PDA

View Full Version : Xét nghiệm HIV và cách làm.

dangratloso
20-07-2022, 05:08
Chào anh chị, chẳng là cách đây 25 ngày em có quan hệ với GMD, mọi hành động đều mang bao (kể cả oral), nhưng khi xuất tinh, sau khi rút ra em chỉ để ý thoáng qua bao thôi chứ không kiểm tra kỹ, nên không biết rách hay không (rách toác thì chắc chắn không). Bạn nữ thì lập tức rút bao ra rồi đi tắm, không nói gì với em hết.
Em đang nghĩ là vì không có vấn đề gì nên mình mới không để ý, bởi vì việc bao bị rách là điều mà bản thân mình biết đầu tiên.
Người bình thường thì có vấn đề sẽ nói ra để xử lý, nhưng bạn nữ không nói gì (có lẽ là do không có vấn đề gì) nhưng em sợ là bạn gái không có lương tâm, bao rách hay có vấn đề nhưng giấu không cho em biết. (Điều khiến em trăn trở cả đêm)
Vậy giờ em muốn xét nghiệm HIV để xem xem coi mình có làm sao không, nhưng khổ là không biết làm thế nào. Anh chị có thể để xuất nơi khám, giá cả và từng bước cho em được không ạ? Em cảm ơn nhiều!!

Tuanmecsedec
20-07-2022, 06:51
Chào anh chị, chẳng là cách đây 25 ngày em có quan hệ với GMD, mọi hành động đều mang bao (kể cả oral), nhưng khi xuất tinh, sau khi rút ra em chỉ để ý thoáng qua bao thôi chứ không kiểm tra kỹ, nên không biết rách hay không (rách toác thì chắc chắn không). Bạn nữ thì lập tức rút bao ra rồi đi tắm, không nói gì với em hết.
Em đang nghĩ là vì không có vấn đề gì nên mình mới không để ý, bởi vì việc bao bị rách là điều mà bản thân mình biết đầu tiên.
Người bình thường thì có vấn đề sẽ nói ra để xử lý, nhưng bạn nữ không nói gì (có lẽ là do không có vấn đề gì) nhưng em sợ là bạn gái không có lương tâm, bao rách hay có vấn đề nhưng giấu không cho em biết. (Điều khiến em trăn trở cả đêm)
Vậy giờ em muốn xét nghiệm HIV để xem xem coi mình có làm sao không, nhưng khổ là không biết làm thế nào. Anh chị có thể để xuất nơi khám, giá cả và từng bước cho em được không ạ? Em cảm ơn nhiều!!

Những gì em kể làm gì có nguy cơ.Còn em muốn xét nghiệm HIV phí cỡ 200 ngàn trở lại.

dangratloso
20-07-2022, 07:06
Những gì em kể làm gì có nguy cơ.Còn em muốn xét nghiệm HIV phí cỡ 200 ngàn trở lại. Anh có thể giải thích vì sao em lại không có nguy cơ được không ạ. Vì vấn đề bao cao su bị rách đó em không nhớ rõ lắm.

Tuanmecsedec
20-07-2022, 07:10
Anh có thể giải thích vì sao em lại không có nguy cơ được không ạ. Vì vấn đề bao cao su bị rách đó em không nhớ rõ lắm.

Bao cao su nếu rách thì cảm nhận được liền và mắt sẽ nhìn thấy nhé.

dangratloso
20-07-2022, 07:14
Bao cao su nếu rách thì cảm nhận được liền và mắt sẽ nhìn thấy nhé. Nếu vậy thì giờ em có cần đi xét nghiệm không anh, thêm nữa là em hiện tại khỏe mạnh, không có bất kỳ dấu hiệu bất thường nào.

Tuanmecsedec
20-07-2022, 07:15
Nếu vậy thì giờ em có cần đi xét nghiệm không anh, thêm nữa là em hiện tại khỏe mạnh, không có bất kỳ dấu hiệu bất thường nào.

Tư vấn em không nguy cơ thì xét nghiệm chi cho phí tiền.

dangratloso
20-07-2022, 12:25
Tư vấn em không nguy cơ thì xét nghiệm chi cho phí tiền. À em hiểu ra rồi anh ạ. Nếu bao mà bị rách toác ra thì không có chuyện nguyên vẹn khi mình rút ra, bởi vì theo nhịp, bcs sẽ bị cuốn xuống. Và nếu bị rách bao thì GMD cũng là người lo sốt vó lên vì có thể bị mang thai. Em phân tích như thế được chưa anh?

Nguyen Ha
20-07-2022, 12:28
À em hiểu ra rồi anh ạ. Nếu bao mà bị rách toác ra thì không có chuyện nguyên vẹn khi mình rút ra, bởi vì theo nhịp, bcs sẽ bị cuốn xuống. Và nếu bị rách bao thì GMD cũng là người lo sốt vó lên vì có thể bị mang thai. Em phân tích như thế được chưa anh?

Đúng rồi bạn

Tuanmecsedec
20-07-2022, 13:22
À em hiểu ra rồi anh ạ. Nếu bao mà bị rách toác ra thì không có chuyện nguyên vẹn khi mình rút ra, bởi vì theo nhịp, bcs sẽ bị cuốn xuống. Và nếu bị rách bao thì GMD cũng là người lo sốt vó lên vì có thể bị mang thai. Em phân tích như thế được chưa anh?

