PDA

View Full Version : Xét nghiệm viêm gan và Vacine

hotrungthanh
24-08-2022, 23:05
Dạ anh Tuấn và BQT cho em hỏi :
Hôm nay em có làm xét nghiệm viêm gan B để chuẩn bị tiêm ngừa tại trung tâm xét nghiệm Điag.
Em được kết quả âm tính với viêm gan B.
Chiều e quay lại in kết quả thì e quyết định xét nghiệm luôn viêm gan C
Nhân viên phòng khám nói dùng mẫu cũ của em hồi sáng không cần lấy máu lại. Chỉ 30p sau e đã nhận được kết quả âm tính vg C.
Em hơi lo lắng....
1. Em không hiểu tại sao đã trả kết quả vg B cho em mà còn giữ máu của em đến chiều mà không bỏ mẫu ? Máu mình để đến chiều xét nghiệm còn chính xác hay không ? Có khi nào họ đã bỏ mẫu rồi nhưng vẫn ghi đại kết quả là Âm Tính không ạ ? vì họ trả kết quả nhanh quá em hơi nghi ngờ
2. Em muốn hỏi nơi tiêm phòng viêm gan B uy tín và loại vaccine nào hiệu quả cao ạ?

Tuanmecsedec
25-08-2022, 06:39
Dạ anh Tuấn và BQT cho em hỏi :
Hôm nay em có làm xét nghiệm viêm gan B để chuẩn bị tiêm ngừa tại trung tâm xét nghiệm Điag.
Em được kết quả âm tính với viêm gan B.
Chiều e quay lại in kết quả thì e quyết định xét nghiệm luôn viêm gan C
Nhân viên phòng khám nói dùng mẫu cũ của em hồi sáng không cần lấy máu lại. Chỉ 30p sau e đã nhận được kết quả âm tính vg C.
Em hơi lo lắng....
1. Em không hiểu tại sao đã trả kết quả vg B cho em mà còn giữ máu của em đến chiều mà không bỏ mẫu ? Máu mình để đến chiều xét nghiệm còn chính xác hay không ? Có khi nào họ đã bỏ mẫu rồi nhưng vẫn ghi đại kết quả là Âm Tính không ạ ? vì họ trả kết quả nhanh quá em hơi nghi ngờ
2. Em muốn hỏi nơi tiêm phòng viêm gan B uy tín và loại vaccine nào hiệu quả cao ạ?

Em tiêm phòng viêm gan B tới bệnh viện chuyên khoa là được em,còn họ nói dùng máu đã lấy để xét nghiệm viêm ban C là được em.

hotrungthanh
25-08-2022, 08:36
Em tiêm phòng viêm gan B tới bệnh viện chuyên khoa là được em,còn họ nói dùng máu đã lấy để xét nghiệm viêm ban C là được em.

nó có chính xác về kết quả hong anh , tại kiểu này em thấy lạ lạ

Nguyen Ha
25-08-2022, 09:44
nó có chính xác về kết quả hong anh , tại kiểu này em thấy lạ lạ
Mẫu từ sáng tới chiều chưa bò là chuyện quá bình thường, có gì kỳ lạ.