PDA

View Full Version : Mọi người ơi cho em hỏi, em hoang mang quá!!

Noibuonkecodon
20-07-2022, 19:52
Chẳng là hôm 3h ság 18/7/22, em có quan hệ với Gmd, vì e có nhậu không được tỉnh táo, bị đám bạn rủ đi, lần đầu e cũng tò mò đi thử. E có hôn sâu với đối phương, ròi QHTD e vẫn đeo bao và có tiếp xúc với dịch tiết bằng miệg có thể chưa được 30s, ròi có quan hệ ass vẫn đeo bao, nhưng e vẫn chưa ra, thì e tỉnh lại không quan hệ nửa, lúc đó bao tuột ra, e sợ dịch dính phần góc dv hoặc là tay e có dính với dịch ròi tiếp xúc với dv, em đã đi rửa lại bằng nước sạch, tầm sau 2 tiếg thì em về nhà, rửa kỹ lưỡg lại bằng nước muối tự pha. Vì ság ngày đó e cũng bị cảm sổ mũi, không biết dịch dính vào miệng e có sao không. Cả ngày hôm sau e rất hoang mang lên mạng tra hỏi đủ thứ thì e biết đến pep 72h. E đã đến văn phòng hỗ trợ cộng đồng TP HCM , thì được a tư vấn là e nguy cơ thấp, nhưng e vẫn sợ...nên a test cho e kq AT ròi anh đưa e thuốc pep 72h ACRIPTEGA, và em đã uống viên đầu tiên cách nguy cơ 31-32 tiếng. Như vậy thì em có nguy cơ bị nhiễm không ạ, thuốc có bị giảm tác dụng không ạ, mong mọi người giúp em, giờ e đang rất suy sụp tinh thần. Lần đầu e tiếp xúc với thể loại vậy em hối hận lắm.

Tuanmecsedec
20-07-2022, 20:00
Chẳng là hôm 3h ság 18/7/22, em có quan hệ với Gmd, vì e có nhậu không được tỉnh táo, bị đám bạn rủ đi, lần đầu e cũng tò mò đi thử. E có hôn sâu với đối phương, ròi QHTD e vẫn đeo bao và có tiếp xúc với dịch tiết bằng miệg có thể chưa được 30s, ròi có quan hệ ass vẫn đeo bao, nhưng e vẫn chưa ra, thì e tỉnh lại không quan hệ nửa, lúc đó bao tuột ra, e sợ dịch dính phần góc dv hoặc là tay e có dính với dịch ròi tiếp xúc với dv, em đã đi rửa lại bằng nước sạch, tầm sau 2 tiếg thì em về nhà, rửa kỹ lưỡg lại bằng nước muối tự pha. Vì ság ngày đó e cũng bị cảm sổ mũi, không biết dịch dính vào miệng e có sao không. Cả ngày hôm sau e rất hoang mang lên mạng tra hỏi đủ thứ thì e biết đến pep 72h. E đã đến văn phòng hỗ trợ cộng đồng TP HCM , thì được a tư vấn là e nguy cơ thấp, nhưng e vẫn sợ...nên a test cho e kq AT ròi anh đưa e thuốc pep 72h ACRIPTEGA, và em đã uống viên đầu tiên cách nguy cơ 31-32 tiếng. Như vậy thì em có nguy cơ bị nhiễm không ạ, thuốc có bị giảm tác dụng không ạ, mong mọi người giúp em, giờ e đang rất suy sụp tinh thần. Lần đầu e tiếp xúc với thể loại vậy em hối hận lắm.

Những gì em kể không có nguy cơ,vì vậy không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Nguyen Ha
20-07-2022, 20:00

Trường hợp của bạn kể không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm

Noibuonkecodon
20-07-2022, 20:13
Dạ em cám ơn anh chị đã tư vấn cho e. Cho e hỏi thêm 1 câu, e có tìm hiểu thì dịch của đối phương tiếp xúc vào miệng mình, nước bọt mình có thể trung hoà nhìu loại virus, nếu ko viêm nướu chảy máu hay trong khoang miệg không có trầy xước nỏi đẹn thì nguy cơ gần như không xảy ra, nhưng vì trước đó em bị cảm, cũng hơi đau họng. Không biết dịch tiết có lây qua đườg đó và nguy cơ nhiễm không ạ.
Sau 2 tiếng về nhà thì e đã súc miệg bằg muối rất lâu ạ

