PDA

View Full Version : Ăn đồ ăn có máu tươi và xét nghiệm sau 38 ngày

TenHag
19-07-2022, 19:54
Xin chào tất cả các anh chị. Xin tư vấn giúp tôi trường hợp sau. Tôi có ăn chung đồ ăn với người nhiễm HIV. Tôi có bị nhiệt miệng trước đó khoảng 3 ngày và vết loét đang lành dần nhưng vẫn hơi đau. Tôi có đến bệnh viện tại địa phương xét nghiệm Ab/Ag sau 38 ngày nguy cơ có kết quả là AT. Nhưng bác sĩ tại đây lại nói với tôi rằng khả năng lây nhiễm của tôi là tương đối cao vì tôi đang bị nhiệt miệng và đồ ăn được nghiền nát trong miệng. Họ nói rằng kết quả AT này có thể là do trong thời gian cửa sổ. Và 3 tháng nữa nên đến xét nghiệm lại để có kết quả chính xác nhất. vậy cho tôi hỏi nguy cơ của tôi có cao không ?

Tuanmecsedec
19-07-2022, 20:03
Xin chào tất cả các anh chị. Xin tư vấn giúp tôi trường hợp sau. Tôi có ăn chung đồ ăn với người nhiễm HIV. Tôi có bị nhiệt miệng trước đó khoảng 3 ngày và vết loét đang lành dần nhưng vẫn hơi đau. Tôi có đến bệnh viện tại địa phương xét nghiệm Ab/Ag sau 38 ngày nguy cơ có kết quả là AT. Nhưng bác sĩ tại đây lại nói với tôi rằng khả năng lây nhiễm của tôi là tương đối cao vì tôi đang bị nhiệt miệng và đồ ăn được nghiền nát trong miệng. Họ nói rằng kết quả AT này có thể là do trong thời gian cửa sổ. Và 3 tháng nữa nên đến xét nghiệm lại để có kết quả chính xác nhất. vậy cho tôi hỏi nguy cơ của tôi có cao không ?

HIV không lây nhiễm ăn uống chung,nếu HIV lây nhiễm ăn uống chung thì xã hội này không 1 ai mà không nhiễm HIV,em nên tự hiểu những đám tiệc người ta ngồi ăn chung không thấy sao.

Lo kiểu như em có nước lên Cung Trăng hay Sao Hỏa mà sống 1 mình,ăn 1 mình và ở 1 mình.

TenHag
19-07-2022, 20:11
Thưa Mr.Tuấn, anh chắc nhiều tuổi rồi. Hôm nay em đi xét nghiệm chỉ mang tính chất giải toả chứ không hề nghĩ mình sẽ nhiễm. nhưng khi nghe các bác sĩ nói như vậy khiến em cảm thấy có chút lo lắng. Từ 1 nguy cơ khả năng thấp khi đi xét nghiệm thì lại được bác sĩ nói rằng khả năng tương đối cao. Em có hỏi lại bác sĩ rằng em không có tiếp xúc cơ thể gì cả , thì bác sĩ có nói rằng miệng của em đang bị nhiệt miệng tức là có vết loét, là con đường rất dễ xâm nhập mà trên đồ ăn lại còn có máu tươi ( cụ thể là lòng đỏ trứng gà). đi xét nghiệm để giải toả tâm lý mà về còn stress hơn anh Tuấn ạ.

Tuanmecsedec
19-07-2022, 20:20
Thưa Mr.Tuấn, anh chắc nhiều tuổi rồi. Hôm nay em đi xét nghiệm chỉ mang tính chất giải toả chứ không hề nghĩ mình sẽ nhiễm. nhưng khi nghe các bác sĩ nói như vậy khiến em cảm thấy có chút lo lắng. Từ 1 nguy cơ khả năng thấp khi đi xét nghiệm thì lại được bác sĩ nói rằng khả năng tương đối cao. Em có hỏi lại bác sĩ rằng em không có tiếp xúc cơ thể gì cả , thì bác sĩ có nói rằng miệng của em đang bị nhiệt miệng tức là có vết loét, là con đường rất dễ xâm nhập mà trên đồ ăn lại còn có máu tươi ( cụ thể là lòng đỏ trứng gà). đi xét nghiệm để giải toả tâm lý mà về còn stress hơn anh Tuấn ạ.

