PDA

View Full Version : em đang rất hoang mang, em có phải lo hão không ạ :(

yuuki
20-01-2014, 11:05
câu chuyện của em hơi dài, mong anh chị có thể dành chút thời gian để đọc ạ. Chuyện là em có quen một người bạn gái, chúng em rất yêu nhau, cô ấy đã mất màng sh vì té xe lúc nhỏ, cô ấy tốt và hiền lành lắm. chúng em đang học đại học nên rảnh chúng em thường xuyên đi chơi với nhau, gần đây chúng em có biết một quán nước có từng góc nhỏ dành riêng cho 2 người. Có 2 lần chúng em vào đó, cách nhau là 2 tuần. Lần thứ nhất, chúng em vào đó ngồi trên ghế, chơi game đt, sau đó bắt đầu âu yếm nhau, trc đó cỡ 1 tiếng 30p em có đi vs, tay bấm cần xả nước nhưng quên rửa :((, lúc đó đến lúc em âu yếm, em có lỡ cho cỡ 2 lóng tay vào âm đạo của cô ấy cỡ 5,6s rồi cô ấy kêu đau, em rút ra ngay, sau đó thì ôm bt ( lúc đó móng tay e hơi dài ) =((, chỗ ghế của em ngồi thì lúc đó e thấy hoàn toàn khô ráo ạ, bây h e rất sợ, trường hợp xấu nhất là trc tụi e có 1 ng lỡ xuất tinh trên ghế đó, rồi sau đó 1h30' tay e có quẹt vô ghế ( e ko có cảm giác nhớt hay dính tay) xog e có cà vào quần áo cô ấy ( chỉ là sờ qua sơ) cỡ 15s rồi cho vào trog, nếu giả sử ng đó có xuat tinh, ng do co bị H, thì liệu với lượng dính cỡ 1h30' kia có thể đã khô ( vì e ko có cảm giác tay ướt, hoặc có thể chỉ quẹt ngang còn âm ẩm e ko nhận ra) một tí v, thì bạn gái em có nguy cơ ko ạ, em đang rất hoag mang anh ạ. Lần sau thì e luôn giữ tay đó sạch, vô đó có coi kĩ trên ghế thì ko thấy có vũng hay vệt j hết, e cũng làm như v sau 30' nhug tay đã cắt móng, và trc khi đó có chà vào áo quần cũng lâu, tay thì khô, có lẽ lần sau ko có chuyện j, nhưng e sợ lần đầu quá , e ko nghĩ vì chuyện v mà e hại ng cgai em yêu thương đâu, e cũng là ng hiền, hay giúp đỡ ng khác, e ko bik og trời có thương e ko nữa, hix, mog a chi tl giúp em ( từ bữa đầu là 25/12 đến nay là 20/1 nhưng bạn gái e vẫn khỏe mạnh, ăn uống bình thường, ko có ho sốt hay bất kì triệu chứng nào cả, chỉ có hôm trc ngủ trưa lâu nen dậy rồi than hơi choáng tí, xog lát là bt trở lại ) :)