Noibuonkecodon
20-07-2022, 20:16
Và e đã sử dụng pep từ lúc kể trên thì 2 hôm nay em cứ mệt mỏi mình mẩy lờ đờ, nghẹt mũi xanh, chán ăn và khó ngủ...cho e hỏi là do tác dụng của pep hay là e đã bị nhiễm ròi ạ :((

Nguyen Ha
20-07-2022, 20:25
Dạ em cám ơn anh chị đã tư vấn cho e. Cho e hỏi thêm 1 câu, e có tìm hiểu thì dịch của đối phương tiếp xúc vào miệng mình, nước bọt mình có thể trung hoà nhìu loại virus, nếu ko viêm nướu chảy máu hay trong khoang miệg không có trầy xước nỏi đẹn thì nguy cơ gần như không xảy ra, nhưng vì trước đó em bị cảm, cũng hơi đau họng. Không biết dịch tiết có lây qua đườg đó và nguy cơ nhiễm không ạ.
Sau 2 tiếng về nhà thì e đã súc miệg bằg muối rất lâu ạ

Nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt virut HIV nên không làm lây nhiễm HIV. Tuy nhiên nếu quan hệ bằng đường miệng sẽ có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b

Nguyen Ha
20-07-2022, 20:26
Và e đã sử dụng pep từ lúc kể trên thì 2 hôm nay em cứ mệt mỏi mình mẩy lờ đờ, nghẹt mũi xanh, chán ăn và khó ngủ...cho e hỏi là do tác dụng của pep hay là e đã bị nhiễm ròi ạ :((
Bạn không có nguy cơ, uống PEP là quyền bạn, tuy nhiên nếu uống sẽ gặp tác dụng phụ không mong muốn

Tuanmecsedec
20-07-2022, 20:26

Đó là tác dụng phụ của thuốc em,trường hợp của em không nguy cơ HIV đâu.

Noibuonkecodon
20-07-2022, 20:33
Dạ em cảm ơn, được nghe anh chị tư vấn, e nhẹ nhõm hơn nhiều. Giờ e lại lo mình mắc phải lậu, giang mai và smg, thời gian để biết nó có xuất hiện hay không thì quá lâu. Không biết những bệnh đó có thể chữa được không ạ

Noibuonkecodon
20-07-2022, 20:34
Nếu e tập thể dục đều đặn thì có thể đào thải được lậu, giang mai, smg (nếu có), ra ngoài không ạ

Nguyen Ha
20-07-2022, 20:38
Nếu e tập thể dục đều đặn thì có thể đào thải được lậu, giang mai, smg (nếu có), ra ngoài không ạ

Không bạn, bị bệnh thì phải dùng thuốc chữa chứ không phải chữa bằng tập thể dục

Nguyen Ha
20-07-2022, 20:40
Dạ em cảm ơn, được nghe anh chị tư vấn, e nhẹ nhõm hơn nhiều. Giờ e lại lo mình mắc phải lậu, giang mai và smg, thời gian để biết nó có xuất hiện hay không thì quá lâu. Không biết những bệnh đó có thể chữa được không ạ

Lậu sau nguy cơ 7 ngày không có triệu chứng tiểu buốt, rát, chảy mủ ở đầu dương vật thì yên tâm không bị.
Mào gà sau nguy cơ 10-90 ngày ko có biểu hiện u nhú phát triển lan rộng thì yên tâm ko bị.
Giang mai và viêm gan b phải xét nghiệm mới rõ, xét nghiệm sau nguy cơ 4 tuần.

Noibuonkecodon
20-07-2022, 21:04
Dạ, với những bệnh xã họi trên thì điều có thể chữa khỏi được phải hông ạ.... Giờ e lo quá trời, hối hận thì cũg đã muộn, tởn đến già luôn không dám va vào mấy kiểu đó nửa

Tuanmecsedec
20-07-2022, 21:12
Dạ, với những bệnh xã họi trên thì điều có thể chữa khỏi được phải hông ạ.... Giờ e lo quá trời, hối hận thì cũg đã muộn, tởn đến già luôn không dám va vào mấy kiểu đó nửa

Các bệnh tình dục chữa khỏi được em,trừ viêm gan B.

