PDA

View Full Version : Máu người lạ

Nyang
17-08-2022, 21:12
Anh chị ơi giúp em với. Nãy e đang mua đồ ăn vặt ven đường có 2 người lạ chạy qua gần e rồi phủi quật quật cái tay máu trong tay văng máu vô tay em đúng ngay vị trí e đang có vết thương do mới té ngã còn hở . E có nguy cơ không ạ vì 2 người giống như ngáo đá vừa chạy vừa hú e sợ quá máu dính vết thương hở e còn tươi ạ

Nguyen Ha
17-08-2022, 22:00
Anh chị ơi giúp em với. Nãy e đang mua đồ ăn vặt ven đường có 2 người lạ chạy qua gần e rồi phủi quật quật cái tay máu trong tay văng máu vô tay em đúng ngay vị trí e đang có vết thương do mới té ngã còn hở . E có nguy cơ không ạ vì 2 người giống như ngáo đá vừa chạy vừa hú e sợ quá máu dính vết thương hở e còn tươi ạ

Không có nguy cơ bạn nhé.

Nyang
17-08-2022, 22:09
Máu đó là người bị hiv thì e có nguy cơ không ạ vì e có vết thương hở và ngta phủi văng cái máu tren tay vô vết thương hở e và máu còn tươi ạ tiếp xúc vậy có nguy cơ không ạ mong chị giúp em

Nguyen Ha
17-08-2022, 22:15
Máu đó là người bị hiv thì e có nguy cơ không ạ vì e có vết thương hở và ngta phủi văng cái máu tren tay vô vết thương hở e và máu còn tươi ạ tiếp xúc vậy có nguy cơ không ạ mong chị giúp em

Không có nguy cơ

Nyang
17-08-2022, 22:28
Anh chị có thể giải đáp cho e vì sao kh có nguy cợ kh ạ vì máu tiếp xúc vết thương hở sao kh có nguy cợ ạ

Nguyen Ha
17-08-2022, 23:04
Anh chị có thể giải đáp cho e vì sao kh có nguy cợ kh ạ vì máu tiếp xúc vết thương hở sao kh có nguy cợ ạ

Theo bạn thế nào gọi là tiếp xúc trực tiếp, thế nào gọi là vết thương hở???

Nyang
17-08-2022, 23:08
Máu người đó văng trúng ngay chỗ e bị thương ạ e có nguy cơ không đó là máu của người bị hiv mong anh chị giúp em

Nguyen Ha
17-08-2022, 23:48
Máu người đó văng trúng ngay chỗ e bị thương ạ e có nguy cơ không đó là máu của người bị hiv mong anh chị giúp em

Bạn đang suy diễn để tự hù dọa chính mình. Sao bạn biết người ta bị HIV, sao bạn biết họ phủi văng trúng vết thương của bạn????
Thứ nhất, tiếp xúc trực tiếp là vết thương đang chảy máu của người khác chạm trực tiếp vào vết thương đang chảy máu của bạn mới có nguy cơ. HIV muốn lây được phải có thời gian tiếp xúc, tình trạng vết thương khi tiếp xúc, tình trạng dịch tiết khi tiếp xúc...chứ không phải muốn lây là lây ngay được. Lây theo cách mà bạn đang suy diễn thì chỉ ngồi trong tu4 kính không tiếp xúc với ai

Nyang
17-08-2022, 23:57
Lúc đó tay e đang bị thương do chiều e té ngã vết thương vẫn còn máu người đó văng trúng ngay vết thương em lúc đó trời tối e chỉ tưởng ngta phủi nước thôi khi vào nhà e nhìn mới phát hiện ra đó là máu . E để nguyên khi bị dính khoảng 6 phút thì e rửa thế e có nguy cơ không ạ

Nguyen Ha
18-08-2022, 00:12
Lúc đó tay e đang bị thương do chiều e té ngã vết thương vẫn còn máu người đó văng trúng ngay vết thương em lúc đó trời tối e chỉ tưởng ngta phủi nước thôi khi vào nhà e nhìn mới phát hiện ra đó là máu . E để nguyên khi bị dính khoảng 6 phút thì e rửa thế e có nguy cơ không ạ

Bạn sợ HIV nà bạn để nguyên tới tận 6 phút mới rửa????

Nyang
18-08-2022, 00:22
Lúc đó trời tối e chỉ tưởng là nước văng về mới phát hiện là máu ạ

Nguyen Ha
18-08-2022, 02:28
Lúc đó trời tối e chỉ tưởng là nước văng về mới phát hiện là máu ạ

Bạn suy diễn vừa thôi.

Tuanmecsedec
18-08-2022, 06:24

Không có sao em.

Nyang
18-08-2022, 12:06
Nếu đó là máu người bị hiv và e để nguyên 6 phút v e có nguy cơ không ạ vì người đó trông như ngáo đá ăn mặc cũng không giống bth ốm nhom giờ e sợ quá e có nguy cơ không anh chị

Tuanmecsedec
18-08-2022, 13:05
Nếu đó là máu người bị hiv và e để nguyên 6 phút v e có nguy cơ không ạ vì người đó trông như ngáo đá ăn mặc cũng không giống bth ốm nhom giờ e sợ quá e có nguy cơ không anh chị

Không có nguy cơ.