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 11:10
câu chuyện của em hơi dài, mong anh chị có thể dành chút thời gian để đọc ạ. Chuyện là em có quen một người bạn gái, chúng em rất yêu nhau, cô ấy đã mất màng sh vì té xe lúc nhỏ, cô ấy tốt và hiền lành lắm. chúng em đang học đại học nên rảnh chúng em thường xuyên đi chơi với nhau, gần đây chúng em có biết một quán nước có từng góc nhỏ dành riêng cho 2 người. Có 2 lần chúng em vào đó, cách nhau là 2 tuần. Lần thứ nhất, chúng em vào đó ngồi trên ghế, chơi game đt, sau đó bắt đầu âu yếm nhau, trc đó cỡ 1 tiếng 30p em có đi vs, tay bấm cần xả nước nhưng quên rửa :((, lúc đó đến lúc em âu yếm, em có lỡ cho cỡ 2 lóng tay vào âm đạo của cô ấy cỡ 5,6s rồi cô ấy kêu đau, em rút ra ngay, sau đó thì ôm bt ( lúc đó móng tay e hơi dài ) =((, chỗ ghế của em ngồi thì lúc đó e thấy hoàn toàn khô ráo ạ, bây h e rất sợ, trường hợp xấu nhất là trc tụi e có 1 ng lỡ xuất tinh trên ghế đó, rồi sau đó 1h30' tay e có quẹt vô ghế ( e ko có cảm giác nhớt hay dính tay) xog e có cà vào quần áo cô ấy ( chỉ là sờ qua sơ) cỡ 15s rồi cho vào trog, nếu giả sử ng đó có xuat tinh, ng do co bị H, thì liệu với lượng dính cỡ 1h30' kia có thể đã khô ( vì e ko có cảm giác tay ướt, hoặc có thể chỉ quẹt ngang còn âm ẩm e ko nhận ra) một tí v, thì bạn gái em có nguy cơ ko ạ, em đang rất hoag mang anh ạ. Lần sau thì e luôn giữ tay đó sạch, vô đó có coi kĩ trên ghế thì ko thấy có vũng hay vệt j hết, e cũng làm như v sau 30' nhug tay đã cắt móng, và trc khi đó có chà vào áo quần cũng lâu, tay thì khô, có lẽ lần sau ko có chuyện j, nhưng e sợ lần đầu quá , e ko nghĩ vì chuyện v mà e hại ng cgai em yêu thương đâu, e cũng là ng hiền, hay giúp đỡ ng khác, e ko bik og trời có thương e ko nữa, hix, mog a chi tl giúp em ( từ bữa đầu là 25/12 đến nay là 20/1 nhưng bạn gái e vẫn khỏe mạnh, ăn uống bình thường, ko có ho sốt hay bất kì triệu chứng nào cả, chỉ có hôm trc ngủ trưa lâu nen dậy rồi than hơi choáng tí, xog lát là bt trở lại ) :)
Đọc xong câu chuyện của bạn phải nói là bạn thiếu kiến thức trầm trọng, thiếu kiến thức theo cái kiểu cây sấp chết vì thiếu nước và phân bón. Bạn ơi, HIV đâu có sông nhưng nơi mà bạn nói. Nó sông trong máu con người, sống trong dịch con người. HIV chứ k phải con muỗi mà nó sống ngoài không khí. Bạn vui lòng tìm hiểu kiến thức về HIV và những con đường lây nhiễm:
Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

yuuki
20-01-2014, 11:15
không anh ạ, em không thiếu kiến thức, thậm chí em đã tìm hiểu diễn đàn rất nhiều, em chỉ sợ, cái cảm giác tay mình đánh lừa,hix, nhưng em nghĩ khoảng thời gian từ 30' => 1h30' là an toàn tuyệt đối nếu dịch đó vẫn còn ẩm, thậm chí dính vào tay em, vì anh Tuấn có chia sẽ là : Khi môi trường sống thay đổi, cấu trúc tế bào thay đổi, lấy vd về tinh dịch vừa xuất ra sau tầm không quá 5p sẽ chuyển màu, dù vẫn còn ướt, có nghĩa là hiv không bung vỏ dc nữa => khó lây nhiễm, hix, em nói đúng khôg ạ

yuuki
20-01-2014, 11:19
Anh nói sống ở dịch, vậy nếu chỗ đó em quẹt đúng vết dịch dính trên vải ghế còn ẩm, rồi chưa đầy 20s lại chà xát vào vết thương hở, nói đúng lun là vào âm đạo ban gái em ( có thể có xước nhỏ, ko thấy đau rát) , vậy kiểu đó vẫn vô hại hả anh, hi :D

yuuki
20-01-2014, 11:21
Anh nói sống ở dịch,vậy sau 1h nó chưa khô hẳn mà vẫn còn dịch ẩm nếu tay em quẹt đúng vết dịch dính trên vải ghế còn ẩm, rồi chưa đầy 20s lại chà xát vào vết thương hở, nói đúng lun là vào âm đạo ban gái em ( có thể có xước nhỏ, ko thấy đau rát) , vậy kiểu đó vẫn vô hại hả anh, hi