Noibuonkecodon
20-07-2022, 22:57
Dạ, có phải ai QHTD vs gmd đìu sẽ nhiễm nhữg bệnh đó không a

Thanh Hiep
20-07-2022, 23:21

Khi nào gái mại dâm bị bệnh thì mới có nguy cơ bạn, có nguy cơ là có khả năng nhiễm bệnh

Nguyen Ha
21-07-2022, 01:00

Bạn thấy chữ tôi bôi đỏ không? Như vậy không có nguy cơ

Noibuonkecodon
22-07-2022, 00:33
Dạ, cho e hỏi e đang uống pep , thì sau nguy cơ 4 tuần e xét nghiệm giang mai được không ạ, có bị ảnh hưởng bởi pep không ạ

Nguyen Ha
22-07-2022, 01:06
Dạ, cho e hỏi e đang uống pep , thì sau nguy cơ 4 tuần e xét nghiệm giang mai được không ạ, có bị ảnh hưởng bởi pep không ạ

Xét nghiệm giang mai được bạn.

Tuanmecsedec
22-07-2022, 06:36

Xét nghiệm được rồi em.

Noibuonkecodon
22-07-2022, 20:26
Dạ e cám ơn anh chị đã tư vấn cho em, nhờ mọi người và qua sự tìm hiểu trên dd nhữg ngày qua, giúp e hiểu hơn về HIV và nhữg bệnh xã hội khác, tâm lý cũng được thoải mái hơn, những sự chia sẻ của a.tuấn và mọi người về những bài viết nước ngoài, những y bác sĩ hàng đầu trong nghiên cứu H chỉ ra những sự lây nhiễm của H. Một bài viết e vừa đọc tói qua với chủ đề "Hành vi hôn sâu, FingeringTản mạn về ORAL SEX, FINGERING- HAND JOB! Tổng hợp" của a Tuấn rất hay, giải đáp mọi bâng khuâng của tất cả mn về H. Mong a ghim bài viết đó ở đầu dd để ai vào xem cũng có thể gặp, tránh để hỏi dài dòng và hoang mang này đến lo sợ khác . Không như nhữg dd khác và tra cứu trên mạng thì lúc nào họ cũg bảo có nguy cơ và bắt buộc phải đến nơi họ khám với chi phí khổg lồ, thêm những vậy càng tư vấn cho mình hoang mang hơn, không có cách chữa, làm tâm lý bệnh nhân càng thêm trầm cảm bệnh ngày một nặng...chẳng phải ngành y phải lấy đạo đức làm đầu sao, mà ngược lại đặt hầu bao lợi ích lên trên tất cả

Noibuonkecodon
22-07-2022, 20:35
Sắp tới đây, e có 1 buổi thuyết trình sinh viên, e xin phép có thể lấy chủ đề Hiv và bệnh xã hội để làm đề tài thuyết trình. Em muốn tất cả sinh viên và cũng như mọi người hiểu hơn về bệnh xã hội, không phải như em lầm lỡ 1 lần với kiến thức nông cạn mà mang 1 tâm lý lo sợ mõi ngày, em muốn góp 1 chút sức nhỏ cho diễn đàn để tuyên truyền cho mọi người hiểu hơn trong công cuộc ngăn chặn HIV... E xin cám ơn mọi người nhiều ạ

Noibuonkecodon
03-08-2022, 11:09
Anh chị ơi cho em hỏi, em đang dùng pep 72h, e có 2 lần uống trễ nửa tiếng, và trễ 1 tiếng, và quên uống 1 ngày, nhưng đến ngày hôm sau em vẫn uống đúng giờ, như vậy có mất tác dụng của thuốc không ạ

Tuanmecsedec
03-08-2022, 13:19
Anh chị ơi cho em hỏi, em đang dùng pep 72h, e có 2 lần uống trễ nửa tiếng, và trễ 1 tiếng, và quên uống 1 ngày, nhưng đến ngày hôm sau em vẫn uống đúng giờ, như vậy có mất tác dụng của thuốc không ạ

Chuyện em uống trễ như vậy thì không sao.Còn vấn đề em nói quên uống 1 ngày thì không ai biết trước được.Nhưng vấn đề của em không có nguy cơ.