PDA

View Full Version : qh với GMD bị rách bcs và os

mikikendo
20-01-2014, 12:26
Em thiệt nông nổi vì 1 phút mà lầm lỡ qh với gmd. Lúc qh e bị rách bcs em thấy rách nên e thay cái khác và típ nhưng lúc đó tâm trạng e thấy ko thoải mái nên ko tiếp nữa và để cô ta os(ko bao).
Cái e lo là lúc e phát hiện bao thứ 1 rách nhưng e ko bít chắc nó có rách trc đó lâu chưa và nó bị rách toạc ra lun.
E len dd thấy co xn pp combo nhưng phải đến 4 tuần, thật sự e mún bít còn pp nào xn nhanh hơn ko vì e mún bít kq trc tết để an tâm phần nào.
E bít thế nào mấy a cũng bảo e đợi 28 ngày xét lun 1 lần để khỏi lăn tăn nhưng cái khó là h e mún bít trc tết để ăn tết đỡ stress chút.hix.
Nguy cơ của e vào ngày 15/1. Mong a.tuấn và a songchung giúp e ạ..thanks các a nhìu

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 12:30
Em thiệt nông nổi vì 1 phút mà lầm lỡ qh với gmd. Lúc qh e bị rách bcs em thấy rách nên e thay cái khác và típ nhưng lúc đó tâm trạng e thấy ko thoải mái nên ko tiếp nữa và để cô ta os(ko bao).
Cái e lo là lúc e phát hiện bao thứ 1 rách nhưng e ko bít chắc nó có rách trc đó lâu chưa và nó bị rách toạc ra lun.
E len dd thấy co xn pp combo nhưng phải đến 4 tuần, thật sự e mún bít còn pp nào xn nhanh hơn ko vì e mún bít kq trc tết để an tâm phần nào.
E bít thế nào mấy a cũng bảo e đợi 28 ngày xét lun 1 lần để khỏi lăn tăn nhưng cái khó là h e mún bít trc tết để ăn tết đỡ stress chút.hix.
Nguy cơ của e vào ngày 15/1. Mong a.tuấn và a songchung giúp e ạ..thanks các a nhìu
Nếu rách mà k phát hiện được đến khi xong trận mới thấy là có nguy cơ. Rách mà phát hiện ngay nhưng vẫn theo đà nhịp 1 đến 2 cái rùi rút ra ngay là k có nguy cơ. Bạn rách mà phát hiện ra ngay k? Nếu rách mà xong trận mới phát hiện thì chờ đủ 4 tuần ComboAg/Ag. Vì khi HIV vào cơ thể phải sau 2 tuần kháng nguyên mới bắt đầu xuất hiện, kháng thể xuất hiện ở tuần thứ 3. Chính vì thế sau 4 tuần XN mới chính xác.

caocongbinhthuan
20-01-2014, 14:24
nếu rách bao mà rút ra ngay thì ko có nguy cơ... trường hợp của ban do ko biết rách bao từ lúc nào nên cũng rất gay go... chờ đủ 4 tuần rồi xét nghiêm bạn.. nếu bạn xét nghiệm sớm có thể ko chính xác và chắc gì bạn đã an tâm với kết qủa chưa đủ ngày đó... chúc ban may mắn.... suy nghĩ cũng ko giải quyết được vấn đề gì.... để đầu óc thanh thản mà đón tết- và ko được tạo thêm nguy cơ mới

Tuanmecsedec
20-01-2014, 15:06

Trường hợp của bạn xảy ra ngày 15/1 thì chưa xét nghiệm được.Bạn để 4 tuần xét nghiệm phương pháp HIV Ag/Ab (Combo).

mikikendo
20-01-2014, 16:43
Cảm ơn các anh nha. Cái bao lúc đầu e nhịp 1 chút thì thấy rách thì rút ra ngay(ko bít rách từ bao h) và thay bao khác típ nhưng lúc đó sợ nên ko còn hứng nên để gmd os.. e ko bít giả sử bao rách mà mình chưa ra gì hết thế nguy cơ cao ko.
Cho e hoi lịch làm việc xn ở hòa hảo khi nào wa tết mới mở cửa ạ.

mikikendo
20-01-2014, 16:47
Cho e hỏi e đi xét nghiệm đi h nào thứ mấy là tốt nhất và chừng nào có kq ạ

trungan1987
20-01-2014, 17:03
Cho e hỏi e đi xét nghiệm đi h nào thứ mấy là tốt nhất và chừng nào có kq ạ
4 tuần bạn có thể đến bệnh viện Hòa Hảo xn với pp combo...
Sau khoản 2h có kết quả...

mikikendo
20-01-2014, 17:13
Mấy a thấy trường hợp e tỷ lệ cao ko?...

trungan1987
20-01-2014, 17:18
Mấy a thấy trường hợp e tỷ lệ cao ko?...
Vì bạn ko nhớ rõ là rách lúc nào... nên rất khó trã lời cho bạn...
Vì vậy 4 tuần bạn xn pp combo...

mikikendo
20-01-2014, 19:23
Test nguy cơ sau 2 tuần có xác suất chính xác bao nhiu vậy mấy a...đợi 4 tuần stresss mất...(+-+)....tết nữa bên xn có ai làm tết ko

trungan1987
20-01-2014, 19:36
Test nguy cơ sau 2 tuần có xác suất chính xác bao nhiu vậy mấy a...đợi 4 tuần stresss mất...(+-+)....tết nữa bên xn có ai làm tết ko
2 tuần với test nhanh ko nói lên đc điều j...
Bạn phải cố gắng đợi 4 tuần xn combo... chứ biết sao h...zz

mikikendo
20-01-2014, 20:20
Hixhix...đúng là ngu thật..h khỏi ăn tết rùi

Tuanmecsedec
20-01-2014, 20:25

Vậy phải đợi qua tết xét nghiệm thôi.