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 11:23
không anh ạ, em không thiếu kiến thức, thậm chí em đã tìm hiểu diễn đàn rất nhiều, em chỉ sợ, cái cảm giác tay mình đánh lừa,hix, nhưng em nghĩ khoảng thời gian từ 30' => 1h30' là an toàn tuyệt đối nếu dịch đó vẫn còn ẩm, thậm chí dính vào tay em, vì anh Tuấn có chia sẽ là : Khi môi trường sống thay đổi, cấu trúc tế bào thay đổi, lấy vd về tinh dịch vừa xuất ra sau tầm không quá 5p sẽ chuyển màu, dù vẫn còn ướt, có nghĩa là hiv không bung vỏ dc nữa => khó lây nhiễm, hix, em nói đúng khôg ạ
Những gì bạn kể chỉ là bạn k có kiến thức, Bạn cứ thông thả từ từ đọc kiến thức có tại diễn đàn này, bạn đọc hết toàn bộ diễn đàn là bạn sẽ nhận ra HIV k hề tồn tại các nơi bạn nói cho dù nơi đó từng có dịch hay máu người cách đó vài giờ. HIV chỉ sống trong máu và dịch tích còn tươi nguyên thủy, nếu sau vài phúc là HIV bị bẻ gãy như khút củi mục, nếu nó có chân có dò nó bị bẻ gãy hết. do các dịch và máu bị biến màu, HIV k thể bung nhị nở hoa được, Giống như bông hoa mà bạn cứ lấy vải lưới bọc k cho nó nỡ vậy, chính cái lưởi đã kiềm hãm sự bung cánh, HIV thì bị nhiệt độ môi trường là cho bất hoạt k thể bung lỗi
Những câu hỏi của bạn.Đã được trả lời ở trên rồi.Nói tóm lại HIV hoàn toàn không lây nhiễm khi máu đã khô.

Vấn đề này Tuanmecsedec được trao đổi với Bác Sĩ Cao Hữu Nghĩa lúc tập Huấn cách đây 3 năm do diễn đàn tổ chức năm 2010.Hiện Bác Sĩ Nghĩa đang công tác tại Viện Pasteur TP.HCM là nơi xét nghiệm đầu ngành và cũng là nơi nghiên cứu thí nghiệm...Đã thử nghiệm nuôi dưỡng giọt máu có vi rút (HIV) trong nhiệt độ thích nghi với Vi rút trong phòng thí nghiệm trong 7 ngày thì Bác Nghĩa nói vi rút vẫn còn sống nhưng sau đó để cho vi rút chuyển mã kết nối nhân bản thì không thể nào lây nhiễm được, lý do vỏ bọc ngoài của vi rút không bung ra nên lõi ARN không thể kết nối gen khác (ADN) để chuyển mã nhân bản nhiễm.Bạn có thể xem hình dưới cơ cấu vi Rút

http://www.yenbai.gov.vn/vi/tinh/phongchonghiv/PublishingImages/Cau_truc_HIV.jpg

Nói nôm na cho bạn dể hiểu cơ cấu vi rút (HIV ) giống như vỏ trứng gà khi nào đủ nhiệt độ nuôi cấy thì mới bung được lớp vỏ ngoài.Mà nhiệt độ để nuôi cấy vi rút (HIV) phải từ 37 độ C trở lên.Nhiệt độ này chỉ có trong cơ thể con người.Cho nên mới nói vi rút (HIV) ra ngoài môi trường dưới tác động nhiệt độ thì Vi Rút bị bất hoạt kích khó lây nhiễm.Cho nên việc giọt máu khô hoàn toàn không thể lây nhiễm.
Và bạn bấm vào đây xem: #15 (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong?p=52101&viewfull=1#post52101)

♥NS♥
20-01-2014, 11:29
bạn nghỉ con H nó sống lâu vậy à ,bạn nên trang bị thêm kiến thức,hoang tuog quá rồi bạn

Tuanmecsedec
20-01-2014, 11:36

Viết dài như sớ táo quân y như chuẩn bị chầu Ngọc Hoàng 23 tháng chạp sắp tới vậy.Xem xét kỹ SỚ này chả có gì phải lo lắng cả.Hoàn toàn không có nguy cơ.

yuuki
20-01-2014, 11:43
cám ơn các anh, bữa giờ em cứ lo, tại nó ghi hiv sống vài phút trong không khí, em nghĩ là vài phút nếu nó tự do trong không khí, còn ở đây nó vẫn nằm trong dịch, nếu dịch dính vào tay thì dù có khô, với thời gian 15s đó thì nó chưa đủ chết, vào trong có môi trường mới để sống tiếp, vậy vài phút ở đây có nghĩa là trog dịch sau khi thấm ra vải ngoài môi trường luôn đúng không mấy anh , hi

toiloiqua
20-01-2014, 11:48
HIV sẽ không tồn tại bên ngoài cơ thể rất dài. Ngay sau khi nó rời khỏi cơ thể và được tiếp xúc với không khí, virus sẽ bắt đầu chết, đặc biệt nếu có chỉ một lượng nhỏ máu, tinh dịch hoặc dịch âm đạo có liên quan. Vì vậy bạn yên tâm trong trường hợp này

yuuki
20-01-2014, 11:52
Với khi nó bất hoạt thì vào môi trường mới thì cũng giống như người liệt nằm chờ chết đúng không ạ, hi :D

