trang mạng có bảo là không thể dứt được mà vẫn còn bệnh trong người.

Trừ viêm gan B ra thì mấy bệnh kia trị hết.

AugustHuynh
20-06-2022, 21:37
Cho em hỏi thêm là tại sao e search trên mạng trang nào cũng bảo sùi mào gà không thể nào trị dứt điểm và không có thuốc chữa vậy ạ. Tại giờ em phải theo dõi từ 10-90 ngày nên em vẫn còn lo lắng lắm ạ, e cảm ơn các anh đã giải đáp giúp em ạ

Tuanmecsedec
21-06-2022, 06:12
Cho em hỏi thêm là tại sao e search trên mạng trang nào cũng bảo sùi mào gà không thể nào trị dứt điểm và không có thuốc chữa vậy ạ. Tại giờ em phải theo dõi từ 10-90 ngày nên em vẫn còn lo lắng lắm ạ, e cảm ơn các anh đã giải đáp giúp em ạ ������

Sùi mào gà trị hết được nhé.

AugustHuynh
21-06-2022, 12:07
Dạ, có một vấn đề nữa là hôm quan hệ, dưới phần bìu của em có vết xước do móng tay em lúc gãi gây xướt. hôm đó bạn cũng có dùng miệng ở vùng đó của em thì em có nguy cơ với Hiv không ạ? vì lúc đó em không để ý được nó có rát hay ko nên em không biết vết thương lúc đó đã khô chưa. Em sợ quá ạ, cho em hỏi với những vết thương như vậy thì khi tiếp xúc có nguy cơ với Hiv không ạ. tụi em cũng có hôn sâu nữa

Charles
21-06-2022, 14:03
Dạ, có một vấn đề nữa là hôm quan hệ, dưới phần bìu của em có vết xước do móng tay em lúc gãi gây xướt. hôm đó bạn cũng có dùng miệng ở vùng đó của em thì em có nguy cơ với Hiv không ạ? vì lúc đó em không để ý được nó có rát hay ko nên em không biết vết thương lúc đó đã khô chưa. Em sợ quá ạ, cho em hỏi với những vết thương như vậy thì khi tiếp xúc có nguy cơ với Hiv không ạ. tụi em cũng có hôn sâu nữa

Với HIV không sao bạn.

AugustHuynh
21-06-2022, 19:33
Cho em hỏi là khi nào mình quan hệ bên trong mà không dùng bao thì mới gọi là tình dục không an toàn đúng không ạ. Còn nếu chỉ là những hành động khác cho dù có dùng miệng thì cũng là an toàn, và nếu có vết trầy xướt hay gì thì cũng là ko có nguy cơ đúng không ạ…

Tuanmecsedec
21-06-2022, 19:43
Cho em hỏi là khi nào mình quan hệ bên trong mà không dùng bao thì mới gọi là tình dục không an toàn đúng không ạ. Còn nếu chỉ là những hành động khác cho dù có dùng miệng thì cũng là an toàn, và nếu có vết trầy xướt hay gì thì cũng là ko có nguy cơ đúng không ạ…

Khi nào quan hệ xâm nhập không an toàn thì với HIV mới có nguy cơ.

AugustHuynh
22-06-2022, 13:53
Dạ, vậy là giờ em chỉ cần theo dõi những bệnh tình dục khác xem thử có biểu hiện gì hay không. Còn với Hiv thì ko cần lo lắng và không cần phải xn đúng không ạ? Em xin cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
22-06-2022, 13:57
Dạ, vậy là giờ em chỉ cần theo dõi những bệnh tình dục khác xem thử có biểu hiện gì hay không. Còn với Hiv thì ko cần lo lắng và không cần phải xn đúng không ạ? Em xin cảm ơn ạ

Đúng rồi bạn.

AugustHuynh
23-06-2022, 20:40
Các anh ơi em vẫn đang còn hơi lo lắng quá ạ. cho em hỏi là lúc em hôn qua cổ của bạn thì môi và lưỡi em đụng trúng 2 nốt sần rõ trên cổ nhưng em nhìn lại thì không phải nốt ruồi. xong em cũng ko có thời gian để nhìn kĩ nên em sợ đó là u nhú của sùi mào gà thì sao ạ. nếu miệng của e tiếp xúc qua u nhú đó thì em có nguy cơ lây bệnh đúng ko ạ? Sùi mào gà sẽ lây do miệng của e tiếp xúc với nguồn bệnh, hay sẽ lây từ miệng của đối phương lên cơ quan sinh dục của mình ạ?

Tuanmecsedec
23-06-2022, 20:45
Các anh ơi em vẫn đang còn hơi lo lắng quá ạ. cho em hỏi là lúc em hôn qua cổ của bạn thì môi và lưỡi em đụng trúng 2 nốt sần rõ trên cổ nhưng em nhìn lại thì không phải nốt ruồi. xong em cũng ko có thời gian để nhìn kĩ nên em sợ đó là u nhú của sùi mào gà thì sao ạ. nếu miệng của e tiếp xúc qua u nhú đó thì em có nguy cơ lây bệnh đúng ko ạ? Sùi mào gà sẽ lây do miệng của e tiếp xúc với nguồn bệnh, hay sẽ lây từ miệng của đối phương lên cơ quan sinh dục của mình ạ?