Chuẩn không cần chỉnh.

dangratloso
21-07-2022, 20:37
Chuẩn không cần chỉnh.
Anh Tuấn ơi, cho em hỏi là xét nghiệm combo ag/ab thì họ có phát hiện ra luôn những bệnh tình dục khác luôn không hay phải làm riêng từng bệnh ạ?

Thanh Hiep
21-07-2022, 20:47
Anh Tuấn ơi, cho em hỏi là xét nghiệm combo ag/ab thì họ có phát hiện ra luôn những bệnh tình dục khác luôn không hay phải làm riêng từng bệnh ạ?

Hiv ag/ab chỉ xét nghiệm bệnh hiv bạn

Tuanmecsedec
21-07-2022, 20:51

Cái đó chỉ xét nghiệm HIV thôi em.

dangratloso
21-07-2022, 20:58
Cái đó chỉ xét nghiệm HIV thôi em. Em giờ muốn xét nghiệm để biết mình có "sạch sẽ" với tất cả mọi loại bệnh hay không thì có thể ra bệnh viện yêu cầu xét nghiệm máu tổng quát được không anh?

Tuanmecsedec
21-07-2022, 21:00
Em giờ muốn xét nghiệm để biết mình có "sạch sẽ" với tất cả mọi loại bệnh hay không thì có thể ra bệnh viện yêu cầu xét nghiệm máu tổng quát được không anh?

Muốn kiểm tra bệnh nào thì đăng ký bệnh đó em.

dangratloso
21-07-2022, 21:07
Muốn kiểm tra bệnh nào thì đăng ký bệnh đó em.Nhưng nếu mình có vấn đề gì đó mà không biết thì làm sao mà yêu cầu người ta khám bệnh đó cho mình được anh nhỉ?

Tuanmecsedec
21-07-2022, 21:09
Nhưng nếu mình có vấn đề gì đó mà không biết thì làm sao mà yêu cầu người ta khám bệnh đó cho mình được anh nhỉ?

Vậy đơn giản khi đến cứ nói đăng ký khám các bệnh tình dục thì Bác Sĩ họ sẽ biết làm gì.

dangratloso
02-08-2022, 21:46
Chào anh Tuấn, em có vấn đề thế này.
DV em tự dưng bị nổi một cục u nhú, không đau. Nguy cơ của em là vào ngày 25/6 và 14/7, em có quan hệ GMD, oral đều qua bao, quan hệ tình dục cũng qua bao, cả hai lần các cô gái đều có liếm tinh hoàn. Em có ảnh ở đây không biết là có thể gửi cho anh để anh xem xét được không?

Nguyen Ha
02-08-2022, 21:52
Chào anh Tuấn, em có vấn đề thế này.
DV em tự dưng bị nổi một cục u nhú, không đau. Nguy cơ của em là vào ngày 25/6 và 14/7, em có quan hệ GMD, oral đều qua bao, quan hệ tình dục cũng qua bao, cả hai lần các cô gái đều có liếm tinh hoàn. Em có ảnh ở đây không biết là có thể gửi cho anh để anh xem xét được không?

Nếu dùng bao thì không phải sùi mào gà bởi vì quan hệ tình dục có bcs là tình dục an toàn

dangratloso
02-08-2022, 21:56
Nếu dùng bao thì không phải sùi mào gà bởi vì quan hệ tình dục có bcs là tình dục an toàn
Vâng, em mong là thế bởi hình chụp thấy không giống như sùi mào gà. Chị cho em hỏi, em ra bệnh viện đa khoa khu vực thủ đức vào khoa da liễu khám cho vấn đề này được không hay là đi đâu ạ?

Nguyen Ha
02-08-2022, 22:02
Vâng, em mong là thế bởi hình chụp thấy không giống như sùi mào gà. Chị cho em hỏi, em ra bệnh viện đa khoa khu vực thủ đức vào khoa da liễu khám cho vấn đề này được không hay là đi đâu ạ?

Nếu nó chỉ là 1 cái mụn thông thường vài ngày sẽ khỏi nên cứ theo dõi đi đã. Vì chắc đo không phải sùi mào gà, yên tâm

dangratloso
02-08-2022, 22:03
Nếu nó chỉ là 1 cái mụn thông thường vài ngày sẽ khỏi nên cứ theo dõi đi đã. Vì chắc đo không phải sùi mào gà, yên tâm
ơ chị ơi, nó rụng ra rồi ạ, em chụp lại chỗ mụn thì không thấy có vết hở hay gì cả. Không hiểu là như thế nào

Nguyen Ha
02-08-2022, 22:05
ơ chị ơi, nó rụng ra rồi ạ, em chụp lại chỗ mụn thì không thấy có vết hở hay gì cả. Không hiểu là như thế nào

Như vậy không phải sùi mào gà. Yên tâm đi,

dangratloso
02-08-2022, 22:40
Như vậy không phải sùi mào gà. Yên tâm đi,
Em hoang mang quá chị ạ, nó đến nó đi trong cái lúc này, không hiện tượng hay gì hết cả, giờ đến bệnh viện cũng không biết bảo người ta khám thế nào, hay là theo dõi thêm chị nhri?

Nguyen Ha
02-08-2022, 22:41
Em hoang mang quá chị ạ, nó đến nó đi trong cái lúc này, không hiện tượng hay gì hết cả, giờ đến bệnh viện cũng không biết bảo người ta khám thế nào, hay là theo dõi thêm chị nhri?

Theo dõi thêm đi

Tuanmecsedec
03-08-2022, 06:19

Trường hợp của đã được tư vấn không nguy cơ bệnh nào hết ngay từ đầu rồi.