Nyang
18-08-2022, 13:37
Anh Tuấn có thể giải thích e biết vì sao máu chạm vết thương hở 6p mà kh có nguy cơ gì kh ạ . Tại kiến thức e hạn hẹp mong anh Tuấn giúp em

Tuanmecsedec
18-08-2022, 13:44
Anh Tuấn có thể giải thích e biết vì sao máu chạm vết thương hở 6p mà kh có nguy cơ gì kh ạ . Tại kiến thức e hạn hẹp mong anh Tuấn giúp em

Khi hỏi bạn chỉ cần biết câu tư vấn là có nguy cơ hay không có nguy cơ.Còn muốn tìm hiểu thì em tự tìm hiểu trên diễn đàn,còn em cảm thấy lo lắng thì chờ ngày đi xét nghiệm.

Nyang
18-08-2022, 15:12
Nếu đó là máu người bị hiv trúng vết thương hở trong 6 phút vậy có nguy cơ không ạ vì e đang hoang mang lắm ạ vì họ như ngáo đá e sợ họ bị hiv

Tuanmecsedec
18-08-2022, 15:16
Nếu đó là máu người bị hiv trúng vết thương hở trong 6 phút vậy có nguy cơ không ạ vì e đang hoang mang lắm ạ vì họ như ngáo đá e sợ họ bị hiv

Tư vấn không nguy cơ rồi nhé.

Nyang
18-08-2022, 23:59
Anh Tuấn ơi khẳng định thêm một lần nữa cho e yên tâm ạ vì máu văng ra từ người lạ còn tươi và dính ngay vị trí e mới té đang chảy máu thì e có nguy cơ không ạ

Nguyen Ha
19-08-2022, 06:12
Anh Tuấn ơi khẳng định thêm một lần nữa cho e yên tâm ạ vì máu văng ra từ người lạ còn tươi và dính ngay vị trí e mới té đang chảy máu thì e có nguy cơ không ạ

100% không có nguy cơ

Tuanmecsedec
19-08-2022, 06:24

Tuanmecsedec khẳng định em không nguy cơ.

Thanh Hiep
19-08-2022, 08:34
Tôi thấy bạn có vẻ lo lắng hoang tưởng hơn là thực tế. Làm sao bạn biết đó là máu của người ta? Ai bị thương chảy máu mà đi vung cho máu văng như vậy? Như ban đầu bạn mô tả thì không có nguy cơ.

Còn bạn mô tả như thế nào thì BQT sẽ tư vấn cho bạn như thế nhé. Nếu như máu văng ra từ người lạ (đúng máu người đó) dính vào vị trí đang chảy máu của bạn là có nguy cơ (Đang chảy máu khác với không còn chảy máu nhưng vết thương vẫn đỏ nhé).

Nyang
19-08-2022, 10:31
Máu ngta văng dính ạ vì vết thương e chưa lành và còn đỏ với chày da thế e có nguy cơ không

Thanh Hiep
19-08-2022, 10:32
Máu ngta văng dính ạ vì vết thương e chưa lành và còn đỏ với chày da thế e có nguy cơ không
Bạn không có nguy cơ.

Nyang
19-08-2022, 10:38
Lúc đấy vết thương e còn hở và chảy ít máu họ vung tay văng máu trúng e ngay vị trí e bị hở và chảy ít máu thế e có nguy cơ không mong a khẳng định giúp em giờ e lo lăng quá e chắc chắn đó là máu họ vì lúc họ vung tay e có cảm giác như giọt nước văng vào

Thanh Hiep
19-08-2022, 10:42
Lúc đấy vết thương e còn hở và chảy ít máu họ vung tay văng máu trúng e ngay vị trí e bị hở và chảy ít máu thế e có nguy cơ không mong a khẳng định giúp em giờ e lo lăng quá
Bạn lo lắng thôi không sao đâu. Người ta chảy máu thì lo băng bó ai mà vung máu dính bạn chi? Vung máu mà dính ngay vết thương của bạn sao? Sau 6 phút thì vết thương bạn cũng không còn chảy máu.
Bạn không tin thì đợi đến ngày đi xét nghiệm nhé. Tôi thấy bạn lo lắng nghĩ ra tình huống hơn là thực tế

Nguyen Ha
19-08-2022, 13:07
Lúc đấy vết thương e còn hở và chảy ít máu họ vung tay văng máu trúng e ngay vị trí e bị hở và chảy ít máu thế e có nguy cơ không mong a khẳng định giúp em giờ e lo lăng quá e chắc chắn đó là máu họ vì lúc họ vung tay e có cảm giác như giọt nước văng vào

Không có nguy cơ thì tư vấn không có nguy cơ. Vậy bạn muốn câu trả lời như nào mới thỏa mãn???

Nyang
19-08-2022, 14:51
Lỡ họ kiểu bị bệnh rồi nên không sợ cứ vung máu cho ngta bị lây e sợ họ trả thù đời như vậy

Thanh Hiep
19-08-2022, 14:52
Lỡ họ kiểu bị bệnh rồi nên không sợ cứ vung máu cho ngta bị lây e sợ họ trả thù đời như vậy
không có chuyện đó đâu bạn