PDA

View Full Version : Hỏi về nguy cơ lây nhiễm và PEP

Dongduongka
31-07-2022, 17:32
E chào A chị BQT ạ, mong Ac xem giúp về trường hợp của e với ạ.
Tối thứ 3 ngày 26/7 sau khi nhậu xong e có QH vs GMD với hành vi là hôn sâu, e có liếm AD của GMD và ngược lại, còn trong quá trình QH e có đeo bao và khi xong e kt bcs của e Ko bị rách và tuột. Do lo lắng quá lên thứ 5 ngày 28/7 e có mua PEP ở GlinkHN, loại PEP e uống có tên là Viropil giá là 2 triệu 1. Nay e viết bài này mong A Tuấn Chị Hà cùng vs mn trong BQT tư vấn giúp e :
- hành vi của E có nguy cơ cao bị mắc Hiv ko ạ?
- PEP e đang uống đã đúng loại e cần uống chưa ạ?
Vì thiếu hiểu biết lên giờ e vẫn rất hoang mang, e rất Mong nhận đc hồi âm của mn. E xin chân thành cảm ơn ạ.

Tuanmecsedec
31-07-2022, 18:11
Tối thứ 3 ngày 26/7 sau khi nhậu xong e có QH vs GMD với hành vi là hôn sâu, e có liếm AD của GMD và ngược lại, còn trong quá trình QH e có đeo bao và khi xong e kt bcs của e Ko bị rách và tuột. Do lo lắng quá lên thứ 5 ngày 28/7 e có mua PEP ở GlinkHN, loại PEP e uống có tên là Viropil giá là 2 triệu 1. Nay e viết bài này mong A Tuấn Chị Hà cùng vs mn trong BQT tư vấn giúp e :
Vì thiếu hiểu biết lên giờ e vẫn rất hoang mang, e rất Mong nhận đc hồi âm của mn. E xin chân thành cảm ơn ạ.

Những gì em kể với HIV không có nguy cơ,vì vậy không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Dongduongka
31-07-2022, 18:39
Dạ vâng e cảm ơn A nhiều ạ, nhưng hiện nay e uống thuốc đã sang ngày thứ 4 rồi thì cho e hỏi e cứ uống hết thuốc đủ liệu trình thì có vấn đề gì ko ạ? E cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
31-07-2022, 18:46
Dạ vâng e cảm ơn A nhiều ạ, nhưng hiện nay e uống thuốc đã sang ngày thứ 4 rồi thì cho e hỏi e cứ uống hết thuốc đủ liệu trình thì có vấn đề gì ko ạ? E cảm ơn ạ

Em muốn uống thì tùy em không vấn đề gì hết.Nhưng trường hợp của em không có nguy cơ đâu.

Dongduongka
31-07-2022, 19:05
1 lần nữa e xin cảm ơn A Tuấn ạ. E chúc A và tất cả AC BQT diễn đàn mình nhiều sức khoẻ ạ

Nguyen Ha
31-07-2022, 22:28

Không cần uống PEP trong trường hợp này đâu bạn bỏi vì hành vi của bạn không có nguy cơ

Dongduongka
31-07-2022, 22:38
E cảm ơn Chị Hà ạ. nhưng e lỡ uống rồi, hnay là buổi thứ 4 nên e cứ uống hết lộ trình ( dù ko có nguy cơ ) thì vẫn ko bị làm sao chứ ạ? E cảm ơn chúc Chị nhiều Sk ạ

Nguyen Ha
01-08-2022, 03:54
E cảm ơn Chị Hà ạ. nhưng e lỡ uống rồi, hnay là buổi thứ 4 nên e cứ uống hết lộ trình ( dù ko có nguy cơ ) thì vẫn ko bị làm sao chứ ạ? E cảm ơn chúc Chị nhiều Sk ạ

Lỡ uống rồi thì bỏ. Cố tình uống vào làm gì

Dongduongka
03-08-2022, 23:59
E vẫn sợ Chị ạ cứ nhìn vợ con là e lại nghĩ linh tinh, lên e uống cho đỡ phải lo lắng vì mấy ngày qua e ko làm đc việc gì cả :(

Tuanmecsedec
04-08-2022, 06:38
E vẫn sợ Chị ạ ������ cứ nhìn vợ con là e lại nghĩ linh tinh, lên e uống cho đỡ phải lo lắng vì mấy ngày qua e ko làm đc việc gì cả :(

Những gì mà ban quản trị tư vấn cho em thì yên tâm đi.