Tuanmecsedec sanh 1971.Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ HIV việc ăn uống từ hồi Việt Nam Phát hiện HIV cho đến nay.

Tuanmecsedec từng đi tập huấn HIV và ngồi ăn uống chung các chị em nhiễm HIV mặc dù Tuanmecsedec không nhiễm HIV.

TenHag
19-07-2022, 20:24
Vậy anh cho em hỏi việc miệng em bị vết loét như vậy không có vấn đề gì đúng không anh ? Vậy mà bác sĩ trung tâm y tế huyện An Dương lại nói rằng nguy cơ cao. Không hiểu tư vấn kiểu gì .

Tuanmecsedec
19-07-2022, 20:28
Vậy anh cho em hỏi việc miệng em bị vết loét như vậy không có vấn đề gì đúng không anh ? Vậy mà bác sĩ trung tâm y tế huyện An Dương lại nói rằng nguy cơ cao. Không hiểu tư vấn kiểu gì .

Tuanmecsedec đã tư vấn trả lời cho em rõ ràng ở trên hết rồi nhé.

Nguyen Ha
19-07-2022, 20:40

Ăn uống không làm lây nhiễm HIV, kết quả xét nghiệm combo ag/ab sau 38 ngày âm tính đã chứng minh điều đó

TenHag
19-07-2022, 20:52
Xin cảm ơn anh Tuấn và chị Hà rất nhiều ạ. đến 3 tháng em sẽ đi xét nghiệm lại theo khuyến cáo. ở ngoài em không có mấy trung tâm xét nghiệm HIV. Vậy khi em đi xét nghiệm lại thì đến Vinmec có uy tín không ạ ?

Tuanmecsedec
19-07-2022, 20:54
Xin cảm ơn anh Tuấn và chị Hà rất nhiều ạ. đến 3 tháng em sẽ đi xét nghiệm lại theo khuyến cáo. ở ngoài em không có mấy trung tâm xét nghiệm HIV. Vậy khi em đi xét nghiệm lại thì đến Vinmec có uy tín không ạ ?

Em muốn xét nghiệm tùy em,em xét nghiệm ở đâu cũng được em.

Nguyen Ha
19-07-2022, 20:54

Cứ xét nghiệm thoải mái, nếu không tạo ra bất kỳ hành vi nguy cơ nào thì kết quả xét nghiệm vẫn âm tính. Bạn test ở đâu cũng được

TenHag
19-07-2022, 21:06
Chân thành cảm ơn anh chị ạ

TenHag
26-07-2022, 17:23
Xin chào anh Tuấn và chị Hà, hôm nay là 44 ngày sau nguy cơ. ở nách em có nổi lên 1 cái mụn thịt cỡ bằng đầu tăm, có màu trùng vs màu da ở vùng nách của em. Anh chị cho em hỏi đấy có phải sùi mào gà ko ạ ?

Tuanmecsedec
26-07-2022, 17:46
Xin chào anh Tuấn và chị Hà, hôm nay là 44 ngày sau nguy cơ. ở nách em có nổi lên 1 cái mụn thịt cỡ bằng đầu tăm, có màu trùng vs màu da ở vùng nách của em. Anh chị cho em hỏi đấy có phải sùi mào gà ko ạ ?

Sùi mào gà nào mà mọc ở nách em.

TenHag
26-07-2022, 18:18
Thưa anh em tìm hiểu trên web trước mới hỏi anh ạ , web nào cũng ghi sùi mào gà mọc ở bất kì đâu trên cơ thể. nhưng chủ yếu mọc ở cơ quan sinh dục và miệng anh cho em hỏi, SMG là tiếp xúc trực tiếp chỗ nào thì nó mọc chỗ đó ạ ?

Tuanmecsedec
26-07-2022, 18:38
Thưa anh em tìm hiểu trên web trước mới hỏi anh ạ , web nào cũng ghi sùi mào gà mọc ở bất kì đâu trên cơ thể. nhưng chủ yếu mọc ở cơ quan sinh dục và miệng ������ anh cho em hỏi, SMG là tiếp xúc trực tiếp chỗ nào thì nó mọc chỗ đó ạ ?

Tuanmecsedec khẳng định với em sùi mào gà không có mọc ở nách nhé.Còn em nói trang wed nào nói vậy thì qua đó mà hỏi đi em,lên đây hỏi chi cho mất thời gian của em.