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 11:54
Với khi nó bất hoạt thì vào môi trường mới thì cũng giống như người liệt nằm chờ chết đúng không ạ, hi :D
Gần giống thui. Chỉ khác là nó bị đóng băng, sao đó lấy búa đập phát bễ tang tành

yuuki
20-01-2014, 12:13
vd giờ tinh dịch mới đầu dính 1 mảng trên ghế ( chưa được lau đi), 30p sau sẽ thấm gần như hầu hết vào vải ghế nhưng còn ẩm và nhớt, lấy tay mới bị chảy máu chà vào đó, dịch dính trên tay đi vào máu, kiểu như thế thì H nó cũng chỉ vào để nằm yên thôi hả anh :D

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 12:18
vd giờ tinh dịch mới đầu dính 1 mảng trên ghế ( chưa được lau đi), 30p sau sẽ thấm gần như hầu hết vào vải ghế nhưng còn ẩm và nhớt, lấy tay mới bị chảy máu chà vào đó, dịch dính trên tay đi vào máu, kiểu như thế thì H nó cũng chỉ vào để nằm yên thôi hả anh :D
Bạn tự làm thí nghiệm đi, tự xóc lọ rùi lấy tinh dịch cho ra cái đĩa để ngoài không khí xem tí nó ra cái gì. Không cần 30p, chỉ cần tầm 3p thui, màu trắng sữa thành màu gì. Nếu đúng như songchung nói thì bảo đảm bạn có uống cái đĩa tinh dịch sau 3 phút đó (nếu có con https://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSX4t0O65O_dzzIsseMw9bq3SyAG-uNEpleOKIAmkhqDnSxtdTgbg)
Bạn cũng chả bị gì

yuuki
20-01-2014, 12:30
hix, sao em làm vậy được ạ. hi , anh ơi, vậy cho em hỏi, giả sử nó bất hoạt khi vào cơ thể mới thì nó sẽ chết sau bao lâu nữa, có điều kiện nào làm nó hoạt động trở lại lúc nằm trong đó không anh

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 12:31
hix, sao em làm vậy được ạ. hi , anh ơi, vậy cho em hỏi, giả sử nó bất hoạt khi vào cơ thể mới thì nó sẽ chết sau bao lâu nữa, có điều kiện nào làm nó hoạt động trở lại lúc nằm trong đó không anh
Có con Ết nào đâu mà bất hoạt trời.

yuuki
20-01-2014, 12:38
Có con Ết nào đâu mà bất hoạt trời.
ý em hỏi là lỡ dính máu chứa hiv đã bất hoạt vào cơ thể thì trong cơ thể mới có điều kiện nào làm nó hoạt động trở lại không anh, hi

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 12:44
ý em hỏi là lỡ dính máu chứa hiv đã bất hoạt vào cơ thể thì trong cơ thể mới có điều kiện nào làm nó hoạt động trở lại không anh, hi
Theo bạn thì khi bạn phơi con cá nó khô queo rùi bạn nuốt con cá đó vào bụng, hay bạn thẩy nó xuống lại nơi nó từng sống thì con cá đó sống lại k???????????

♥NS♥
20-01-2014, 12:45
Theo bạn thì khi bạn phơi con cá nó khô queo rùi bạn nuốt con cá đó vào bụng, hay bạn thẩy nó xuống lại nơi nó từng sống thì con cá đó sống lại k???????????

:khi875437::khi875437:

yuuki
20-01-2014, 12:54
dạ, hi, em cám ơn anh songchung và anh Tuấn nhiều ạ, mấy hôm nay em lo lắng mà chẳng làm được gì cả, vì em tìm mãi mà chẳng thấy ai bị phơi nhiễm kiểu trường hợp của em, toàn là qhtd ko an toàn rồi máu dính vào vết thương hở, coi cái vụ hiv chết bao lâu khi ra môi trường thấy tận vài giờ đến vài ngày, sợ chết được, tại trường hợp của em đặt ra chỉ là dịch dính trên vải 2 lần ( 1h30 và chưa tới 30' ) rồi dính vào tay rồi mới dính vào vết xước

dragon
20-01-2014, 13:11
đọc xong bài tập làm văn này thì ngữ pháp có thể cho 8 điểm , nhưng nếu xét về kiến thức HIV thì -10 điểm, bạn nên trang bị kiến thức về HIV cho mình đi, bạn hoang tưởng qua rồi,