PDA

View Full Version : Mong mn tư vấn giúp mình

Namanh124
01-07-2022, 17:49
Chào các bạn QTV, mình có câu hỏi xin mn tư vấn. Liệu mình có nguy cơ bị nhiễm HIV k? Mình vừa qua đưa có 1 người bạn đi khám vì bị thương ở tay, vết thương có gây chảy máu. Lúc đi siêu âm thì có được nhờ tháo vải băng và lau dịch siêu âm. Lúc này thì máu bạn ấy đã khô vì cx đã được băng bó khá lâu trước đó và mình có dùng nhiều giấy để lau đi. Sau khi có các k.quả XN thì mình ms bik bạn ấy bị HIV. Do trên tay mình có 1 vết rách nhỏ tầm 1mm cạnh khóe móng tay nhưng k gây chaye máy nên mik rất lo lắng 😥

Thanh Hiep
01-07-2022, 18:11
Chào các bạn QTV, mình có câu hỏi xin mn tư vấn. Liệu mình có nguy cơ bị nhiễm HIV k? Mình vừa qua đưa có 1 người bạn đi khám vì bị thương ở tay, vết thương có gây chảy máu. Lúc đi siêu âm thì có được nhờ tháo vải băng và lau dịch siêu âm. Lúc này thì máu bạn ấy đã khô vì cx đã được băng bó khá lâu trước đó và mình có dùng nhiều giấy để lau đi. Sau khi có các k.quả XN thì mình ms bik bạn ấy bị HIV. Do trên tay mình có 1 vết rách nhỏ tầm 1mm cạnh khóe móng tay nhưng k gây chaye máy nên mik rất lo lắng
Những gì bạn kể không sao, không có nguy cơ với hiv

Tuanmecsedec
01-07-2022, 18:15
Chào các bạn QTV, mình có câu hỏi xin mn tư vấn. Liệu mình có nguy cơ bị nhiễm HIV k? Mình vừa qua đưa có 1 người bạn đi khám vì bị thương ở tay, vết thương có gây chảy máu. Lúc đi siêu âm thì có được nhờ tháo vải băng và lau dịch siêu âm. Lúc này thì máu bạn ấy đã khô vì cx đã được băng bó khá lâu trước đó và mình có dùng nhiều giấy để lau đi. Sau khi có các k.quả XN thì mình ms bik bạn ấy bị HIV. Do trên tay mình có 1 vết rách nhỏ tầm 1mm cạnh khóe móng tay nhưng k gây chaye máy nên mik rất lo lắng ������

Không có sao em.