PDA

View Full Version : Chạm vào máu ở gần vết thương

Benben12
13-10-2022, 21:41
Anh chị cho e hỏi là chạm vào máu có sao không? E lỡ chạm vào máu của ng khác trây trét gần vết thương ngta 2-3s mặc dù ko chạm trực tiếp vào vết thương ngta. Sau đó có rửa tay với xà phòng như v có nguy cơ với các bệnh tình dục như hiv giang mai viêm gan đồ ko

Nguyen Ha
13-10-2022, 23:26
Anh chị cho e hỏi là chạm vào máu có sao không? E lỡ chạm vào máu của ng khác trây trét gần vết thương ngta 2-3s mặc dù ko chạm trực tiếp vào vết thương ngta. Sau đó có rửa tay với xà phòng như v có nguy cơ với các bệnh tình dục như hiv giang mai viêm gan đồ ko

Rửa tay rồi thì các loại virut cũng trôi hết xuống cống rồi. Yên tâm không có nguy cơ.

Benben12
14-10-2022, 04:58
E sợ nhất là HIV c ơi

Tuanmecsedec
14-10-2022, 06:12

Không có sao.

Ahihi30
14-10-2022, 11:34
E sợ nhất là HIV c ơi

sợ thì đi xét nghiệm, uống thuốc phòng hờ, lúc tiếp xúc vậy đi khám liền, chứ lên đây hỏi người ta nói ko sao mà cứ lo vậy hỏi chi không biết

Nguyen Ha
14-10-2022, 14:23
E sợ nhất là HIV c ơi

Không tiếp xúc trực tiếp thì không có nguy cơ

Benben12
14-10-2022, 14:41
sợ thì đi xét nghiệm, uống thuốc phòng hờ, lúc tiếp xúc vậy đi khám liền, chứ lên đây hỏi người ta nói ko sao mà cứ lo vậy hỏi chi không biết
Mình không biết nên mới hỏi. Mới hỏi đến câu thứ 2 thôi bạn, mình thấy mấy a chị cũng tư vấn cho mình nhiệt tình và mình cũng chưa hoảng loạn gì lên mà bạn :)) cám ơn bạn

Benben12
17-10-2022, 15:39
Không tiếp xúc trực tiếp thì không có nguy cơ
Chị Hà cho e hỏi mấy vết trầy nông, gớm máu 4-5mm có được coi là ngõ lây của hiv ko? Và mấy vết trầy đó gỉ máu thì máu chảy ra có hiv có bị bất hoại liền ko?

Tuanmecsedec
17-10-2022, 15:41
Chị Hà cho e hỏi mấy vết trầy nông, gớm máu 4-5mm có được coi là ngõ lây của hiv ko? Và mấy vết trầy đó gỉ máu thì máu chảy ra có hiv có bị bất hoại liền ko?

Tư vấn không nguy cơ thì yên tâm đi nhé.

Nguyen Ha
18-10-2022, 00:41
Vết thương đủ rộng và sâu đang chảy máu thì mới gọi là vết thương hở. Máu đã ra môi trường thì virut cũng bất hoạt luôn.