PDA

View Full Version : Hỏi đáp về vấn đề các bệnh xã hội.

kinglol1st
19-07-2022, 19:49
Chào các anh chị trong diễn đàn, em có vài vấn đề muốn hỏi, mong anh chị giải đáp.
Cách đây 5 hôm em có quan hệ với GMD, trong mọi hoạt động em đều đeo bao (kể cả oral), nhưng ngặt cái là cô gái có liếm vào tinh hoàn em, bây giờ hiện tại ngay chỗ nang lông ở phần bìu bị sưng đỏ (không đau và không có mủ). Mặc dù lên mạng tìm hiểu thì có lẽ là do bị viêm nang lông, nhưng em vẫn cảm thấy rất lo lắng, nên muốn hỏi anh chị. Thêm nữa là hiện tại em cảm thấy hoàn toàn khỏe mạnh, không có đau hay ngứa gì ở vùng kín.
1. Tình trạng của em có đáng lo ngại không?
2. Các bệnh tình dục có lây qua nước bọt hay không?
3. Có phải qua 1 tuần (thời gian ủ bệnh thông thường) mà không có vấn đề gì thì mình không cần phải lo đúng không ạ?
Em cảm ơn anh chị nhiều!!

Tuanmecsedec
19-07-2022, 19:59
Chào các anh chị trong diễn đàn, em có vài vấn đề muốn hỏi, mong anh chị giải đáp.
Cách đây 5 hôm em có quan hệ với GMD, trong mọi hoạt động em đều đeo bao (kể cả oral), nhưng ngặt cái là cô gái có liếm vào tinh hoàn em, bây giờ hiện tại ngay chỗ nang lông ở phần bìu bị sưng đỏ (không đau và không có mủ). Mặc dù lên mạng tìm hiểu thì có lẽ là do bị viêm nang lông, nhưng em vẫn cảm thấy rất lo lắng, nên muốn hỏi anh chị. Thêm nữa là hiện tại em cảm thấy hoàn toàn khỏe mạnh, không có đau hay ngứa gì ở vùng kín.
1. Tình trạng của em có đáng lo ngại không?
2. Các bệnh tình dục có lây qua nước bọt hay không?
3. Có phải qua 1 tuần (thời gian ủ bệnh thông thường) mà không có vấn đề gì thì mình không cần phải lo đúng không ạ?
Em cảm ơn anh chị nhiều!!

Những gì em kể 100% không có nguy cơ bệnh nào hết.

kinglol1st
19-07-2022, 20:23
Những gì em kể 100% không có nguy cơ bệnh nào hết. Em cảm ơn anh, còn 2 câu hỏi còn lại anh có thể trả lời giúp em được không ạ?

Tuanmecsedec
19-07-2022, 20:27
Em cảm ơn anh, còn 2 câu hỏi còn lại anh có thể trả lời giúp em được không ạ?

2 câu của em thì chính là câu trả lời ở trên cho em.

kinglol1st
19-07-2022, 20:32
2 câu của em thì chính là câu trả lời ở trên cho em. Vâng, nhưng em vẫn muốn xác nhận lại cho yên tâm. Vậy thì, sẽ không có vấn đề gì khi tiếp xúc với nước bọt (miễn là không có vết thương chảy máu) và khi đã xác định là quan hệ an toàn thì vấn đề ủ bệnh không cần quan tâm. Đúng không ạ?

Tuanmecsedec
19-07-2022, 20:36
Vâng, nhưng em vẫn muốn xác nhận lại cho yên tâm. Vậy thì, sẽ không có vấn đề gì khi tiếp xúc với nước bọt (miễn là không có vết thương chảy máu) và khi đã xác định là quan hệ an toàn thì vấn đề ủ bệnh không cần quan tâm. Đúng không ạ?

Quan trọng vấn đề em hỏi bài trên,Tuanmecsedec khẳng định em không nguy cơ bệnh nào hết.

Nguyen Ha
19-07-2022, 20:38
Vâng, nhưng em vẫn muốn xác nhận lại cho yên tâm. Vậy thì, sẽ không có vấn đề gì khi tiếp xúc với nước bọt (miễn là không có vết thương chảy máu) và khi đã xác định là quan hệ an toàn thì vấn đề ủ bệnh không cần quan tâm. Đúng không ạ?

Virut trong nước bọt gần như bằng không, vì vậy nước bọt không làm lây nhiễm HIV. Và quan hệ tình dục cũng vậy, đã là quan hệ an toàn thì nguy cơ ở đâu