PDA

View Full Version : Nguy cơ từ việc đi làm tóc

tyqwer
20-01-2014, 17:26
các anh ơi, chuyện của em là thế này, sáng nay e có đi uốn tóc, trước khi uốn cô nânn viên buộc 1 dải băng bằng nhựa cho em, khi đổ thuốc uốn lên thì thấy rát rát, sau khoáng 1h thì e xã tóc và tháo cái dải băng đó ra. E thấy trên trán mình dọc theo dải băng đó bị trầy xước nhiều chỗ, có tróc da và chảy máu. Lúc uốn thì thuốc làm e rát quá nên vùng da bị tổn thương trên trán này e không có cảm giác gì hết.

các anh cho em hỏi, em bị trầy xước chảy máu từ dải băng quấn đầu như vậy thì có nguy cơ không ạ?, e lo lắng là dải băng đó mất vệ sinh hoặc đã làm cho những người trước đó rồi cũng bị chảy máu như em T_T

em biết là em hơi hoang tưởng, cứ bị trầy xước chảy máu là e xoăn tít ah, e đọc nhiều bài trên diễn đàn thì cũng biết là rất khó để Hiv tồn tại ngoài môi trường. Nhưng e vẫn lo lăng quá các anh ơi. Các anh tư vấn giúp em

em xin cám ơn.

trungan1987
20-01-2014, 17:32
các anh ơi, chuyện của em là thế này, sáng nay e có đi uốn tóc, trước khi uốn cô nânn viên buộc 1 dải băng bằng nhựa cho em, khi đổ thuốc uốn lên thì thấy rát rát, sau khoáng 1h thì e xã tóc và tháo cái dải băng đó ra. E thấy trên trán mình dọc theo dải băng đó bị trầy xước nhiều chỗ, có tróc da và chảy máu. Lúc uốn thì thuốc làm e rát quá nên vùng da bị tổn thương trên trán này e không có cảm giác gì hết.

các anh cho em hỏi, em bị trầy xước chảy máu từ dải băng quấn đầu như vậy thì có nguy cơ không ạ?, e lo lắng là dải băng đó mất vệ sinh hoặc đã làm cho những người trước đó rồi cũng bị chảy máu như em T_T

em biết là em hơi hoang tưởng, cứ bị trầy xước chảy máu là e xoăn tít ah, e đọc nhiều bài trên diễn đàn thì cũng biết là rất khó để Hiv tồn tại ngoài môi trường. Nhưng e vẫn lo lăng quá các anh ơi. Các anh tư vấn giúp em

em xin cám ơn.
Mình đọc lịch sử của bạn... mình thấy bạn hay nghi ngờ có thể nói là bạn bị ám ảnh H...
Còn về trường hợp của bạn... bạn ko có nguy cơ...
Bạn tham gia dd cũng đã lâu thì bạn nên trang bị kiến thức về H cho mình... để khỏi phải suy nghĩ viễn vong nữa...
Trong cs thì có rất nhìu va chạm và những cái bạn... bạn cứ như vậy hoài thì thật sự ko ổn đâu bạn...

dragon
20-01-2014, 17:36
nếu bạn cứ vậy hoài , mình thấy bạn nên tới bác sĩ tâm lý luôn quá, vì nhìn đâu bạn cũng thấy H cả, H không có dễ lây như bạn nghĩ vậy đâu, bạn nên tìm hiểu thêm về kiến thức lây chuyền H đi

tyqwer
20-01-2014, 17:41
e đọc nhiều kiến thức các anh chia sẽ lắm rồi, nhưng tự mình trả lời thì vẫn chưa yên tâm được ạ, chắc do tâm lý e íu quá ^^. e cảm ơn các anh! :)

HIV/AIDS.
20-01-2014, 17:44
e đọc nhiều kiến thức các anh chia sẽ lắm rồi, nhưng tự mình trả lời thì vẫn chưa yên tâm được ạ, chắc do tâm lý e íu quá ^^. e cảm ơn các anh! :)
Em vào đây đọc đi
Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

Tuanmecsedec
20-01-2014, 20:51

HIV dễ dàng lây nhiễm như bạn nghĩ,thì chắc tiêu hết rồi.

songchungvoi_HIV
21-01-2014, 08:37

em xin cám ơn.
Hoang tưởng cục bộ