Dongduongka
04-08-2022, 08:23
Vâng e cảm ơn ạ. vậy AC cho e hỏi ví dụ : những hành vi của E như hôn sâu vs Os trong trường hợp nếu e có bị nhiệt miệng, xước miệng thì cũng ko có nguy cơ HIV, nhưng có nguy có bị các bệnh td khác đúng ko ạ? e cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
04-08-2022, 13:31
Vâng e cảm ơn ạ. vậy AC cho e hỏi ví dụ : những hành vi của E như hôn sâu vs Os trong trường hợp nếu e có bị nhiệt miệng, xước miệng thì cũng ko có nguy cơ HIV, nhưng có nguy có bị các bệnh td khác đúng ko ạ? e cảm ơn ạ

Chỉ nguy cơ các bệnh tình dục khác thôi em.

Dongduongka
25-08-2022, 12:52
E chào A Tuấn, Chị Hà cùng các Ac trong BQT ạ.
cách đây 1 tháng e có đăng bài xin tư vấn trong diễn đàn mình.
về hành vi nguy cơ thì e được tư vấn ko có nguy cơ bị lây nhiễm H. Nhưng e vẫn quyết định uống PEP để ổn định tâm lý. Đến nay e đã tuân thủ đủ 28 ngày uống PEP và luôn uống đúng giờ ạ.
Nay e viết bài này e mong được AC tư vấn giúp cho e vấn đề sau :
- tính từ ngày qhtd vs gmd xong đến nay e đã đc 1 tháng ( e đã uống Pep) thì giờ e có làm các xn về bệnh td khác đc ko ạ.
- e có cần xn lại hiv ko ạ? và sau dừng Pep bao lâu thì xn đc ạ.
e xin chân thành cảm ơn AC cùng mn trong BQT

Tuanmecsedec
25-08-2022, 13:42
E chào A Tuấn, Chị Hà cùng các Ac trong BQT ạ.
cách đây 1 tháng e có đăng bài xin tư vấn trong diễn đàn mình.
về hành vi nguy cơ thì e được tư vấn ko có nguy cơ bị lây nhiễm H. Nhưng e vẫn quyết định uống PEP để ổn định tâm lý. Đến nay e đã tuân thủ đủ 28 ngày uống PEP và luôn uống đúng giờ ạ.
Nay e viết bài này e mong được AC tư vấn giúp cho e vấn đề sau :
- tính từ ngày qhtd vs gmd xong đến nay e đã đc 1 tháng ( e đã uống Pep) thì giờ e có làm các xn về bệnh td khác đc ko ạ.
- e có cần lại hiv ko ạ? và sau dừng Pep bao lâu thì xn đc ạ.
e xin chân thành cảm ơn AC cùng mn trong BQT

Bây giờ em có thể xét nghiệm các bệnh tình dục khác,còn HIV đã tư vấn em không nguy cơ rồi,còn em hỏi về thời gian xét nghiệm HIV khi có dùng thuốc phơi nhiễm thì để sau 12 tuần.

Dongduongka
01-09-2022, 21:13
Dạ thưa A, A tư vấn giúp e với ạ. cho e hỏi e ko có biểu hiện gì nghi bị " smg " thì có cần làm xn ko ạ?

Tuanmecsedec
01-09-2022, 21:19
Dạ thưa A, A tư vấn giúp e với ạ. cho e hỏi e ko có biểu hiện gì nghi bị " smg " thì có cần làm xn ko ạ?

Không cần xét nghiệm em.

Dongduongka
07-09-2022, 12:37
E chào A Tuấn và mn ạ. Sáng nay e đã đi làm xn, e đăng ký làm xn viêm gan B vs Giang mai. Kết quả e nhận được đều âm tính hết A Tuấn ạ. E xin hỏi A Tuấn 1 câu là e có cần lo lắng về H nữa ko ạ, e xin cảm ơn ạ.

Nguyen Ha
07-09-2022, 12:49
E chào A Tuấn và mn ạ. Sáng nay e đã đi làm xn, e đăng ký làm xn viêm gan B vs Giang mai. Kết quả e nhận được đều âm tính hết A Tuấn ạ. E xin hỏi A Tuấn 1 câu là e có cần lo lắng về H nữa ko ạ, e xin cảm ơn ạ.

Bạn được tư vấn không có nguy cơ với HIV rồi nhưng cảm thấy không yên tâm thì tại sao test giang mai và viêm gan b rồi sao không test luôn con HIV nữa để giải tỏa tâm lý?

Tuanmecsedec
07-09-2022, 13:32

Như vậy thì yên tâm rồi em.

Dongduongka
07-09-2022, 15:06
Thưa Chị là e có hỏi và đọc tìm hiểu trong 4rum mình thì những hành vi của e có nguy cơ mắc các bệnh td khác nên e làm xn ạ.

Dongduongka
07-09-2022, 15:07
Dạ. e cảm ơn A nhiều ạ