PDA

View Full Version : Em cần tư vấn ạ

cuocsonggiandon
03-09-2022, 20:36
Xin chào anh chị của diễn đàn, em có vấn đề muốn hỏi là ngày 20/8/2022 em có đi massage với người bạn và có được nhân viên oral bằng miệng cho. Tính tới nay là 3/9/2022, đúng 2 tuần sau khi đi massage thì thấy trên khúc xương đòn ngay cổ có nổi các mụn mủ mụn màu đỏ. Cho em hỏi là em có nguy cơ bị nhiễm hiv không ạ ? Vì trong quá khứ em có tiền sử bệnh gan, ăn cái gì độc hại tí là cũng bị nổi những cục mụn mủ như vậy ở vùng cổ và ngực. Và nếu em có nhu cầu muốn đi xét nghiệm thì khoảng bao lâu là cho kết quả chính xác nhất ? Em đi bệnh viện công nào ạ, em ở TPHCM. Em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
03-09-2022, 20:51
Xin chào anh chị của diễn đàn, em có vấn đề muốn hỏi là ngày 20/8/2022 em có đi massage với người bạn và có được nhân viên oral bằng miệng cho. Tính tới nay là 3/9/2022, đúng 2 tuần sau khi đi massage thì thấy trên khúc xương đòn ngay cổ có nổi các mụn mủ mụn màu đỏ. Cho em hỏi là em có nguy cơ bị nhiễm hiv không ạ ? Vì trong quá khứ em có tiền sử bệnh gan, ăn cái gì độc hại tí là cũng bị nổi những cục mụn mủ như vậy ở vùng cổ và ngực. Và nếu em có nhu cầu muốn đi xét nghiệm thì khoảng bao lâu là cho kết quả chính xác nhất ? Em đi bệnh viện công nào ạ, em ở TPHCM. Em xin cảm ơn

Với HIV em không có nguy cơ,em chỉ có nguy cơ các bệnh tình dục khác thôi.

cuocsonggiandon
03-09-2022, 21:31
Vâng em cảm ơn. Cho em hỏi thêm là các bệnh tình dục khác là bệnh gì ạ ? SMG, viêm gan B-C hay sao anh ơi

Tuanmecsedec
03-09-2022, 21:33
Vâng em cảm ơn. Cho em hỏi thêm là các bệnh tình dục khác là bệnh gì ạ ? SMG, viêm gan B-C hay sao anh ơi

Lậu,Giang mai,sùi mào gà,việm gan B

Nguyen Ha
04-09-2022, 11:58

Trong trường hợp này bạn không có nguy cơ với HIV nên không cần xét nghiệm, bạn chỉ cần theo dõi triệu chúng của lậu, mào gà và đi xét nghiệm giang mai, viêm gan b.
Lậu nếu sau nguy cơ 7-10 ngày không có biểu hiện tiểu buốt, nóng, rát, chảy mủ ở đầu dương vật thì yên tâm không bị
Mào gà sau nguy cơ 10-90 ngày nếu không có biểu hiện u nhú phát triển lan rộng hình cái hoa lơ hoặc như mào gà thì yên tâm không bị.
Giang mai và viêm gan b phải xét nghiệm mới rõ, bạn xét nghiệm sau nguy cơ 4 tuần

cuocsonggiandon
11-09-2022, 20:29
442 cho em hỏi cái này có phải sủi mào gà không ạ ?

Tuanmecsedec
11-09-2022, 20:36
442 cho em hỏi cái này có phải sủi mào gà không ạ ?

Không phải sùi mào gà em.

cuocsonggiandon
11-09-2022, 21:17
443 ảnh hồi nãy có thể chưa rõ nên em gửi lại ảnh khác đầy đủ hơn. Tại em tìm hiểu nhiều nơi thì thấy khá là giống smg á anh :monkeys26:. Hơi phiền anh xíu mong anh thông cảm

Tuanmecsedec
11-09-2022, 21:34
443 ảnh hồi nãy có thể chưa rõ nên em gửi lại ảnh khác đầy đủ hơn. Tại em tìm hiểu nhiều nơi thì thấy khá là giống smg á anh :monkeys26:. Hơi phiền anh xíu mong anh thông cảm

Tuanmecsedec khẳng định không phải sùi mào gà.

cuocsonggiandon
11-09-2022, 21:36
vâng em cảm ơn anh rất nhiều :khi1752724: