PDA

View Full Version : Đồ ăn ngoài đường đính máu

jessi97
27-09-2022, 22:19
Em có đi mua bánh mì ở lề đường không biết người đó có đứt tay làm vây máu lên bánh mì hay không nhưng e về ăn thì phát hiện bánh mì có nhiều vết đỏ như máu. Giả sử nếu nguoi đó bị đứt tay làm vây máu vào bánh mì thiệc thì em ăn vào có nguy cơ bị lây k ạ?? Hôm đó e có vết thương ở miệng bị loét nên e lo quá

Nguyen Ha
28-09-2022, 00:43
Em có đi mua bánh mì ở lề đường không biết người đó có đứt tay làm vây máu lên bánh mì hay không nhưng e về ăn thì phát hiện bánh mì có nhiều vết đỏ như máu. Giả sử nếu nguoi đó bị đứt tay làm vây máu vào bánh mì thiệc thì em ăn vào có nguy cơ bị lây k ạ?? Hôm đó e có vết thương ở miệng bị loét nên e lo quá

Bạn toàn lo lắng những vẫn đề không đâu. Hãy dành thời gian tìm kiểu kiến thức về HIV, con đường lây nhiễm để trang bị kiến thức cho bản thân.
HIV không lây nhiễm qua đường ăn uống.

jessi97
28-09-2022, 01:19
Vì giả su nếu có máu nhiễm hiv thật mà e ăn vào lúc đó miệng cũng bị loét thì sao ạ

Nguyen Ha
28-09-2022, 04:06
Vì giả su nếu có máu nhiễm hiv thật mà e ăn vào lúc đó miệng cũng bị loét thì sao ạ

Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
28-09-2022, 06:48

Không có sao.