PDA

View Full Version : Giúp em với anh ơi em quan hệ GMD bị rách bao cao su còn 24h phơi nhiễm

saodoingoione
19-01-2014, 21:39
em lỡ dại lần đầu quan hệ với GMD mà chẵn may bị rách bcs tuột ra ngoài, thời gian e phát hiện chỉ khoảng 30s, hoảng loạn em và cô ấy có vào bệnh viện tỉnh để xet nghiệm và mua thuốc phơi nhiễm, sao khi xét nghiệm kq cả 2 đều âm tính, bs bảo trường hợp của e ko cần uống thuốc nhưng e ko an tâm bít đâu cô ấy mới bị đây nên ko phát hiện dc. ai cho e lời khuyên có nên uống thuốc phơi nhiễn ko dạ....em còn 24h thanks

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 21:42
em lỡ dại lần đầu quan hệ với GMD mà chẵn may bị rách bcs tuột ra ngoài, thời gian e phát hiện chỉ khoảng 30s, hoảng loạn em và cô ấy có vào bệnh viện tỉnh để xet nghiệm và mua thuốc phơi nhiễm, sao khi xét nghiệm kq cả 2 đều âm tính, bs bảo trường hợp của e ko cần uống thuốc nhưng e ko an tâm bít đâu cô ấy mới bị đây nên ko phát hiện dc. ai cho e lời khuyên có nên uống thuốc phơi nhiễn ko dạ....em còn 24h thanks
Bác sĩ đã nói bạn k có nguy cơ rùi bạn yên tâm đi, Nếu bạn phát hiện BCS rách mà theo đà nhịp 1 đến 2 cái rùi rút ra ngay là k có nguy cơ

saodoingoione
19-01-2014, 21:49
em quan hệ ko có lâu khoảng 1phút là cùng...khi xuất tinh xong e mới có cảm giác bị rách và rút ra ngay, nhưng e bất an quá nhưng uống thuốc thì sợ tác dụng phụ bây giờ e không biết nên làm thế nào

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 21:52
em quan hệ ko có lâu khoảng 1phút là cùng...khi xuất tinh xong e mới có cảm giác bị rách và rút ra ngay, nhưng e bất an quá nhưng uống thuốc thì sợ tác dụng phụ bây giờ e không biết nên làm thế nào
Nên làm theo lời BS tư vấn

Tuanmecsedec
19-01-2014, 21:53

Chắc do bạn khi mang bao cao su không bóp đầu bao để cho không khí đi ra,sau đó xuất tinh bị áp xuất (kiểu như bong bóng ) bị bể.Và đồng thời bạn rút ra liền thì không sao.

saodoingoione
19-01-2014, 21:55
anh nói vậy em nhẹ nhỏm phần nào, hi vọng e sẽ gặp điềm lành hic cám ơn anh nhiều lắm.

saodoingoione
19-01-2014, 22:04
Chắc do bạn khi mang bao cao su không bóp đầu bao để cho không khí đi ra,sau đó xuất tinh bị áp xuất (kiểu như bong bóng ) bị bể.Và đồng thời bạn rút ra liền thì không sao.

dạ chắc vậy, đây là lần đầu tiên trong đời e quan hệ với gmd thì xảy ra sự cố em đang rất phân vân có nên uống thuốc hay không

Tuanmecsedec
19-01-2014, 22:11
dạ chắc vậy, đây là lần đầu tiên trong đời e quan hệ với gmd thì xảy ra sự cố em đang rất phân vân có nên uống thuốc hay không

Nếu như lời bạn nói ( em quan hệ ko có lâu khoảng 1phút là cùng...khi xuất tinh xong e mới có cảm giác bị rách và rút ra ngay ) Thì yên tâm không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

saodoingoione
20-01-2014, 07:27
Cám ơn các anh đã tư vấn nhưng thật sự em ko thể an tâm dc, chắc em đợi 3th nữa đi xn, tại e sợ tác dụng phụ của thuốc sẽ ảnh hưởng tới công việc

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 08:14
Cám ơn các anh đã tư vấn nhưng thật sự em ko thể an tâm dc, chắc em đợi 3th nữa đi xn, tại e sợ tác dụng phụ của thuốc sẽ ảnh hưởng tới công việc
Trường hợp của bạn xn lúc nào cũng AT, bạn lo lắng thì giải tỏa tâm lý sau 4 tuần = Combo Ag/Ab là rõ trắng đen

saodoingoione
20-01-2014, 12:21
Anh nói vậy e cũng an tâm. Em quyết định ko dùng thuốc hy vọng sẽ không sao,e hok dám có lần thứ hai nữa, hai bữa nay ăn ngủ ko yên. Thanks all

saodoingoione
09-02-2014, 18:35
cho em hỏi ở Bến Tre có chỗ nào Xn combo 4 tuần ko dạ? sao lần quan hệ ko an toàn em thấy bất an vô cùng mặc dù cơ thể e vẫn khoẻ mạnh bình thường k có triệu chứng nào hết. em muốn xn để yên tâm tập trung vào cuộc sống hic

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 18:36
cho em hỏi ở Bến Tre có chỗ nào Xn combo 4 tuần ko dạ? sao lần quan hệ ko an toàn em thấy bất an vô cùng mặc dù cơ thể e vẫn khoẻ mạnh bình thường k có triệu chứng nào hết. em muốn xn để yên tâm tập trung vào cuộc sống hic
Các tĩnh miền tây k có Combo Ag/Ab, Chỉ co tét nhanh HIV Ab thui

saodoingoione
09-02-2014, 18:39
hình như ở chỗ em chỉ có xn 3-6tháng thì phải, thế thì phải đợi lâu quá:k4857966:

saodoingoione
09-02-2014, 18:40
test nhanh thì bao lâu mới test dc anh. và độ tin cậy có cao ko dạ

Charles
09-02-2014, 18:58
test nhanh thì bao lâu mới test dc anh. và độ tin cậy có cao ko dạ

Test nhanh rất nhạy, thường chỉ sau 10 --> 30 phút có kết quả ngay.

saodoingoione
09-02-2014, 19:00
từ lúc có hành vi khoảng 1thang thì test nhanh dc chưa dạ và độ tin cậy có cao ko

Charles
09-02-2014, 19:03
từ lúc có hành vi khoảng 1thang thì test nhanh dc chưa dạ và độ tin cậy có cao ko

1 tháng thì XN Compo, bạn muốn test nhanh thì đợi 6 tuần làm mới khả quan.

saodoingoione
09-02-2014, 19:09
dạ em biết rùi lỡ dại có một lần mà khổ quá