Không có sao bạn.

AugustHuynh
23-06-2022, 20:58
Tức là nếu đối phường dùng miệng lên dương vật của e thì e mới có nguy cơ mắc các bệnh tình dục đúng không ạ? Còn tay và miệng của em nếu có đụng phải các vết thương hay u nhú sinh dục của bạn thì vẫn tính là không sao hả anh?

Tuanmecsedec
23-06-2022, 21:00
Tức là nếu đối phường dùng miệng lên dương vật của e thì e mới có nguy cơ mắc các bệnh tình dục đúng không ạ? Còn tay và miệng của em nếu có đụng phải các vết thương hay u nhú sinh dục của bạn thì vẫn tính là không sao hả anh?

Đúng rồi bạn.

AugustHuynh
23-06-2022, 21:56
Cho em hỏi thêm là lúc quan hệ em dùng bao cao su do bạn đó chuẩn bị, lúc đeo vào em không thấy rõ nên có đeo ngược chiều làm bao hơi giãn ra, sau đó em xoay chiều lại để đeo vào. lúc quan hệ em không có cảm giác bao bị tuột rồi em xuất ở trong bao. Lúc qh xong em em chưa kịp kiểm tra thì bạn đó tự rút bao ra khỏi người em và vào nhà vs để vứt nên em không có cơ hội kiểm tra lại bao. Em sợ lúc em đeo nguợc ở thời điểm đầu bao sẽ bị giãn trước và dễ rách không ạ. Thời gian em quan hệ xâm nhập là tầm 5-10p nếu trong thời gian đó bao bị rách hoặc lủng thì em có nguy cơ với hiv đúng không ạ

AugustHuynh
01-07-2022, 22:58
Các anh ơi, từ hôm quan hệ đến nay là được 2 tuần, em không có các biểu hiện của bệnh lậu. Tuy nhiên hôm nay em phát hiện dưới vùng da bìu có 1 nốt mụn nhỏ, màu xám như màu da xung quanh. Em lấy móng tay gãi vào thì thấy cứng cứng chứ không mềm nên em có nặn thử thì có ra 1 nhân màu trắng nhỏ, tuy nhiên nốt đó vẫn không xẹp mà vẫn còn. em sợ quá có phải đó là biểu hiện của sùi mào gà không ạ, em có cần đi khám ngay không ạ

Tuanmecsedec
02-07-2022, 06:10
Các anh ơi, từ hôm quan hệ đến nay là được 2 tuần, em không có các biểu hiện của bệnh lậu. Tuy nhiên hôm nay em phát hiện dưới vùng da bìu có 1 nốt mụn nhỏ, màu xám như màu da xung quanh. Em lấy móng tay gãi vào thì thấy cứng cứng chứ không mềm nên em có nặn thử thì có ra 1 nhân màu trắng nhỏ, tuy nhiên nốt đó vẫn không xẹp mà vẫn còn. em sợ quá có phải đó là biểu hiện của sùi mào gà không ạ, em có cần đi khám ngay không ạ

Không phải sùi mào gà đâu em.

AugustHuynh
02-07-2022, 21:58
Anh Tuấn ơi hôm qua sau khi em cạy cái nốt đó ra thì nó có chảy máu, hôm nay nó tạo thành 1 nốt màu trắng như kiểu có nhân bên trong, vậy cũng không phải là smg ạ, làm sao để phần biệt đó có phải là smg hay không vậy ạ

Tuanmecsedec
03-07-2022, 06:26
Anh Tuấn ơi hôm qua sau khi em cạy cái nốt đó ra thì nó có chảy máu, hôm nay nó tạo thành 1 nốt màu trắng như kiểu có nhân bên trong, vậy cũng không phải là smg ạ, làm sao để phần biệt đó có phải là smg hay không vậy ạ

Không phải sùi mào gà em.

AugustHuynh
31-07-2022, 00:02
Hôm nay là đúng 6 tuần kể từ ngày em có hành vi quan hệ. Vì tâm lý em vẫn hay suy nghĩ nên muốn đi kiểm tra cho chắc nên em có làm xn combo ab/ag cho kết quả âm tính. Vậy em có thể hoàn toàn yên tâm được chưa ạ?

Nguyen Ha
31-07-2022, 00:05
Hôm nay là đúng 6 tuần kể từ ngày em có hành vi quan hệ. Vì tâm lý em vẫn hay suy nghĩ nên muốn đi kiểm tra cho chắc nên em có làm xn combo ab/ag cho kết quả âm tính. Vậy em có thể hoàn toàn yên tâm được chưa ạ?

Âm tính chứng minh rằng BQT tư vấn cho bạn chính xác. Yên tâm hoàn toàn

Tuanmecsedec
31-07-2022, 06:10

Em có nguy cơ đâu mà yên tâm hay chưa yên tâm.