PDA

View Full Version : Tay chảy máu cầm thanh tạ trong phòng gym

Kantasy
17-07-2022, 07:56
Em chào anh chị ạ, tình huống của em là trong lúc tập gym em có lỡ làm lòng bàn tay chảy máu do tập nặng, mà lúc chảy máu em k để ý lại cầm vào thanh tạ khác để tập bài khác. Em muốn hỏi là nếu có ai đó cũng bị chảy máu ở lòng bàn tay cầm vào thanh tạ đó, em đang chảy máu có vết thương hở cũng cầm vào thì có nguy cơ không ạ, em xin cảm ơn.

Nguyen Ha
17-07-2022, 08:33
Em chào anh chị ạ, tình huống của em là trong lúc tập gym em có lỡ làm lòng bàn tay chảy máu do tập nặng, mà lúc chảy máu em k để ý lại cầm vào thanh tạ khác để tập bài khác. Em muốn hỏi là nếu có ai đó cũng bị chảy máu ở lòng bàn tay cầm vào thanh tạ đó, em đang chảy máu có vết thương hở cũng cầm vào thì có nguy cơ không ạ, em xin cảm ơn.

Thanh tạ là vật trung gian gian mà HIV lại không lây qua vật trung gian vì vậy trong trường hợp này em hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
17-07-2022, 13:15

Những gì em kể 100% không sao.

Kantasy
17-07-2022, 16:18
Dạ nghe thế yên tâm quá, em cảm ơn anh chị rất nhiều ạ.